Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรงกว่านี้ได้ไหม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรงกว่านี้ได้ไหม???

AMD X2 4000+
    ALIVENF6G-VSTA
    VAITEK 512X2(800)
    VGA ONBOARD
    HD 80 WESTERN
    SUPPLY 400 KER
    DVD SUMSANG RW
    เป็นสเป็กที่ใช้อยู่ ณ ปัจจุบัน อยากให้แรงกว่านี้(ภาพรวมโอฯ...) ต้องเพิ่มตัวไหนดีครับ

PSU แจ่มๆซักตัวคับ เสป็กนี้น่าจะลากได้ถึง 2.6 นะ (คิดว่านะ)
    แรมก็ หาชิป Hynix น่ะคับ (เห็นเค้าว่าแรง)

เปลี่ยนแค่สองอย่างน่าจะลากได้ไกลขึ้นนะคับ ^^ ต้องลองไปถามในห้อง Overclock ดูน่ะคับ

Comment

แรมอีกชุด ให้ครบ 2G
      VGA สักตัวแค่นี้ก็แรงแล้วครับ

Comment

ฮื่ม....ผมลองลากดูแล้ว เกือบจะถึง 2.9 มันแต็ปก่อนอ่ะนะ 2.80 ก็เสถียรดี โดยการลดภาระของ PSU ใช้ 2 ตัวเลยชิ(เอาของเก่ามาใช้ให้เป็นประโยชน์)อิ อิ อิ แต่ชิปเซตร้อนมั๊ก ๆ ก่อนหน้านี้ได้ 2.51 ก็หมดแล้วปัญญาแล้ว สรุปว่าไฟจ่ายไม่พออ่ะนิ
        .....................คิดว่าทำไงจะได้ 3.xx Ghz อ่ะเปลี่ยนแรมดีไหมครับ....เลือกไม่ถูกเลยไม่ชำนาญเรื่องแรมด้วยชิขอคำชี้แนะด้วยนะครับ
        Last edited by ada; 2 Mar 2008, 21:30:36.

Comment

2.8กับ 3.0 ไม่ต่างกันครับ มีผลมางใจมากกว่า ครับ ถ้าเปลี่ยนเพระาต้องการ 3.0 ไม่คุ้มครับ ถ้าเพิ่มแรมเพื่อการใช้งาน อันนี้เห็นด้วยครับ

Comment

อื่ม..........เป็นคำชี้แนะที่ดีเลยเชียว แล้วท่านอี่นมีความเห็นไงบ้างครับ

Comment

Working...
            X