overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: เอาหูฟัง Bluetooth Stereo มารีวิวให้ชมกันคร้าบบ..อิอิ

OverclockZone Member

Default เอาหูฟัง Bluetooth Stereo มารีวิวให้ชมกันคร้าบบ..อิอิ

สวัสดีครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ ขอประเดิมโพสต์แรกด้วย review ละกัน กะลังเห่อเลย 55

ยังไงๆ วันนี้ขออนุญาตเพื่อนๆ นำหูฟังมารีวิวให้ชมกัน เผื่อใครสนใจจะได้มีข้อมูลประกอบก่อนซื้อคร้าบบ.. เรื่องของเรื่องนั้นก็คือ ช่วงนี้รถไฟฟ้า BTS เช้าๆ มันแน่นมากๆ หูฟังแบบมีสายของผม มันทำให้รู้สึกว่าเกะกะ รกรุงรังมากๆ ผมก็เป็นคนที่ติดเพลงเสียด้วย เรียกว่าฟังตลอดเวลาที่ต้องเดินทาง และยามว่าง และมันจะฟังผ่านมือถือเสียด้วยสิ

เลยไปหาหูฟังแบบไร้สาย Bluetooth Stereo มาใช้งาน หาอยู่ตั้งนาน ก็ไปถูกใจหูฟังอยู่รุ่นนึง เป็นของ Sony ครับ ก่อนซื้อก็ไปลองฟังที่ร้านก่อน (ใครอยากรู้ร้านไหน หลังไมค์มาได้ ลงในนี้เดี๋ยวหาว่าโฆษณา..อิอิ) ฟังไปฟังมา เสียตังค์ซะงั้น..เอ้อ.แบบว่าถูกใจครับ มันสะดวกดี คุณภาพเสียงเทียบได้กับหูฟังรุ่นที่ผมใช้อยู่เลย ราคาก็แพงกว่าพวกหูฟัง Bluetooth ปกติเล็กน้อยเอง ก็ตัดสินใจซื้อ แล้วเอากลับมาบ้านทันที

ก็ชาร์จไฟกันก่อน ตามระเบียบ แต่อดใจไม่ไหวครับ ชาร์จแป๊บนึง แล้วเอามาใช้ก่อนก็แล้วกัน ตอนนี้มาดูหน้าตากันครับ (รูปอาจจะไม่สวยนะครับ เพิ่งหัดถ่าย กล้องดี แต่ฝีมือ ห้วยย..ห่วย)

หน้าตาประมาณนี้ เหมือนหูฟังทั่วๆ ไปแหละ ดีตรงที่มันพับได้ และไม่หนักมากนัก

อีกมุมหนึ่ง

หูฟังกับอุ้งมือน้อยๆ ของผม.. ดูแล้วขนาดกำลังพอดี...

ปุ่มเปิดปิดจะอยู่ที่ตัวหูฟังเลย ที่เห็นเป็นแถบสีดำๆ ยาวๆ นั่นเป็นปุ่มรับสายโทรศัพท์ครับบ..

หูฟังรุ่นนี้นอกจากจะใช้ฟังเพลงได้แล้ว มันยังใช้คุยโทรศัพท์ได้ด้วย ผมติดใจตรงที่เสียงมันชัดเจนดี ระยะ***งระหว่างมือถือกับหูฟังได้ไกลพอสมควรเลย ลองที่บ้านราวๆ 10 เมตรยังใช้คุยได้ครับ
    เวลาใส่ก็เอาคล้องคอแล้วเลื่อนปรับตำแหน่งให้ตรงกับหูของเรา ก็เลื่อนให้สบายๆ ครับ น้ำหนักมันไม่มาก ดูในสเปกก็ราวๆ 63 กรัมครับ จริงๆ อยากถ่ายภาพเวลาใส่มาให้ดู แต่.. คงไม่ดีกว่า เพราะหน้าตาดีเกินไปครับ..
    ใช้งานได้นานแค่ไหน? ผมฟังและคุยโทรศัพท์ด้วย วันนึงเฉลี่ยๆ 5 ชั่วโมงได้ คุยกับเพื่อนบ้าง คุยกับลูกค้าบ้าง ก็ใช้ได้ประมาณ 2 วัน ชาร์จทีนึง
    ส่วนการนำไปเชื่อมกับมือถือนั้น ใครที่เคยใช้หูฟัง Bluetooth มาแล้ว ก็วิธีการเดียวกัน กดปุ่ม Power ค้างไว้จนไฟมันกระพริบนั่นแหละ แล้วกดค้นหาที่มือถือใส่ PIN เป็นเลขศูนย์ 4 ตัว ก็ใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ (แต่ถ้าจะฟังเพลงกับหูฟัง Bluetooth Stereoได้ ต้องเป็นโทรศัพท์ที่มีฟังก์ชั่น A2DPด้วย)
    ทุกวันนี้ผมก็ใช้อยู่ แนะนำเพื่อนไปหลายคนละ เพราะว่ามันสะดวก ใช้งานนี่แหละ ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่อยากได้หูฟังบ้างนะครับ ใครอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็ส่งข้อความมาสอบถามได้ ยินดีให้ข้อมูลคร้าบบบ... ไว้ว่างๆ ถ้าซื้ออะไรมาอีก จะมารีวิวให้ดูใหม่...

OverclockZone Member akirosspop's Avatar

ใช่กับnotebookได้ไหมครับนี่ ของเก่าสายมันยาวมากเลย

เท่าไรครับเนี่ย

bluetooth มัน send revieve ความเร็วเท่าไหร่อ่ะคับ?
    แล้วส่งเป้น digtal หรือ analog อ่ะครับ เพราะได้ยินมาว่ามันใช้ช่วงความถี่ของวิทยุ

รายละเอียดทางเทคนิค
    Driver Unit 30 ม.ม., DOME Type
    ช่วงความถี่ส่งผ่าน 20-20,000Hz
    ย่านความถี่ 2.4GHz BAND
    แหล่งพลังงาน แบตเตอรี่ Lithium Ion ภายใน
    Bluetooth™ Profile A2DP, AVRCP, HEP, HSP
    ระยะเวลาใช้งานแบตเตอรี่ 11 ชั่วโมงสำหรับการสื่อสาร / ฟังเพลง, 100 ชั่วโมง (สแตนบาย)
    น้ำหนัก ประมาณ 63 กรัม

ใช้กับ NB ได้ครับ

ราคาประมาณ 4 พัน แต่ซื้อกับคนรู้จักเลยขอลดมาอีกน่ะครับ แหะๆ

Bookmarks

Bookmarks