Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เครื่องเล่นDVD ใช่กับZ5500ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ เครื่องเล่นDVD ใช่กับZ5500ให้ทีครับ

ถามผิดที่หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

เน้นคุ้มค่าครับ งบ3000-5000 ต่อHDMi กับ opticalหรือcoaxialครับ
    เอาหลายๆรุ่นหรือจะเป็นตัวยอดนิยมตัวไหนก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ขอดันครับ

Comment

วันนี้ได้รับ อีเมล์จากปิยะนัส มี dvd ลดราคาพอดีเลยครับ

มี pioneer dv989 avi ลดเหลือ 19900 ครับ

กับ Marantz DV-7600 เหลือแค่ 23900 เองครับ

ลดไปเยอะทีเดียวครับ ใช้ได้ทั้งคู่เลยครับ
      โดยเฉพาะ Marantz เอามาฟังเพลงก็เยี่ยมเหมือนกัน เปิดแผ่น SACD ได้ด้วย
      Video DAC 216MHz/12 bit
      Audio DAC 192 KHz/24 bit
      Audio DAC IC CS4398
      Last edited by Aeromancer; 2 Mar 2008, 21:36:41.

Comment

เฮีย aero แนะนำแต่ละตัว ราคาเกินงบไปขนาดไหนเนี่ย
        = ="

Comment

อ้าว ขอโทษทีครับ ไม่ทันอ่านว่าลงราคามาด้วย เลยแนะนำให้ แหมมีตังค์ซื้อ z5500 กะแค่นี้ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอกครับ อิอิ

เอ้างั้นแก้ตัวครับ

pioneer dv 600 แล้วกันครับ เกินงบอีกหน่อยนะ เพราะคุณสมบัติมันคุ้มค่ากับการขยายงบอีกนิดเดียวเอง ทีสำคัญหัว่อ่านทนทานมากครับ

Video Features
          108 MHz/12-bit D/A converter
          Dual PureCinema Progressive Scan (PAL/NTSC)
          DVD-Audio/Super Audio CD (SACD) playback
          Dual-Layer DVD-R*1/DVD/DVD-R/DVD-RW*2/DVD+R/DVD+RW playback
          SVCD/VCD/CD/CD-R/CD-RW playback
          1080p upscaling with HDMI output
          Official DivX Ultra Certified product*
          WMV playback
          PhotoViewer*3 (JPEG Playback)
          Video Adjust function with Sharpness/Brightness/Contrast/Gamma/Hue/Chroma Level/BNR control
          Zoom function
          PAL/NTSC Dual System with PAL-NTSC video converter
          Audio Features
          192 kHz/24-bit D/A converter
          SACD output via HDMI
          WMA/MPEG-4 AAC/MP3 playback
          Built-in DTS/Dolby Digital decoders (5.1- channel audio outputs)
          Dialogue Enhancer
          Virtual Surround
          Last edited by Aeromancer; 2 Mar 2008, 22:06:57.

Comment

งบน้อยกว่า Pioneer คือประมาณ 4000 บาท ก็เอาตัวนี้ Soken DV-790 อันนี้เก่าแล้ว หรือโฉมปัจจุบัน DV-875 ทั้งคู่ Up-scale เป็น 1080i แต่ตัวหลังได้ถึง 1080p ออกได้ทั้ง HDMI+Component และถอด DTS ออก 5.1 ได้เช่นกัน แต่อ่อนกว่า pioneer คือไม่รองรับ SACD ครับ ดูลิ้งค์
            http://www.sokenthai.com/th/product/...&gid=46&id=123
            Last edited by nooi; 2 Mar 2008, 22:26:59.

Comment

ขอบคุณมากครับทุกคน
              โอ้ว ผมโทรไปหาพ่อ พ่อก็แนะนำให้เอาdv989 เป็นตัวเดียวกันเลย แต่มันเป็นDVDแบบจริงจังตัวแรกของผม ดูๆแล้วมันยังไม่เหมาะสมกับลำโพงธรรมดาแบบนี่ครับ เด็กหัดเล่น
              แต่ตัวpioneer dv 600 น่าสนมาก ครับเล่นแผ่นSACDได้ด้วย
              ถามอีกนิดครับ
              แล้วภาพเป็นยังไงครับตัวนี่ ภาพออกไปทางแนวไหนครับ
              แล้วoutput SACD ออกแต่HDMi หลอครับ
              แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ power Buy มีไหมครับ

ขอบคุณครับทุกคน

Comment

Soken เลย 3990

Comment

*-* หาตัวที่ ออก Coax ได้ก็พอแล้วคับ ถ้างบน้อยให้ ตัว Z-5500 ถอด DTS เอาคับ

Comment

Originally posted by Aeromancer
                    มี pioneer dv989 avi ลดเหลือ 19900 ครับ
                    ราคามันลดเหลือขนาดนี้แล้วหรือครับ สงสัยบลูเรย์ใกล้มาแล้ว

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                      ขอบคุณมากครับทุกคน
                      โอ้ว ผมโทรไปหาพ่อ พ่อก็แนะนำให้เอาdv989 เป็นตัวเดียวกันเลย แต่มันเป็นDVDแบบจริงจังตัวแรกของผม ดูๆแล้วมันยังไม่เหมาะสมกับลำโพงธรรมดาแบบนี่ครับ เด็กหัดเล่น
                      แต่ตัวpioneer dv 600 น่าสนมาก ครับเล่นแผ่นSACDได้ด้วย
                      ถามอีกนิดครับ
                      แล้วภาพเป็นยังไงครับตัวนี่ ภาพออกไปทางแนวไหนครับ
                      แล้วoutput SACD ออกแต่HDMi หลอครับ
                      แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ power Buy มีไหมครับ

ขอบคุณครับทุกคน
                      ถ้า dv600 powerbuy ก็น่าจะมีนะต้องลองเช็คดูครับ แต่ถ้า dv989 ผมว่าดูปิยะนัสนั่นแหละครับเพราะราคาที่ผมว่ามามันเป็นราคา โปรโมชั่นนะ 19900 ลดจาก เกือบๆ 30000 ครับ

spec video dv 989
                      Advanced Digital Direct Pixel DriveEfeaturing 10-bit all-digital video signal processing with VQE9
                      216MHz/14-bit D/A converter
                      Dual PureCinema Progressive Scan (PAL/NTSC)
                      HDMI terminal for digital video out
                      Two-Dimension Resolution Expander: pixel conversion IC for HDMI
                      Component Frame DNR PRO (with VQE9)
                      Super Fine Focus Digital Filter for 540 lines of horizontal resolution
                      Video Adjust function with Sharpness/Brightness/Contrast/Gamma/Hue/Chroma Level/BNR control
                      Twin-Wave Laser pickup (DVD/DVD-R/DVD-RW*/SACD MULTI/SVCD/VCD/CD/CD-R/CD-RW/SACD)
                      PAL/NTSC Dual System

แค่ต่อ analog ก็เด็ดแล้วครับ ถ้าเป็นตัวนี้ เล่น SACD ได้เลยครับ

ส่วน dv600 ถ้าต่อ HDMI ภาพก็ไม่ต่างกับเจ้าอื่นมากนักหรอกครับขึ้นอยู่กับ TV แต่ถ้าต่อ analog พวก component ยังด้อยกว่า 989 ครับ เพราะ 108 MHz/12-bit D/A converter ส่วนแนวทางภาพมันไม่เน้นสีสดใส หลอดอะไรอย่างนั้น ภาพจะออกแนวธรรมชาตินวล แต่ก็ยังปรับได้เยอะครับ ปรับ gamma , Bright , Contrast , Hue , Shapness ฯลฯ ได้ในตัวเลยครับ แต่ที่ผมชอบ dvd pioneer มากที่สุดคือ ไม่เรื่องมากในการอ่านแผ่น แผ่นผี แผ่นแท้ อ่านได้ ชุดหัวอ่านทนทานอยู่ได้นานมากครับ นานกว่าแบรนด์อื่นๆ เท่าที่เคยใช้มาเลย แต่อาจ access แผ่นช้าไปหน่อย และ ไม่มีอะไรให้ hack ได้ครับ

ราคามันลดเหลือขนาดนี้แล้วหรือครับ สงสัยบลูเรย์ใกล้มาแล้ว
                      เมื่อวาน ผมโพสต์อีกกระทู้ ว่าแถวสีลม มีแผ่น bd หนัง วางขายริมถนนแล้ว ประมาณว่าถ้าไม่สังเกตุนึกว่าแผ่น dvd แม่สาย พอเดินไปใกล้ๆ เห็น ราคา 1480 บาท กับ กรอบสีน้ำเงินที่หน้าปก และ logo นี่ ถึงกับอึ้งครับ bd เป็น mass แล้วเหรอเนี่ย
                      Last edited by Aeromancer; 3 Mar 2008, 12:31:40.

Comment

pioneer 989 อ่านราคาแล้วเซ็งครับ ผมก็ซื้อจากปิยะนัสนั่นแหละครับแต่จำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไร รู้แต่ว่านานแล้ว ราคาสูงกว่าสามหมื่นอีกครับ เซ็งครับ ถ้าอยากโมคงต้องส่งไปให้ผู้เชี่ยวชาญที่ htg2.net นะครับ
                        Originally posted by Aeromancer
                        เมื่อวาน ผมโพสต์อีกกระทู้ ว่าแถวสีลม มีแผ่น bd หนัง วางขายริมถนนแล้ว ประมาณว่าถ้าไม่สังเกตุนึกว่าแผ่น dvd แม่สาย พอเดินไปใกล้ๆ เห็น ราคา 1480 บาท กับ กรอบสีน้ำเงินที่หน้าปก และ logo นี่ ถึงกับอึ้งครับ bd เป็น mass แล้วเหรอเนี่ย
                        ถ้าเป็นริมถนนสีลม ดูดีๆก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นบลูเรย์ดิสของจริงหรือเปล่านะครับ กล่องทำให้สวยแตะตากันได้แต่ข้างในไม่ทราบว่าเป็นอะไรนะครับ

Comment

Originally posted by The MOO View Post
                          pioneer 989 อ่านราคาแล้วเซ็งครับ ผมก็ซื้อจากปิยะนัสนั่นแหละครับแต่จำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไร รู้แต่ว่านานแล้ว ราคาสูงกว่าสามหมื่นอีกครับ เซ็งครับ ถ้าอยากโมคงต้องส่งไปให้ผู้เชี่ยวชาญที่ htg2.net นะครับ

ถ้าเป็นริมถนนสีลม ดูดีๆก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นบลูเรย์ดิสของจริงหรือเปล่านะครับ กล่องทำให้สวยแตะตากันได้แต่ข้างในไม่ทราบว่าเป็นอะไรนะครับ
                          แท้ครับ ดูอย่าใกล้ชิดทีเดียว ซอย california สีลม ครับ ว่างๆ เดินไปดูได้ครับ

Comment

Working...
                          X