Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง EACAN A-500L กับ EACAN A-600X ตัวไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง EACAN A-500L กับ EACAN A-600X ตัวไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะ

ช่วยชี้แนะด้วยตัวไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะระหว่าง
    EACAN A-500L กับ EACAN A-600X ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน

ตัว 600 เสียงดีกว่าครับ
    แต่ไม่มากเท่าไหร่ เปิดได้ดังกว่า

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
      ช่วยชี้แนะด้วยตัวไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะระหว่าง
      EACAN A-500L กับ EACAN A-600X ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน
      เล่น A500L ดีกว่าครับ เพราะ A600X ดอกซับมัน 5.2 นิ้วเอง เเต่ A500L ซับ 6.5 นิ้ว

Comment

EACAN A-600II แน่นอนกว่าครับ ใช่คู่กับ SB 2ZS กระหึ่มใช้ได้เลยทีเดียว

Comment

ตกลงอันไหนดีกว่าครับ ผมกำลังสนใจ A500L อยู่ด้วย อิอิ

Comment

ไปฟังด้วยหูตัวเองดีกว่าครับ
            กดดันแบบนั้พูดยากครับ

Comment

A600 มันมี รุ่นเล็กกับรุ่นใหญ่ครับ มีตัวซับ 6.5 กับ 5.2 นิ้วครับ

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
                ตกลงอันไหนดีกว่าครับ ผมกำลังสนใจ A500L อยู่ด้วย อิอิ
                A500L จะเหมาะกับเพลงหนัก พวก Hardcore Metal Rock ครับเพราะเสียงมันหนักฟังเเล้วมันมากๆ

Comment

จาอาว จาอาว

Comment

เราก็พอที่จะฟังนะแนว Hardcore Metal ส่วนมากจะร๊อค Rock
                    A500 น่าสนใจกว่าใช่ปะ

Comment

ส่วนใหญ่ร้านที่มี EACAN จะมี 2 ตัวนี้วางอยูใกล้ๆกันอ่ะครับ
                      ลองฟังเองทั้ง 2 ตัว ดีที่สุดครับ
                      หูใครฟังก็ไม่เท่าหูเราเองครับ

ที่แนะนำแบบนี้เพราะว่า 2 ตัวนี้มันน่าจะอยู่ร้านเดียวกันได้ครับ ไม่ใช่เล่นข้ามรุ่นข้ามยี่ห้อที่หาฟังยาก

Comment

EACAN A-600II ดีสุดในกลุ่ม ในราคาที่ใกล้เคียงกัน แต่ตอนซื้อต้องแกะมาลองฟังและดู ว่างานประกอบมันทำออกมาดีมั๊ย เพราะ QC มันต่ำไปนิดเช่น ดอกลำโพงมีรอยตำหนิบ้างมั๊ย

Comment

ลองฟังมาแล้ว แต่ฟังไม่นานรีบ เสียง A600II เบสนุ่มๆฟังสบายๆ แต่ A500L เบสตึ๊บๆนะ เสียงแน่นดี ส่วน x3 ก้ฟังมาเหมือนกัน เบสจะนุ่ม ลึกๆ แล้วแต่คนชอบ แต่ผมชอบเสียง A600II แต่ไม่ซื้อ กับซื้อ A500L มาเพราะชอบดีไซน์มัน ตัว A600II ดอกซับมันโชว์ กลัวเอามาแล้วอะไรไปทิ่ม มันจะขาดเอา ไปลองได้คับ หูใครก็ไม่เท่าหูเรา ที่เซียมีให้ลอง มีร้านนึงขาย X3 2200ด้วยมั้ง

Comment

A500L+sb0100 ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post

เอ....รู้สึกกาดซาวเรา ตัวเดียวกันนิ...
                              ตอนนี้ผมถอย a500lมาเล่น .... pop jazz อาจจะด้อยไปบ้าง แต่ถ้าเป็น dance rock ละคุณเอ้ยยย.....
                              ยิ่งหนังนี่....ผมว่าเค้าทำได้ดีมากเลย นะคับ สำหรับ 2.1

1450 advice ครับ ....ซื่ออ่านแล้ว เทห์ดี เอ๊คเค่น เอ 500 แอล
                              หยั่งกะ Benz อิอิ

Comment

Working...
                              X