overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 16 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 311

Thread: -= Hamachi Society =-

OverclockZone Member NoteCME36's Avatar

Lightbulb -= Hamachi Society =-

ประกาศ
    คืนชีพ

มาเรียนเชิญเป็นส่วนหนึ่งในสังคม คนชอบเล่นเกมส์แบบ VPN (เล่นเกมส์ผ่าน LAN บน Internet)
    ตอนนี้มีสมาชิกอยู่ 8 คน ยังไงก็เข้ามาพูดคุยกันได้ แต่ยังไงAdd Msn มาคุยกันดีกว่า เพราะคุยใน Hamachi ข้อความอาจจะมาไม่ถึงผู้รับ

สิ่งที่ควรมีคือ
    1. คอมดีๆซักเครื่อง
    2. Net ขอเป็น ADSL
    3. ตัวเกมส์ที่จะเล่น (ทั้งเกมส์ แท้,เทียบ เล่นได้หมด)

การติดตั้ง+ตัวโปรแกรมHamachi

1.โหลดโปรแกรม Hamachi 1.0.1.1 ไปก่อนนะ >> Click <<

2. วิธีใช้ Hamachi ทำตาม link นี้ >> Click <<

3. Join ห้อง Hamachi ตามนี้เลย Password >> 6969 ทุกห้อง

- ห้อง HMS-MEETING (ตอนนี้เปิดเป็นห้องรวมไปก่อนนะครับ ไว้ใครอยากเล่นเกมส์ไรจะแยกเป็นห้องๆ)

**ข้อควรระวัง อ่านด้วย**

1. Hamachi ver 1.0.1.1 (For Xp) จะสามารถเล่นเกมส์เก่าๆหรือเกมส์อื่นๆได้หลายเกมส์ มากกว่าตัว Ver 1.0.2.5

2. Hamachi Ver 1.0.2.5 (For Xp,vista) มันเป็นตัวล่าสุดของ Hamachi แต่จะเล่นเกมส์ได้บางเกมส์นะครับที่เคยลองเล่นมา ผมใช้เล่นแต่เกมส์ Gears of war แต่พอจะเล่นเกมส์อื่น ก็เปลี่ยน Version เอา ต้องใช้ 2 version นี้สลับกันอ่ะคับ ^_^

ขั้นตอนการทำให้ Gears Of war เล่นผ่าน Hamachi ได้ >>> คลิกที่นี้เลย

รายการเกมส์อื่นๆที่เล่นกันอยู่
    1.Gears Of War (HM v.1.0.2.5)
    2.Rainbow Six (HM v.1.0.1.1)
    3.Ghost Recon2 (HM v.1.0.1.1)
    4.World in Confin (HM v.1.0.1.1)
    5.Company Of Heroes (HM v.1.0.1.1)
    6.Dawn Of War -Darkcrusade,SoulStom มันส์!! (HM v.1.0.1.1)
    7.The Lord Of The Ring II (HM v.1.0.1.1)
    8.Call Of Duty 4 (HM v.1.0.1.1)
    9.FrontLines (HM v.1.0.1.1)
    10.Rainbow Six Vages 2 (HM v.1.0.1.1) !!! HOT !!!
    11.Need For Speed Underground 2(HM v.1.0.1.1) !! ตามคำเรียกร้อง

TS = โปรแกรม TeamSpeak เป็นโปรแกรมใช้พูดคุยกันผ่าน ไมล์ การทำงานคล้าย วอ หากัน วอ 1 เรียกวอ 2 ประมาณนั้น จะทำให้การเล่นเกมส์ผ่าน Hamachi สนุกมากยิ่งขึ้นครับ
    **ใครยังไม่มีTSก็คลิกแรงๆเลย >>> TS-Install <<<

วิธีใช้ TS
    เข้า Link นี้เลย >>> Click <<<

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
    มีปัญหาหรือติดตรงไหน ADD MSN >> Note191@hotmail.com << มาคุยกันได้ครับ (ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกนะ พอรู้นิดหน่อย)
    Last edited by NoteCME36; 21 Jun 2008 at 09:36:28.

OverclockZone Member

วิ้ดวิ้วมาทักทายป๋าโน้ต

OverclockZone Member qbert's Avatar

เยี่ยมไปเลยคับ ว่าแต่เล่นกันเวลาไหนบ้างอ่ะคับ

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

ว่าจะเล่น Titan Quest ซะหน่อย อิอิ

OverclockZone Member tlandlek's Avatar

หาคนเล่น graw2 ครับ tlandlek@hotmail.com
    Last edited by tlandlek; 3 Mar 2008 at 00:08:03.

OverclockZone Member miixer's Avatar

ไม่มีรายการไหนที่กระผ้มเล่นได้เลยแหะ ^ ^

OverclockZone Member Akezaa's Avatar

เอ้าขอ เล่น ผ่าน ฮานามิ ( แอบแซว ) ด้วย คน ครับ เกมที่ บ้าน ที่ ลง อยู่ ก็ BF2,2142BF,Gear of war,COD4 ,DOW crusade
    Arsenal-club@hotmail.com
    อ่อ ลิ้ง โหลด ฮานามิ อะครับ ตามลิ้ง ที่ให้ไป ต้องสมัคร ด้วยหรือ เปล่า ครับ เว็บ นั้นอะครับ
    พอดี ผม หา ตัว ฮานามิ ไม่เจอ ครับ ยัง ไง ขอ ลิ้ง ตัวโปรแกรม ทีนะครับ
    Last edited by Akezaa; 3 Mar 2008 at 01:35:56.

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ิอยากเล่น Gears of war แบบหลายคนอ่ะครับ ส่วนใหญ่เล่นกันกี่โมง ผมลองทำ Gears of war ให้เล่นกับเพื่ิอนแล้วมันไม่ได้ซักที

OverclockZone Member canbuyme's Avatar

ตอนแรกผ่านมาเห็นตกใจครับนึกว่า

ARASHI Society

OverclockZone Member Nightmare156's Avatar

แล้วห้องเก่า อะครับ

ยังใช้อยู่รึเปล่า

OverclockZone Member Akezaa's Avatar

ดันไปเด้อ มาเล่นด้วย กันเยอะๆๆนะครับ มาเล่น BF2, 2142BF, GOW,Graw2 ( วันนี้ขอไปซื้อแผ่น มาลงก่อน ครับ อิอิ ) ดันๆๆๆๆๆ

ดันไปอย่าให้มันตกคับ ยืนยัน มัน โคตร ครับ ไปเล่น GOW โหมด CO-Op กันเด้อ 555 มัน โคตรๆๆ เเละ เกม อื่นๆๆอีกมากมาย นะครับ เเวะมาเจอ กัน ที่ ฮานามิ เอ้ย ฮามาชิ นะครับ อิอิ

มี team speak กันไหมครับ ไม่งั้นเล่น GRAW2 ไม่สนุกอะ

OverclockZone Member tlandlek's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    มี team speak กันไหมครับ ไม่งั้นเล่น GRAW2 ไม่สนุกอะ
    teamspeakมีครับ มีพร้อม ขาดแต่คนเล่นด้วยเท่านั้น

จะเอาไหมละ เดี๋ยวผมติดสอบวันพุธอีกวันครับ สอบเสร็จค่อยคุยกัน

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    จัดไปครับ พี่ น้อง ทีมสปีค ( หูฟัง เดียวผมไปหา ซื้อมา ครับ ) ปล.วันนี้ไป ซื้อเกม GRAW2
    ที่ร้าน ยืน มองหน้า เหมือนจะถาม ว่า เห้ย มันมีเกมนี้ด้วยเหรอวะ ผมเห็น ปก ที่ร้าน มันเก่า มากๆๆๆๆๆ
    เกมออกปี ที่แล้ว มั้ง อิอิ ไม่แน่ใจ เจ้า ของร้าน บอกเกมนี้ไม่น่าจะมี ครับ น้อง เพราะเกมเก่า
    ผมบอก พี่ ลอง ค้นๆๆหาดูให้หน่อย นะ เผื่อมี เค้าบอก น้องลองค้น เลย ครับ ท่า มี พี่ ให้แผ่นละ 50 บาท พอ เหมือน สวรรค์ แกล้ง จ๊อด เกมแม้ง ตั้งเยอะ ตูจะหาเจอไหม ค้นไปได้ ปะมาน 10 กว่านาที เหงื่อ แตก ไม่เห็นวี่แวว ( แม้งมี แต่เกมใหม่ ) เหมือนจะถอดใจ เปิดไป เจอ ปุ๊บ เห้ย พี่ นี่ไง เหลือแผ่น นึง ครับ 555 จากแผ่นละ 150 เหลือ 50 บาท เพื่อ ฮามาชิ นะเนี่ย พรุ่งนี้ สงสัย ต้องโดน ค่าหูฟัง อีก มาเล่นกันเยอะๆๆนะครับ

Quote Originally Posted by Akezaa View Post
    จัดไปครับ พี่ น้อง ทีมสปีค ( หูฟัง เดียวผมไปหา ซื้อมา ครับ ) ปล.วันนี้ไป ซื้อเกม GRAW2
    ที่ร้าน ยืน มองหน้า เหมือนจะถาม ว่า เห้ย มันมีเกมนี้ด้วยเหรอวะ ผมเห็น ปก ที่ร้าน มันเก่า มากๆๆๆๆๆ
    เกมออกปี ที่แล้ว มั้ง อิอิ ไม่แน่ใจ เจ้า ของร้าน บอกเกมนี้ไม่น่าจะมี ครับ น้อง เพราะเกมเก่า
    ผมบอก พี่ ลอง ค้นๆๆหาดูให้หน่อย นะ เผื่อมี เค้าบอก น้องลองค้น เลย ครับ ท่า มี พี่ ให้แผ่นละ 50 บาท พอ เหมือน สวรรค์ แกล้ง จ๊อด เกมแม้ง ตั้งเยอะ ตูจะหาเจอไหม ค้นไปได้ ปะมาน 10 กว่านาที เหงื่อ แตก ไม่เห็นวี่แวว ( แม้งมี แต่เกมใหม่ ) เหมือนจะถอดใจ เปิดไป เจอ ปุ๊บ เห้ย พี่ นี่ไง เหลือแผ่น นึง ครับ 555 จากแผ่นละ 150 เหลือ 50 บาท เพื่อ ฮามาชิ นะเนี่ย พรุ่งนี้ สงสัย ต้องโดน ค่าหูฟัง อีก มาเล่นกันเยอะๆๆนะครับ
    มาเล่นเร็วๆเด้อ ผมรออยู่

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

มีสองเกมส์นี้ แต่ไม่เคย ทำ ฮานามิ
    เดวว่างจะลองทำ เคยทำแล้วแต่ว่ายัง งงๆ

3.World in Confin
    4.Company Of Heroes

OverclockZone Member NoteCME36's Avatar

Quote Originally Posted by Akezaa View Post

spirit แรงกล้ามากๆ เหอๆๆ เพื่อ ฮานามิ จริงๆ ฮามาชิ ได้ๆ

เอาวันไหนดี จัด team Graw2 ไปถล่มกัน ผมเคยเล่นกัน 4 คนละ สนุกดี ตายง่ายดี อิอิ ไงพร้อมเมื่อไหร ไว้ไปลุยกัน

Quote Originally Posted by NoteCME36 View Post
    spirit แรงกล้ามากๆ เหอๆๆ เพื่อ ฮานามิ จริงๆ ฮามาชิ ได้ๆ

เอาวันไหนดี จัด team Graw2 ไปถล่มกัน ผมเคยเล่นกัน 4 คนละ สนุกดี ตายง่ายดี อิอิ ไงพร้อมเมื่อไหร ไว้ไปลุยกัน
    โอเค ครับ ท่าน โน้ต ผม พร้อม ครับ ว่าแต่ ว่า ตอนนี้ก็ พร้อม นะครับ ว่าง ครับ แค่ไม่มี หูฟัง เเค่ นั้น ละ ครับ ใช้ ลำโพง ฟัง เอา อิอิ เอาเลยไหม ละครับ มีใคร อยู๋ไหม

Page 1 of 16 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks