Announcement

Collapse
No announcement yet.

( ( IE6 (VS) IE7 ) )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ( ( IE6 (VS) IE7 ) )

คุณคิดว่า IE6 กับ IE7 เวอร์ชั่นไหนดีกว่ากัน

ผมชอบ 6 Font มันชินตาผมมากกว่า 7 แล้วผมรู้สึกว่ามันไวกว่า 7 ด้วย

แต่ผมอยากให้มี tab แบบ 7

สรุปผมใ้ช้ หมาไฟ 99% IE 1%

Comment

ส่วนตัวชอบ IE7 นะ แต่ตอนนี้ใช้ firefox ซะแล้ว

Comment

IE6 0.1%

FF 99.9%

Comment

ใช้ FF Portable เพื่อเข้าเว็บต่างๆ 99%
          ใช้ IE6 เพื่อเข้าเล่นเกมที่ต้อง login ผ่านหน้าเว็บเท่านั้นอ่ะ(เพราะใน FF ทำไม่ได้ T^T) 1%

Comment

ไม่น่าใช้ทั้ง 6 หรือ 7 เลย
            กระทู้ด้านข้างๆ บอก เปิดมาแล้วเด้งปิดไปเลย ^^"

Comment

ไม่น่าใช้ทั้งสองตัวเลยครับ
              ผมว่าผมใช้ Firefox กับ Opera 9.2
              มันยังดีกว่าใช้ IE ทั้งสองเวอร์ชันอีกครับ ยิ่งตัว IE7 นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
              ไม่เสถียรเลยครับ เปิดหน้าเว็บได้5หน้าก็ค้างละ แล้วสักพักก็ error แต่ทำไมหมาไฟ กับโอเปร่า ผมเปิิด 8หน้าไม่มีอาการเลย เร็วกว่ากันมากด้วย
              แต่ทีผมว่าคนนิยมใช้ IE ก็เพราะมันมีตัวเสริมเยอะกว่า web browser ตัวอื่นๆ
              และอีกอย่างมันมาฟรีกับตัว OS ด้วยละครับ แต่ตอนแรกๆผมก็ใช้นะ IE อะ เพราะตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรมากมาย แล้วพอผมเห็นพี่ผมมันใช้ Firefox ดูแล server ของ siambit ผมก็ถามเขาว่าทำไมใช้ หมาไฟละ เขาบอกว่ามันชัวร์กว่า เร็วกว่า ผมก็เลยลองใช้แล้วก็ติดใมาตลอดละครับ
              ส่วนโอเปรานี่ก็เพิ่งลองใ้ช้ครับ ใช้แล้วก็ถือว่าดีมากๆอะ
              โหลดหน้าเว็บเร็วกว่า หมาไฟซะอีกแล้วโเปร่ายังใช้โหลดบิทได้เลยในตัวไม่ต้องไปหาโปรแกรมทอรเร้นท์อีก
              แนะนำว่าเลิกใช้ IE แล้วหันมาลอง firefox กับ operaครับ เร็วดี เสถียรกว่าIEด้วยนะครับ

Comment

ชอบ IE7 มากกว่า IE6 น่ะ
                แต่ชอบ firefox มากกว่า ยิ่งเวอร์ชันล่าสุดนี้ เร็วมากขอบอก

Comment

Originally posted by Provider View Post
                  ใช้ FF Portable เพื่อเข้าเว็บต่างๆ 99%
                  ใช้ IE6 เพื่อเข้าเล่นเกมที่ต้อง login ผ่านหน้าเว็บเท่านั้นอ่ะ(เพราะใน FF ทำไม่ได้ T^T) 1%
                  ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ต่าง ครับ

Comment

Originally posted by Provider View Post
                      ใครว่าทำไม่ได้ ใช้หมาไฟแต่ลง IE Tab เลยไม่แตะIEเลยหน้าเล่นหน้าเวปอย่างSFได้สบาย
                      Last edited by amstel; 4 Mar 2008, 00:29:09.

Comment

Originally posted by amstel View Post
                        ใครว่าทำไม่ได้ ใช้หมาไฟแต่ลง IE Tab เลยไม่แตะIEเลยหน้าเล่นหน้าเวปอย่างSFได้สบาย
                        ทำไงอะครับท่าน
                        ขอวิธีหน่อยดิครับ
                        อยากได้เหมือนกันขี้เกียจไปเข้า IE

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
                          ทำไงอะครับท่าน
                          ขอวิธีหน่อยดิครับ
                          อยากได้เหมือนกันขี้เกียจไปเข้า IE
                          คลิ๊กที่Tools เลือก add-ons แล้วเข้าไปเลือกติดตั้งเอาเยอะแยะมากมาย

ส่วนนี่ที่ลงไว้

Comment

ใช้ Maxthon 2.0.8 ครับ แต่ core IE7

เรื่อง tab หมาไฟสู้ไม่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
                              X