Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Thermaltake Rocket Liquid Cooling กับ Big Water 745

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Thermaltake Rocket Liquid Cooling กับ Big Water 745

กำลังสนใจเกียวกับระบบระบายความร้อนด้วยน้ำครับ
    จะเอามาใช้ในการ oc ปัจจุบันใช้ Zalman 9500 Led ดูเหมือน
    จะเอาไม่อยู่อ่ะครับ รบกวนสอบถามว่า ระหว่าง Thermaltake Rocket Liquid Cooling กับ Big Water 745 นั้น แตกต่างกันอย่างไรและตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
    หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ

rocket เป็นแบบ fanless ครับ ไม่มีพัดลม อาศัยพื้นที่สัมผัสอากาศมากเข้าว่า ทำให้ เปลืองที่ครับ

745 เป็นแบบมีพัดลม ทำให้ ติดในเคสได้ ส่วนหม้อ 2 ตอน ถ้าเคสใหญ่พอ ก็วางบนพื้นเคสเลย ไม่ก็ลากมาวางบนเคสครับ

-------

745 น่าเล่นกว่าครับ ประหยัดที่กว่า ระบายความร้อนเร็วกว่า เพราะมีพัดลม ถ้าห้องร้อน rocket ก็อ่อนขี้เลยครับ

ถ้าแนะนำตัวอื่น ก็คงเป็น custom ละครับ แยกชิ้น ประกอบเอง

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ผมเข้าใจผิดนึกว่าThermaltake Rocket Liquid Cooling จะทำงานได้สะดวกและดีกว่าเสียอีก เพราะเห็นว่าเอามาตั้งไว้ข้างๆก็น่าจะเสร็จแล้ว และดูไม่เกะกะเท่าไร เพราะว่าผมใช้ case matrix ซึ่งดูแล้วไม่มีเนื้อที่ให้วางบนพื้นเคสแน่ๆ และก็ไม่อยากวางด้านนอกให้ดูเกะกะด้วย จึงคิดว่า Rocket น่าจะโอเคกว่า ส่วนใหญ่เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวันซะด้วย กลางคืนยังไม่เท่าไรเพราะว่าเปิดแอร์ แต่ตอนเช้าหรือกลางวัน ไม่ได้เปิดแอร์ กลัวว่าจะร้อน เพราะว่าตอนนี้เท่าที่ใช้ตอนกลางวัน idel ก็อยู่ที่ เกือบๆ 50 ยิ่งตอนใช้งานหนักๆนี่ ก็ 60อัพเลย จึงอยากเปลี่ยนมาเป็นแบบระบายความร้อนด้วยน้ำ เพื่อจะได้ลดอุณหภูมิลงมาหน่อยครับ

Comment

เปิดทั้งวันทั้งคืน ไม่เห็นต้องclockให้มานเยอะมากเลย เอาแค่พอใช้ก็พอแล้ว มากไปก็ใช้ไม่หมด

Comment

ถูกต้องครับที่จริง ก็ไม่ต้อง oc มันมากก็ได้ เพียงแต่ผมแค่อยากลองดันไปให้ถึง 4Gอัพดูสักหน่อยอ่ะครับ ลองอ่านทุกหน้าในหัวข้อ cool system แล้ว แต่ไม่เห็นพูดถึง Rocket ตัวนี้ก็เลยสอบถามผู้รู้สักหน่อยครับ

Comment

หุหุ เชีย 745 ครับ แต่ค่อนข้างเปลืองที่เลยนะ - -

Comment

Working...
            X