Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdd ที่อยู่ใน rack ถอดเข้าถอดออกเปลี่ยนอันนู้นอันนี้สลับเรื่อยเปื่อยไปๆมาๆ แบบนี้ hdd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdd ที่อยู่ใน rack ถอดเข้าถอดออกเปลี่ยนอันนู้นอันนี้สลับเรื่อยเปื่อยไปๆมาๆ แบบนี้ hdd

hdd ที่อยู่ใน rack
    สมมุตติ มีหลายอัน มีคนใช้หลายคน เช่นเป็นคอมที่ สำนักงาน แต่ละคนมี hdd ส่วนตัวดังนั้นจึง
    ถอดเข้าถอดออกเปลี่ยนอันนู้นอันนี้สลับเรื่อยเปื่อยไปๆมาๆ แบบนี้ hdd จะพังไหมคะ ถอดเข้าออกกันบ่อยๆสลับใช้วนไปวนมา hdd แกว่งบ้างกระแทกบ้าง วางบนโตกลัวหัวกลับหางหิ้วไปนู่นทีมานี่ที่ บางทีเสียบผิดเสียบถูกแรงเกินไปบ้างกระชากออกบ้าง ใส่ไม่แน่นก็ตบปาบให้มันแน่น บางทีก็ชัก hdd ออกจากเครื่องโดยที่เครื่องคอมยังไม่ได้ปิด แบบนี้ พังไหมคะ
    Last edited by กิริยาพร; 3 Mar 2008, 04:57:05.

H u h u !

น่าจะพังตั้งกะข้อแรกละคับ รุนแรงเหลือเกิน เอิ้กกก

^-^

Comment

ผมคิดว่า ถ้าโอนไฟล์ข้อมูลกันไม่ใหญ่มากแนะนำแฟลชไดร์ดีกว่าครับ

หรือถ้าไฟล์ข้อมูลใหญ่มากจนต้องใช้ HD ถึงจะเพียงพอก็ใช้แบบ External เอาครับสะดวกกว่า
      ไม่ต้องถอดนู้นถอดนี้ภายในเคส

เพราะมันเสี่ยงหลายๆอย่างจะตามมา

ปล.อย่างน้อยกระแทกบ่อยก็ HDD Bad, ชั่วเสียบพัง ขางอ, สายเข้าไปปั่นกับพัดลม CPU บ้าง
      Last edited by penguinbenz; 3 Mar 2008, 08:09:26.

Comment

ผมทำอยู่บ้างครับ

ตัวฮาร์ดดิสก์มันเป็นรอยถลอกเลยครับ

Comment

ผมใช้ระบบแลนเอา
          ขี้เกียจถอดเข้าๆออกๆ
          100/1000Mbps แปปเดียวก็เสร็จ

Comment

Working...
          X