Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD 250GB ซื้อมาแค่ 4เดือน ตอนนี้เสียงมันดัง แกรกๆๆๆเวลาอ่าน มันBAD หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD 250GB ซื้อมาแค่ 4เดือน ตอนนี้เสียงมันดัง แกรกๆๆๆเวลาอ่าน มันBAD หรือป่าวครับ

HDD 250GB ซื้อมาแค่ 4เดือน ตอนนี้เสียงมันดัง แกรกๆๆๆเวลาอ่าน มันBAD หรือป่าวครับ ใช้
    chkdsk c: ---->ก็บอกว่า 0 bad sector

แต่ทำไมมันเริ่มอ่านดังจัง

เสียงด้งก็เอาไปเครมเลยครับ

Comment

ถ้าเป็น seagate ก็เรื่องปกติครับ...ถ้ายี่ห้ออื่นก็เอาไปเครมครับ...

Comment

SEAGATE ของผมดังเป็น M16 เรยครับ อย่าไปเครียดด

Comment

เอาไปเคลมเถอะครับ ถ้าทนใช้ต่อไปแล้วเกิดพัง ข้อมูลหายทีหลังแล้วจะเครียดยิ่งกว่าเดิมนะ

Comment

Originally posted by คนโง่ View Post
            HDD 250GB ซื้อมาแค่ 4เดือน ตอนนี้เสียงมันดัง แกรกๆๆๆเวลาอ่าน มันBAD หรือป่าวครับ ใช้
            chkdsk c: ---->ก็บอกว่า 0 bad sector

แต่ทำไมมันเริ่มอ่านดังจัง
            ของผม เริ่มดังเหมือนกันครับ ใช้มาปีหนึ่ง พอดี seagate 80 G SATA1 ใช้ได้ดีก็ใช้ต่อไป ใช้ไม่ได้ค่อย เครมครับ

Comment

เสียงที่ว่าเนี้ยะ มันเกิดจากอะไรหรอครับพี่ ๆ

Comment

มีเสียงไม่แปลกครับ
                ---------------
                ถ้าเงียบไม่มีเสียงอะไรเลย อันนี้น่ากลัวกว่าอีกครับ

Comment

seagateครับ ที่ผมใช้ครับ ตอนนี้มันดังตลอดเลยครับ ซื้อมาแค่ 4 เดือนเซ็งเลย

เห็นเพื่อนๆoczแนะนำ westurn digital กันหลายคน

Comment

ผม sata 80 ใช้มา 2.5 ปี เริ่มดังเหมือนกันเมื่อก่อนก็ไม่เป็นอ่ะครับ
                    แต่ก็ไม่มีอะไรผิดแปลก ใช้ได้เร็วเหมือนเดิม
                    อันเก่าผม segate 10.2 GB ถ้าจำไม่ผิด
                    ดังแบบขากๆๆๆๆๆๆๆ แต่ใช้มา6-7 ปีจนถึงวันนี้ยังไม่พังเลยงับคงไม่ต้องไปกังวลไรมากหรอกครับ

Comment

ลอง Defragment HDD ดูก่อน และหาวิธีทำให้อุณหภูมิ HDD ลดลงเยอะ ๆ ( ลองดูสิ แล้วจะเงียบ )

Comment

Working...
                      X