overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: LOGITECH X-540

OverclockZone Member

Default LOGITECH X-540

LOGITECH X-540 มาแจ้งให้ทราบนะคับ เห็นหลายๆๆคนหารุ่นี้เหมือนผมอยู่
    ตอนนี้P&Y ได้นำเข้ามาแล้ว ผมพึ่งไปซื้อมาวันอาทิต ราคาอยู่ที่ 5000
    ลำโพงที่เหมาะกับคนงบน้อย จากที่ลองฟังดู บุคลิกเสียงคลาย Cambridge Soundworks PC Works FourPoint Surround

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160181
    อันนี้ลิ้งรูป จากกระทู้เก่าผมนะคับ
    เครดิตรูปจากท่านเรือรบคับ

OverclockZone Member excomics's Avatar

ทีแรก ว่าจะเล่นแค่ตัวนี้ละ - - เมื่อวานไป ดันมีของ งงเลยตรู

บุคคลิกคือเสียงกลางแหลมระยิบระยับ แต่เบสบางเหรอครับ?
    หน้าตาสวยดี
    ลำโพง sat ใหญ่ขนาดไหนอ่ะคับ?

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

review เลยครับ อยากเห็น ตัวเป็นๆ ทุกมุม
    Last edited by Nutte; 3 Mar 2008 at 12:37:20.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

แหม ช่วงนี้ logitech มันเป็น trend จริงๆเลย อิอิ

ต้องขอโทดที่ด้วยนะคับ พอดีผมไม่มีกล่องเลยไม่ได้เอารูปของผมลงให้ดู

ส่วนเรื่องอธิบายเสียง ผมกลัวอธบายผิดนะคับ พอดีไม่ทนัดศัพท์เรื่องเสียง แต่อธิบายคราวๆๆๆ
    คือเสียงกลางค่อยข้างเด่น เสียงไม่แหลมเท่า Cambridge Soundworks PC Works FourPoint Surround
    (ซึ่งดูโดนรวมค่อยข้างลงตัวมาก)
    ส่วนเบสเองนั้นเป็นแบบDOWN SUB (เรียกยังงี้หรือเปล่าไม่แน่ใจคับ) ตามรูปในลิ้ง
    เบสจะใกล้เคียงกับCrative Cambridge Soundworks PC Works FourPoint Surround แต่เยอะกว่านิดหน่อย

สรุปโดนรวมผมว่าเป็นลำโพงคนละแนวกับZ5500 ที่น่าจะเบสหนักมากๆๆๆ แต่X540ตัวนี้ สามารถเปิดดังได้แต่เบสจะsoftกว่าเยอะคับ คงอยู่ตรงกลางระหว่างBostonรุ่นเก่ากับ Cambridge Soundworks PC Works FourPoint Surround

ถ้าอ่านคำอธิบายแล้วงงก็ขออภัยด้วยคับ อีกเหตุผล1เพราะผมฟังไม่เหมือนคนอื่นเข้าด้วยคับ คือผมปิดเบส
    แต่เมื่อกี้ลองเปิดเบสสุด ก็ไม่ออกตุบๆๆๆ ผมเลยมองว่าตัวนี้มันเหมือนสำหรับฟังเพลงเบาๆๆมากกว่าคับ

แต่ที่ลองผมถูกใจตัวนี้มากในราคาแค่5000 เหมาะสำหรับคนที่หา5.1 แต่เน้นฟังเพลงเบาๆๆๆ
    อีกอย่างคงต้องรอใช้งานburnไปซักพักก่อนคับ ตอนนี้ยังรู้สึกเสียงยังแข็งๆๆๆอยู่คับ
    Last edited by portega; 3 Mar 2008 at 12:59:12.

OverclockZone Member Roat's Avatar

สงสัยจะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของ X3 แล้วหละครับ Creative คงตายงานนี้ อิอิ

OverclockZone Member excomics's Avatar

ก็ถ้าเจอ ก่อน Z-5500 ผมก็เอาตัวนี้แหละ ว่าง่ายๆ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Red face

Quote Originally Posted by Roat View Post
    สงสัยจะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของ X3 แล้วหละครับ Creative คงตายงานนี้ อิอิ
    ร่วมกลัวด้วยคน กลัว กลัว กลัว กลัว

พ่อคนขี้กลัว อิอิอิอิ

เพิ่งซื้อมาตะกี้ ไม่ได้ตั้งใจเลย เดินเข้าร้านคอมเห็นกล่องลำโพงอะไรใหม่ๆ เห็นข้างกล่องมันลำโพงเซ็นเตอร์วางบนจอ LCD ได้ เลยควักเงินจ่ายซะเฉยเลย

กลับมายังมึนๆ หลงซื้อมาได้ไง ซับมันตัวกระจิ๋วเดี๋ยวเอง -*-

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ไม่ชอบซับยิงพื้น

เฮีย IIM ใจปล้ำจริงๆ
    ซื้อลำโพงมาให้ลูกฟังเพลงยอดมนุษย์ก่อนนอนด้วย

เสียงเป็นไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างคับ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ตัวนี้ ซับ 5.25 นิ้วใช่ไหมครับ

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    เฮีย IIM ใจปล้ำจริงๆ
    ซื้อลำโพงมาให้ลูกฟังเพลงยอดมนุษย์ก่อนนอนด้วย

เสียงเป็นไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างคับ
    ยังไม่ได้ยกออกจากรถเลย รอทางสะดวกก่อน

Quote Originally Posted by IIM View Post
    ยังไม่ได้ยกออกจากรถเลย รอทางสะดวกก่อน
    รอลูกน้อยแปลงร่างเป้น spiderman รอไว้ก่อน
    จะได้ทันเพลงเปิดตัว

กำลังคิดอยู่ว่าต้องเปลี่ยนสายกี่เส้น

กำลังลองฟังอยู่ เสียงออกใสๆ เปิดดังมาก ซับฟังตำแหน่งออกชัดเลยว่าอยู่ตรงไหน มันไม่กลืนกันเท่าไร

แต่ถ้าเทียบกับ creative ราคาสี่พันกว่าบาท ตัวนี้กินอ่ะ แต่ตอนนี้ผมเทียบกับ MX5021 มันเลยยัง***งชั้นหลายขุม

รอเบิร์นเสร็จแล้วจะมารีวิวสั้นๆ เพราะยาวๆ นึกคำพูดไม่ออก

ต้องหันลำโพงยิงเข้าหูเลย เสียงถึงดี ผิดกับ MX5021 โทนอินแค่นิดหน่อยก็โอเคแล้ว

พอกดใช้ matrix ได้บรรยากาศเพิ่มขึ้น เหมือนห้องมันกว้างขึ้น แต่สะท้อนมากกว่าเดิม

รอ burn ด้วยคนคับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks