Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิสูงไปรึเปล่าอย่างนี้..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิสูงไปรึเปล่าอย่างนี้..

คือว่าผมใช้โปรแกรม PC plobe วัดอุณหภูมิ่ cpuอะครับ มันขึ้น60เลยทั้งๆที่ผมไมได้เปิดอะไรเลย เล่นแต่บิทแล้วก็โปรแกรมใช้งานทั่วไปอ่ะครับ มันสูงไปรึเปล่าครับ 60 องศาเนี่ยะครับ

mb รุ่นไหนครับ

Comment

asus p5vd1-x คับ

Comment

ขอรายละเอียด CPU ด้วย
        overclock หรือเปล่าครับ
        ถ้าไม่ overclock สภาวะ idle ไม่ควรจะเกิน 50 องศาครับ
        ลองถอด Heatsink and ทาซิลิโคนไหม่ดูครับอาจจะช่วยได้

Comment

สูงคับ แต่เซ็นเซอร์อาจจะเพี้ยนได้

ลองดูหลายๆโปรแกรมคับ

Comment

Working...
          X