Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q-Fan ของ M/B A8N5X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q-Fan ของ M/B A8N5X

Q-Fan มันใช้ทำอะไรเหรอครับ เพื่อนผมบอกเปิดแล้วพัดลมเสียงจะเบาลงแต่ผมเปิดไม่ได้ ดูในคู่มือมันบอกให้ต่อสาย CHA1 FAN แต่ผมไม่มีสายเหลือแล้ว จะเปิดใช้ได้ไหมครับ
    แล้วผมมี CD-ROM กับ COMBO DRIVE โดยมี CD-ROM เป็น Master แล้วผมเอา CD-ROM ออก แล้วจะทำให้ COMBO DRIVE เป็น Master ยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

โอ๋ยยยย ตาลายอ่านไม่รู้เรื่อง เลย

Comment

Q-Fan มันใช้ทำอะไรเหรอครับ เพื่อนผมบอกเปิดแล้วพัดลมเสียงจะเบาลงแต่ผมเปิดไม่ได้ ดูในคู่มือมันบอกให้ต่อสาย CHA1 FAN แต่ผมไม่มีสายเหลือแล้ว จะเปิดใช้ได้ไหมครับ

มันจะเบาเฉพาะพัดลมซีพียูครับ

แล้วผมมี CD-ROM กับ COMBO DRIVE โดยมี CD-ROM เป็น Master แล้วผมเอา CD-ROM ออก แล้วจะทำให้ COMBO DRIVE เป็น Master ยังไงครับ

อืม หมายถึงจะเปลี่ยนชื่อไดร์ ใช่ป่ะ จาก F เป็น D ประมาณนี้ป่าว อืมจำวิธีทำม่ะได้แล้ว เด่้วหาก่องนะ

Comment

Q-Fan มันใช้ทำอะไรเหรอครับ
        -------------------------
        ปรับความเร็วในการหมุนของพัดลมระบายความร้อนให้เป็นไปอย่างสมดุลและลงตัวกับการทำงานของระบบ จงช่วยให้เสียงรบกวนต่างๆ นั้นหมดไป อีกทั้งยังช่วยลดอุณหภูมิในขณะที่พัดลมระบายความร้อนกำลังทำงาน และยังช่วยส่งเสริมให้การปฏิบัติการของระบบเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด

Comment

มันเอาสายไหนต่อครับ

จะทำจาก Slave ให้เป็น Master ครับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
            มันเอาสายไหนต่อครับ

จะทำจาก Slave ให้เป็น Master ครับ

ดูที่จัมเปอร์่ว่าอยู่ที่มาสเตอร์รึเปล่า มักจะเป็นตัว M อีกอย่างก็คือ ถ้ามันเป็น cable selact

มักจะเป็นตัว c ก็ให้เสียบที่ปลายสาย

Comment

ผมใช้ Q-Fan ไม่ได้ครับ

Comment

Working...
              X