Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้บอร์ด DFI Dark มีปัญหาเรื่อง Overclock คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้บอร์ด DFI Dark มีปัญหาเรื่อง Overclock คับ

เวลา oc ผ่านใช้งานโดยปกติ แต่ปิดเครื่อง ปิด power supply แล้ว boot ใหม่ จะติดเข้า Win ไม่ได้ กด Reset ถึงจะเเข้าได้... ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติของการ OC Dark หรือเปล่า
    มีวิธีแก้ไขไหมคับ..
    ลองเปลี่ยน ลองเชตหลายแบบก็ยังเหมือนเดิมคับ
    รบกวนผู้รู้ตอบด้วย....ขอบคุณคับ

ปกติครับ ผมก็เป็นหลังจากอัพไบออสล่าสุด

Comment

ขอบคุณคับ..ที่ไขข้อข้องใจ

Comment

อัสบัสไปเท่าไหร่ง่ะ ????
        ถ้าบัสไม่เกิน 470 (ประมาณ) ไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้นะ....

Comment

แง่มๆ ตาเดียคร๊าบถามอารายหน่อยซิ ทำป๋มปรับไฟVTT ไป1.7 แว้วมานเหลือแค่ประมาณ1.45เองอะ เปนเพราะป๋มเสียบไฟลงบอดแค่4pin ไม่ใข่8piปะคับ

ขอบคุงคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
            แง่มๆ ตาเดียคร๊าบถามอารายหน่อยซิ ทำป๋มปรับไฟVTT ไป1.7 แว้วมานเหลือแค่ประมาณ1.45เองอะ เปนเพราะป๋มเสียบไฟลงบอดแค่4pin ไม่ใข่8piปะคับ

ขอบคุงคับ
            อะไรจะดร็อปเยอะขนาดนั้นเยยเย๋อ
            ลองไล่ไฟ SB ช่วยหน่อยงับ
            ส่วนเรื่อง 4 หรือ 8 พิน มันก็.... หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
              อะไรจะดร็อปเยอะขนาดนั้นเยยเย๋อ
              ลองไล่ไฟ SB ช่วยหน่อยงับ
              ส่วนเรื่อง 4 หรือ 8 พิน มันก็.... หุหุ
              อยากรู้อะเกี่ยวม่เอ่ยเพราะตอนนี้มานเข้าแค่1.48 เองอะ ป๋มอัดไป1.72 อยากรู้ว่าเปนที่PSUปะคับจาได้เปลี่ยนเลย

Comment

Originally posted by saikano View Post

ขอบคุงคับ
                VTT ยังไม่ต้องปรับไปขนาดนั้นครับถ้าไม่ได้ลากบัส 500+ ไฟเดิมๆ VTT ยังเล่นบัส 500 ได้เลยครับ

Originally posted by pickkie View Post
                เวลา oc ผ่านใช้งานโดยปกติ แต่ปิดเครื่อง ปิด power supply แล้ว boot ใหม่ จะติดเข้า Win ไม่ได้ กด Reset ถึงจะเเข้าได้... ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติของการ OC Dark หรือเปล่า
                มีวิธีแก้ไขไหมคับ..
                ลองเปลี่ยน ลองเชตหลายแบบก็ยังเหมือนเดิมคับ
                รบกวนผู้รู้ตอบด้วย....ขอบคุณคับ
                อาการ cold boot เป็นกับ dark ทุกตัวครับ ทุกครั้งที่ปิดปลั๊กไฟแล้วเปิดใหม่ จะต้องบูต 2 ครั้งเสมอครับ เป็นอาการปกติของ dark ครับดังนั้นไม่ต้องไปสนใจมันมากครับ

ปล. Dark เล่นยากนิดนึงครับ แต่ถ้าจับทางมันได้แล้วจะสนุกมากครับ ที่สำคัญลากได้แรงไม่แพ้บอร์ดใหม่ๆที่ขายอยู่ตอนนี้เลยครับ

Comment

Working...
                X