Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติดแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติดแล้วครับ

คือว่าเล่นอยู่ดีๆผมก็ได้ยินเสียงดังแป๊กแล้วก็มีไฟแลบออกมาครับ ผมก็ตกใจเลยนึกว่าจะระเบิดสะแล้ว แต่คอมมันก็ยังเล่นได้ต่อนะครับผมก็ยังเล่นไปอีก 1ชั่วโมงครับแล้วก็ปิดคอมเลย แล้วผมก็กับมาเล่นใหม่ทีนี้ก็กดคอมแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับเงียบสนิดไฟอะไรก็ไม่ติดเลย เอาสายไฟไปเสียบอันอื่นก็ไม่ติดครับเกิดไรขึ้นแล้วครับ ช่วยทีนะครับ

งงตรงที่ระเปิดแล้ว ยังเล่นต่อได้นี่อะสิ สุดๆจริงๆ

คงเป็นที่พาวเวอร์หละครับ เปลี่ยนตัวใหม่ใช้ครับ
    Enermax 460W ราคาปรัมาณ 2000 ต้นๆครับ

Comment

คงเป็นที่ psu นั่นแหละคับ

Comment

ตอนนีใช้ 450w อยู่ครับ จะเอาเยอะๆได้ไหมครับ

Comment

ยังงี้เขาเรียกว่าเฮือกสุดท้ายครับเหอๆ ผมก็เคยวูบนะครับแต่มันดับเลยอ่ะครับ เลือกเอาวัตต์แท้ก้อดีนะครับแล้วแต่งบด้วย

Comment

ผมมีอยู่ 2000 อะครับ แล้วจะไปซื้อนี้ต้องดูอะไรบ้างครับกลัวซื้อมาผิด

Comment

เอาแบบ 24 pin คับ

Comment

Originally posted by candy View Post
                ผมมีอยู่ 2000 อะครับ แล้วจะไปซื้อนี้ต้องดูอะไรบ้างครับกลัวซื้อมาผิด
                Enermax 460w 2,450 ครับตัวนี้โอเคครับ
                Last edited by squall leonheart; 3 Mar 2008, 20:15:38.

Comment

ซื้อ PSU ใหม่
                  ถ้าเป็นผม ปิดตั้งแต่เห้นความปกติแล้ว รีบปิดอย่างเร็วเลย

เจอมาหลายทีแล้ว แป๊ก!แล้วเล่นต่อ เปลี่ยนเพาเวอร์ หายเป็นปกติ ไม่เกินเดือน โทร.มาชวนไปซื้อบอร์ดกับซีพียู เพราะพังยกคู่ ล่าสุดอาการแบบนี้ เหมือนคนแรก แต่เพิ่ม HDD กะแรมอีกแถว

Comment

psu ของท่าน ผมว่า น่าจะแค่เปลี่ยน TR เพียงแค่ตัวเดียว ประมาณ 3 บาทมั้ง ก๋น่าจะใช้ได้แล้ว มันก๋แค่ สวิชชิ่งไม่ทำงาน ก๋แค่นั้น ลอง เปิด ฝา psu ดู จากนั้น ดุ ว่า TR ตัวไหนหละเบิด ถ้า C บวมก๋เปลี่ยนไหม่ด้วยก๋ได้ รวม ราคาซ่อม ไม่น่าเกิน 20 บาท

Comment

ไม่ได้เข้ามานานครับไม่มีคอมเล่น แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่า psu เสียจริงครับ

Comment

อาการแบบนี้เผลอๆ PSU ไม่ได้เสียอย่างเดียวแย้ว อาจจะลามไปอุปกรณ์ด้วย ผมเคยเป้น บรอดเจ๊งไปเลย แต่ก็ส่งเคลมได้นะ เห้อๆๆๆ

Comment

ผมกลัวซื้อมาแล้วมันไม่ได้เสียแค่ psu นะสิครับ

Comment

Working...
                          X