Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks S750 VS Logitech Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Z5500 ผมเคยไปลองฟังที่ คอมมาท มันสุดยอดมากมายอะ เสียงเบสเปิดได้ดังมากๆไม่มีเเตกเลย
    ได้มาสักชุดนี้คงเหมือนอยู่ในผับเลยล่ะ เพราะเบสหนักมากจิงๆ
    เทียบกับ G500 ของผม G500 สู้ไม่ไหวเเน่ๆ เบสมันพอโดนเข้าหนักๆมีเสียงลมพ่นออกมาประหลาดๆ
    เหมือนอาการของ 750 เเบบที่ท่านเจ้าของกระทู้ว่าเป๊ะๆเลย

Comment

เกิดมาไม่เคยใช้อะไรมีรีโมทมากไปกว่าพวก ทีวี ubc พัดลม แอร์ เลย
      555555+

Comment

อันนี้ผมพี่(จขกท)นะครับ ความเห็นส่วนตัวนะ Z5500 ฟังครั้งแรกมานก็ออกจะบาดหูนิดหน่อย(ฟังเพลง) ในขณะที่ S750 ี่ฟังดูนุ่มนวลสบายหูก่า แต่ก็นั่นแหล่ะ ซื้อ Z5500 มาวันแรก ยังไม่ได้เบิร์น และปรับไม่เข้าที่ จะมาเปรียบเทียบกับ S750 ที่ใช้มาตั้งหลายเดือนจนลำโพงออกจะลงตัวแล้ว คงไม่ได้ แต่ถ้าดูหนัง เล่นเกมส์ ผมว่า Z5500 จะให้ความรู้สึกที่ดีก่า S750 อย่างเปิดดูหนังเรื่อง Trans Formers DVD ผมว่า Z5500 เสียงเบสเสียงอะไรมานจะกระหึ่มสะใจ มากก่า S750 ที่ให้เสียงนุ่มลงมานิดหน่อยนะ
        ผมว่าทั้ง Z5500 กับ S750 มานก็มีดีมีเด่นต่างกันนิดๆหน่อยๆ คงต้องรอ จขกท(น้อง) มานมาสรุปอีกทีซักพักนึงอ่ะ (แต่ราคาตอนนี้ต่างกัน ร่วม 5000 -*-)
        Last edited by jarzabrike; 4 Mar 2008, 05:49:47.

Comment

*-* ทรานฟรอมเมอร์ *-*

มายืนยัน ตอนหุ่น Gmc โดด ม้วนตัวและ มี ผู้หญิง กรี๊ดดด *-* เสียง เบส ครืนนนนนนน ลองฟังดู สุดยอดมาก

ไม่ใช่หนักจน ปวดหู แต่ สะใจ

Comment

อยากลองบ้างจังไม่รวย อยากรู้มันดีกว่าของผมเปล่าผลิตจีนแดง

Comment

Logitech Z-5500 เพิ่งถอยมาได้ 3 วันฟังสียงออกจะแข้งๆอย่างที่ว่าละครับ เปิดใช้งานยังไม่ถึง 3 ชม.เลย
              ระยะ burn in 100 ชม.ถึงจะได้บุคคลิกเสียงที่แท้จริง ยังงี้ผมจะใช้เวลากี่เดือนละเนี่ยะถึงจะ 100 ชม. ซื้อมาแล้วไม่มีเวลา burn เลยครับ

Comment

เปิดทุกวันๆ ก็พอแล้วคับเดียวก็ ถึง ฟังวันละ 10 ชม ก็โอละ

Comment

Originally posted by sunchiro7 View Post
                  Logitech Z-5500 เพิ่งถอยมาได้ 3 วันฟังสียงออกจะแข้งๆอย่างที่ว่าละครับ เปิดใช้งานยังไม่ถึง 3 ชม.เลย
                  ระยะ burn in 100 ชม.ถึงจะได้บุคคลิกเสียงที่แท้จริง ยังงี้ผมจะใช้เวลากี่เดือนละเนี่ยะถึงจะ 100 ชม. ซื้อมาแล้วไม่มีเวลา burn เลยครับ
                  แนะนำให้ขายครับ ผมรออยู่

Comment

Originally posted by sc View Post
                    อยากลองบ้างจังไม่รวย อยากรู้มันดีกว่าของผมเปล่าผลิตจีนแดง

Comment

Originally posted by excomics View Post
                      *-* ทรานฟรอมเมอร์ *-*

มายืนยัน ตอนหุ่น Gmc โดด ม้วนตัวและ มี ผู้หญิง กรี๊ดดด *-* เสียง เบส ครืนนนนนนน ลองฟังดู สุดยอดมาก

ไม่ใช่หนักจน ปวดหู แต่ สะใจ
                      ลองเดอะลอร์ดภาค3 แล้วปรับเป็น DTS เปิดดังๆตู้เบสแทบพังเหมือนกัน อิอิ

Comment

Originally posted by IIM View Post
                        แนะนำให้ขายครับ ผมรออยู่
                        ไม่ขายหรอกครับ..แอบเล็งมาตั้งนาน..กว่าจะได้มา..เล่นซะจนเลย

แค่อยากบอกว่า..ต้องให้เวลากับมันหน่อยครับ..กว่าจะเข้าที่..ผมก็รอเวลานั้นอยู่ครับ..คงอีกนาน..เปิดวันละ 1 ชม.
                        Last edited by sunchiro7; 4 Mar 2008, 11:11:11.

Comment

s750ไปก่อน เพราะคงไม่คุ้มแน่ถ้าจะเปลี่ยนตอนนี้ แต่ที่คิดไว้ว่าจะลองเอาddts-100มาต่อดู ลองดูว่าเสียงมันจะเป็นยังไง สำหรับผมs750ไปก่อนเพราะเสียงไม่ค่อยเกินกันเท่าไหร่ ชอบs750ตรงที่มันมีTweeter

Comment

จะเป็นลำโพง(คอม) ตัวแรก และ ตัวสุดท้ายที่แพงที่สุดในชีวิต ครับ - - Z-5500

ไม่เคยกลั้นใจซื้ออะไร ขนาดนี้ ให้อารม ได้ครบครัน จิงๆ

Comment

Originally posted by excomics View Post
                              จะเป็นลำโพง(คอม) ตัวแรก และ ตัวสุดท้ายที่แพงที่สุดในชีวิต ครับ - - Z-5500

ไม่เคยกลั้นใจซื้ออะไร ขนาดนี้ ให้อารม ได้ครบครัน จิงๆ
                              ผมก็คิดงี้เเหละ สมัยซื้อลำโพง creative 2.1 ตัวละ 1200

เเล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ๆ ๆ ๆ
                              c5 นี้ชุดที่ 6 เเล้วเหอะๆๆ ต่อไปจะเป็นอะไรก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by Patium View Post
                                ผมก็คิดงี้เเหละ สมัยซื้อลำโพง creative 2.1 ตัวละ 1200

เเล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ๆ ๆ ๆ
                                c5 นี้ชุดที่ 6 เเล้วเหอะๆๆ ต่อไปจะเป็นอะไรก็ไม่รู้
                                ท่าน Patium ใช้จอกับ keyboard รุ่นเดียวกับผมเลย
                                555

Comment

Working...
                                X