Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างงี้การ์ดจอเสียใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างงี้การ์ดจอเสียใช่ไหมครับ

คือว่าตอนเปิดเครื่องมันไม่มีเสียงตื๊ดอะครับ พัดลมยังทำงานปกติทุกอย่าง
    พอถอดการ์ดจอออก ก็มีเสียงยาว 1 สั้น3
    พอถอดแรมออก ก็มีเสียงยาว1 สั้น2
    พอใส่ครบก็ไม่มีเสียง ไม่บูตเครื่องเลยอะครับ
    แต่พอผมเอาการ์ดจอเพื่อนมาใส่ ปรากฏว่ามีเสียง ตื๊ด ขึ้นมาปกติ(แต่ตอนนั้นผมไม่ได้ต่อจอกับฮาร์ดดิส ปล.ไม่ได้ต่อจอหมดอะแหละ เพราะต่อแล้วไม่มีภาพ)

อาการอย่างงี้การ์ดจอเสียใช่ไหมครับ แล้วผมเอาไปเคลมได้ไหมอะ
    ซื้อการ์ดจอมาจากร้านหนึ่งที่เซียร์รังสิต(ข้างๆcomputerok)
    ด้านหน้ามีสติ๊กเกอร์ประกันของBigIT
    ด้านหลังมีสติ๊กเกอร์ประกันของCom7

ผมควรเอาไปเคลมที่ร้านที่ซื้อมาหรือไปที่สำนักงานBigIT/Com7อะครับ (2บริษัทนี้อยู่ตึกเดียวกัน)

ขอบคุณครับ

คือ ตอนเอา กาดจอเพื่อนมาใส่ ลองต่อจอหน่อยจะดีนะงับ อย่างน้อยๆ ก็ต้องมีภาพ Boot bios ละงับ...
    ถ้าของเพื่อนปกติ ลองเอา กาดจอของท่าน + ยางลบ มาลบตรงทองแดง ที่ขาดูงับ... ได้ก็ดี มะได้กะเคลม งับ

ส่วน เคลมๆ นี้ถ้าของใหม่ ลองเคลมที่ร้านงับ ( 7 วันเค้าเปลี่ยนตัวใหม่งับ) แต่โดยปกติ ร้านเค้ากะเอาปาย เคลมกะ ศูนย์ com7 อยู่ดี เพราะงั้นท่านปายเองโดยตรงจะเร็วกว่างับ
    Last edited by Teardrop; 4 Mar 2008, 01:32:56.

Comment

ขอบคุณครับ
      การ์ดจอผม Inno3D I-chill striker 8600GT อะครับ ใหม่หรือเก่าหว่า อีกอย่างบ้านผมอยู่ไกล้ศูนย์มากกว่าร้านขายเยอะเลยอะครับ

Comment

ไม่ใหม่แต่ก็ไม่เก่ามาก ตรงไปเคลมที่0เลยคับ

Comment

เอ้อ ลืมบอกไปอีกอย่างอะครับ ว่าผมลองลบๆไปแล้วก็ไม่หาย แล้วก็พอเอาการ์ดจอตัวนี้ไปเสียบที่บ้านเพื่อนก็ไม่มีเสียงอะไรแต่ไฟเข้าเหมือนที่ผมเป็นเป๊ะๆ สรุปว่าเป็นที่การ์ดจอผมใช่ไหมอะครับ จะได้เอาไปเคลมที่ศูนย์(ถามเผื่อไม่ใช่กลัวเขาไล่กลับY-Y)

Comment

Working...
          X