overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: คุณเปิดโน๊ตบุ๊คไว้นานที่สุดเท่าไหร่

ผู้มาเยือน-NewType
    Guest

Default คุณเปิดโน๊ตบุ๊คไว้นานที่สุดเท่าไหร่

เคยเปิดเครื่องโน๊ตบุ๊คทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนไม่ปิด นานสุดนี่กี่วันครับ ใช้งานมีปัญหาอะไรมั่งรึป่าว
    และช่วยตอบทีนะครับว่าถ้าจะถนอมเครื่องเนี่ย ไม่ควรเปิดเครื่องนานเกินเท่าไร่ เป็นความรู้นะครับ

OverclockZone Member nattha_tum's Avatar

ตั้งแต่ซื้อมา สองเดือนยังไม่ได้ปิดเลยครับ แต่ผมว่าถ้าจะให้ดี ควรมีระบบระบายอากาศดีๆหน่อย จะได้ไม่ร้อนมาก เวลาทำงานfull load

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

เง้อๆ ๆ ตั้งแต่ซื้อมา หรอ
    Dv1729 3 เดือนคับ ไม่ปิด ยกเว้นไฟดับ
    Dv8000t 15 วันคับเพราต้องคืนเครื่อง(ใช้15วันกะเปิด15วัน)
    A6t 1 เดือนได้ละมังคับม่ะแน่ใจ

2 เดือนคับ กำลังพอดี นานกว่านี้ไม่ไหว อิอิอิอิสู้ๆๆๆ

OverclockZone Member Striker's Avatar

ของผม 3 วันก็ไม่อยากจะใช้ต่อแล้วล่ะครับ ต้อง Restart เพราะมันอืดมาก >.<"

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

IBM เพนเทียม75 (มั้ง) HD 800เมก แรม 16 เมก...

ผมเปิดไว้เป็นปีแล้วครับ บานพับจอมันมีปัญหา ปิดไม่ลง ก็เลยแหงนจอไว้อย่างนั้น แล้วเอาผ้าคลุมไว้อยู่ในตู้เสื้อผ้า

...

อ่ะเจ๊ย...เปิดคนละอย่างกันแล่ว ม่ายช่ายแล่ว

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member poneo's Avatar

Quote Originally Posted by Sakuder View Post
    IBM เพนเทียม75 (มั้ง) HD 800เมก แรม 16 เมก...

ผมเปิดไว้เป็นปีแล้วครับ บานพับจอมันมีปัญหา ปิดไม่ลง ก็เลยแหงนจอไว้อย่างนั้น แล้วเอาผ้าคลุมไว้อยู่ในตู้เสื้อผ้า

...

อ่ะเจ๊ย...เปิดคนละอย่างกันแล่ว ม่ายช่ายแล่ว

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

รุ่นเดียวกับเฮียพด เปิดมานานสุด 3 วัน 3 คืนโดยไม่ปิดเครื่องครับ

OverclockZone Member pai_ana's Avatar

อาทิตย์หนึ่งเอง คับ

OverclockZone Member sector_13's Avatar

Aspire 5051 2วันก้สงสารมันแล้ว(คนเองก็ จะตายเอา)

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่กี่ชัวโมงครับ

OverclockZone Member nobeta_ove's Avatar

asusw3เปิดบิตสามวันไม่งอแงคับพลิวเหมือนเดิมแต่ว่าต้องคอยทำความสะอาดซิ้งมั้งนะครับฝุ่นติดเยอะ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

BTO ผมเปิดแทบไม่ปิดเลย นอกจากตอนเอาไปมหาลัย(อาทิตย์ละครั้ง) ตั้งแต่ซื้อก็เปิดโหลดบิตมาสองปีละ (ไม่ได้บอกว่าเปิดสองปี ไม่เคยปิดนะ)

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ของข้าพเจ้า A6T ตามลายเซนน่ะ เปิดโหลด Anime 2 วันแบบ Non stop น่ะเสียวมานพัง(สงสาร) ถ้า Pc ก็ 3 วันน่ะเพราะมากกว่านี้เดวโดน ม่าม้า ป่าป๋า ฆ่าเอา
    Last edited by Dark Avenger MX; 20 Dec 2006 at 19:54:24.

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Acer 5583 ตั้งแต่ตอนคอมเวิร์ด ครั้งล่าสุดที่ผ่านมา...
    เปิดบิต ดูหนังชุด เล่นเกม ... ไม่มีสะดุดครับ มีรีสตาทบ้างเป็นครั้งคราว

OverclockZone Member mcunn's Avatar

ของผม A2DC ของ ASUS ครับ

เปิดทำงานอยู่ 3 วันเต็มๆ ครับ แต่อยู่ห้องแอร์นะ
    ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ถ้าจะถนอม ก็ง่ายๆครับ
    ไม่ใช้ ก็ปิดซะ
    ^^

saolaee's Avatar

acer 4262 WLMi ไม่ได้ปิดมา 2 เดือนแล้วโหลดบิตตลอดทำ Graphic ด้วย ห้องธรรมดา ยังไม่รวนเลยครับ ถอดแบดออกด้วย

OverclockZone Member anzai's Avatar

ของผม vaio เปิดไว้ 4 ชั่วโมงพอแล้วครับ นานกว่านี้คงไม่เอาล่ะ สงสารมัน เดี๋ยวอยู่ไม่นาน

OverclockZone Member

ของผม Thinkpad r61iเปิดมาหลังจากซื้อเครื่องมาสองเดือนจนถึงตอนนี้ก็ประมาณ10 เดือน ยังไม่เคยปิดครับ โหลดบิท เมเนเจอร์ออนไลน์ VB SQL Server photo shop convert file ดูหนัง Hidef งานพวกออฟฟิศ ถือว่าอนุบาลครับ นี่ก็จะครบขวบสงกรานต์แล้ว แบ็ตเน่าไปแล้วแต่ได้ เกือบชั่วโมง อีกอย่างหมดประกันไปแล้วด้วยฮ่าๆๆๆจะเอาให้มันพัง จะเลื่อนไป T serie แล้วกำเริบเสิบสาน ปล.พอดีท้าแข่งกะเพื่อนไว้คอมยี่ห้อเทพยี่ห้อนึงตอนนี้ของมันเอาไปทำรังแมงสาบไปแล้ว ได้ค่าเดิมพันมาแล้ว แต่อยากลองทำลายสถิติเซิฟเวอร์ที่บริษรัทลองดู ดูดิใครมันจะไปก่อนกัน
    Last edited by rosie08; 6 Apr 2010 at 23:19:45.

OverclockZone Member

2 weeks ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks