สวัสดีครับ,,

คือวันนี้ผมอยากจะมาบ่นว่า บอร์ดผม จับไปป์แล้วร้อนเหลือเกิน !!! กะจะเปลี่ยนซิงค์ NorthBridge เป็นอันดับแรกครับ แต่ว่าบอร์ดที่ใช้ของผมเป็น P5K-E Wifi/AP เลยมีไปป์ติดอยู่กับภาคจ่ายไฟด้วย ถ้าแกะก็คือแกะซิงค์ภาคจ่ายไฟไปด้วยเลย
ตอนนี้ผมอยากทราบครับ ว่า มันมี ซิงค์ของโดยเฉพาะ ภาคจ่ายไฟ เลยไหมครับ ? จะได้ติดของ Northbridge ได้ ถ้ามี ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ (ต้องการ 2 ตัวนะครับ เพราะมี 8 เฟส จะติดข้างบนด้วย มันมีอีกอันที่ไม่ได้ติดมาให้)
แล้วสุดท้ายครับ ... ซิงค์ SouthBridge นั้น คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนไหมครับ...