Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5b deluxe ภาค 2 (+ e8400)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

เจ๋งมากท่าน ต่ำ 10

Comment

เจ๋งครับท่านPI1Mต่ำ 10 แล้ว แล้วงี้เมื่อไหร่ Maximus จะได้ลงสนาม รอดูอยู่นะครับ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
          บอร์ดรุ่นเก่า ๆ ก็อย่างงี้ล่ะครับ ต้องเล่น 1:1 ถึงจะแรง ทดแรมสู้ chip รุ่นใหม่ ๆไม่ได้
          บอร์ดรุ่นเก่าๆที่ใช้ชิปเซต965 มันก็ไม่เสมอไปหรอกครับ ที่เล่นบัสต่ำๆและแรม1:1มันจะไม่แรง

ลองหาพี่มืดมาเล่นดูนะครับ ผมดูๆแล้วเล่นน้ำธรรมดาCPUท่านน่าไปไกลกว่าผมเยอะนะครับ

ดูจากMHzที่ได้กับVCOREที่ใช้ ตัวของผมทำแบบท่านไม่ได้แน่ๆครับที่4.7GHzกว่าๆไฟแค่1.5XX V.

รับรองตัวของท่านน่าจะรีดพลังได้อีกเยอะนะครับ ไม่เชื่อดูผลคะแนนของผมนะครับ

แค่4.60-4.639GHz บัส511-515MHz แรมวิ่ง1:1 4-4-4-9-2T ธรรมดา

พลังความแรงก็พอๆกับ 4.64-4.72GHz กับบัส580-590ของท่านแล้วครับ

ปล.วินโดว์ผมปรกติ มิได้ปรับแต่งทวีคนะครับ ลงยังไงใช้อย่างนั้นเลย

เพราะผมทำงานตรงจุดนี้ จะไปรีดพลังให้เหนือชาวบ้านด้วยการทวีควินโดว์ช่วย

ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่ามันไม่เหมาะครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=299

Comment

เหลืออีก 10MHz ก็ได้ 600 แร้วนะนั่น แรง..........

Comment

ครับ บอร์ด 965 ผมว่า dark ตัวนี้ น่าจะสมบูรณ์แบบในเรื่อง o/c และ performance ที่สุดแล้ว (ออกมาหลังเพื่อนเลย ซุ่มพัฒนาอยู่ละมั้ง อิอิ) ผมซื้อ ๆขาย ๆบอร์ดตัวนี้ มา 2 หนแล้ว

ตอนที่เลิกเล่น dark ตัวนี้ ดูเหมือน dfi จะเลิกพัฒนา ไบออส ไปแล้ว เลยขายไป (ขนาดผมเล่นกับ 6850 ยังไม่ค่อยเข้ากันสนิทกับ 6850 เลย)

แล้วก็เห็น ราคามือสอง p5b deluxe ที่ถูกกว่า dark เป็นพันเลย และการลากแล้ว พอจะซื้อหามาเล่นแบบมันส์ ๆ ขำ ๆ ได้
              แล้วก็จริงตามคาด เลยเอามาเผยแพร่ให้ชมกันครับ

่อันนี้เป็นรูปที่โพสไว้ภาคแรกครับ (No Tweak อิอิ)
              Last edited by m-1; 5 Mar 2008, 14:27:25.

Comment

system ชุดนี้ น่าคบหามาก

Comment

แรงดีครับๆ

Comment

Working...
                  X