Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysisi ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysisi ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

Crysisi ตรงนี้ผ่านยังไงครับ
    แล้วหัวหน้าเรายืนทำอะไร

เป็นภาคภาษาอังกฤษครับ เลยแปลภารกิจไม่ค่อยออก
    Last edited by tum9199; 14 Oct 2008, 10:18:11.

นึกด่านนี้ไม่ออกนะครับ
    บรรยายด่านด้วยว่า ถึงใหนแล้ว จำด่านนี้ไม่ได้
    แล้วรูปใหญ่ๆ นิด เอาหลายๆ ด้านหน่อยก็ดี เผื่อจะจำได้นะ

Comment

ถ้าได้ดูหลายๆรูป
      พอจะช่วยท่านได้ครับ

Comment

เป็นด่านแรกๆน่ะครับ
        ตรงที่เรายิงกับทหารเกาหลีเหนือเสร็จ

ก็จะมาเจอเพื่อนเรา 2 คน ที่เรือ (เรือมันเกยตื้นขึ้นมาบนบกครับ)
        แล้วคุยกันสักพัก (รู้สึกว่าเพื่อนจะเริ่มทะเลาะกัน)

คุยกันสักพักก็มีปีศาสแมงกะพรุนออกมา (สีม่วงๆ) ลอยไปลอยมา
        แล้วเรากับเพื่อน 2 คน ก็ตามมันไป

พอตามไปเสร็จก็กระโดดลงหน้าผา จะเป็นด่านต่อไป
        ที่นี้ก็จะเห็นเพื่อนเราอีกคน นอนตายอยู่

หัวหน้าเราก็กดปุ่มเผาเพื่อนเรา
        ที่นี้พวกเรา 3 คนก็เดินไปค่ายทหารเกาหลีเหนือ
        เห็นพวกมันนอนตายอยู่ 3-4 คน

พอไปถึงหัวหน้าเราก็ยืนมองดู (น่าจะเป็นเครื่องส่งวิทยุ) ตลอดเวลาไม่ไปไหน
        เพื่อนเราอีกคนก็ยืนอีกฝั่ง ไม่ไปไหนเหมือนกันครับ

เดี๋ยวจะเอารูปมาลงใหม่อีกทีครับ

******ขอบคุณพี่ๆมากครับ******

Comment

รูปเล็กจัง ตรงนั้นเดินออกไปเลยครับจะมีถนนอยู่ สองตัวนั้นไม่ต้องไปสนใจมันครับ

Comment

รอซักพักให้หัวหน้ามันสำรวจอะไรให้หนำใจแล้วเดี๋ยวมันก็จะไล่ให้เราไปจัดการค้นหาข้อมูลตัวประกันตามจุดที่กำหนดไว้ในแผนที่ต่อไปครับแล้วไปหาไอ้จุดนั้นเท่านั้นเองครับ

Comment

เดินไปตามถนน เรียบทะเลอ่ะครับ

Comment

******ขอบคุณพี่ๆทุกคนอีกครั้งครับ******

ตอนนี้กำลังลุยกับทหารเกาหลีเหนืออยู่ที่ค่ายของพวกมันครับ

ไม่มีใครมาช่วยเลยครับบุกเดี่ยวตลอด อิ อิ อิ

Comment

ด่าน 2 ไง

Comment

ต้องไปช่วยตัวประกัน..ในโรงเรียนเมื่อช่วยได้แล้วต้องทำลายรถถังทหารเกาหลีเหนือคับผม !!

นี้ยังง่ายคับ..ต้องไปหาทางออกในถ้ำคับ อ้วกกกกกกแตก อิอิ

Comment

Crysisi เกมไรหว่าไม่ยักรู้จัก

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
                        Crysisi เกมไรหว่าไม่ยักรู้จัก
                        เหอะๆ ก็จริง

Comment

Originally posted by nattt View Post
                          ต้องไปช่วยตัวประกัน..ในโรงเรียนเมื่อช่วยได้แล้วต้องทำลายรถถังทหารเกาหลีเหนือคับผม !!

นี้ยังง่ายคับ..ต้องไปหาทางออกในถ้ำคับ อ้วกกกกกกแตก อิอิ
                          ตอนนี้ช่วยตัวประกันได้แล้วครับ

จัดการกับรถถังเรียบร้อยแล้วครับ มันสะใจดี!!!!

แต่ตอนนี้กำลังหลงป่า 5 5 5

Comment

เข้าป่าแล้วก็เดินไปตามลูกศรสีเขียวอ่ะครับ กด m ดูแผนที่ อย่าไปเดินตรงริมแม่น้ำเพื่อมีสไนเปอร์ให้เดินในป่าเรียบแม่น้ำไปเรื่อยๆ มีทหารเกาหลีราว 30 คนได้มั้งเก็บไปเรื่อย พอเจอน้ำตกที่ไปต่อไม่ได้ให้ข้ามฝั่งแล้วเดินตามลูกศรต่อไป ตอนนี้ผมกำลังเล่นรอบที่3 แบบเดลต้าอยู่มันและโหดดี มีชุดเหมือนไม่มีเลยโดนไม่กี่ทีก็นอนแล้ว ใช้พรางตัวกับยิงจากระยะไกลเป็นหลักเพราะบอทมันยังโง่หาทิศที่เรายิงไม่เจอหรอกถ้ายิงจากระยะไกลมากๆ ถึงหาเจอก็ไม่ทันเราสอยมันหรอก อิอิ

Comment

Originally posted by ratth View Post
                              เข้าป่าแล้วก็เดินไปตามลูกศรสีเขียวอ่ะครับ กด m ดูแผนที่ อย่าไปเดินตรงริมแม่น้ำเพื่อมีสไนเปอร์ให้เดินในป่าเรียบแม่น้ำไปเรื่อยๆ มีทหารเกาหลีราว 30 คนได้มั้งเก็บไปเรื่อย พอเจอน้ำตกที่ไปต่อไม่ได้ให้ข้ามฝั่งแล้วเดินตามลูกศรต่อไป ตอนนี้ผมกำลังเล่นรอบที่3 แบบเดลต้าอยู่มันและโหดดี มีชุดเหมือนไม่มีเลยโดนไม่กี่ทีก็นอนแล้ว ใช้พรางตัวกับยิงจากระยะไกลเป็นหลักเพราะบอทมันยังโง่หาทิศที่เรายิงไม่เจอหรอกถ้ายิงจากระยะไกลมากๆ ถึงหาเจอก็ไม่ทันเราสอยมันหรอก อิอิ
                              ขอบคุณมากครับผม
                              แต่ตอนนี้เนี๊ยสิ ผมโหลดโปรแกรมที่ทำให้เกมของเราเป็นบรรยายภาษาไทย
                              ทำยังไงมันก็ยังไม่มีภาษาไทย (สงสัยผมทำผิดขั้นตอน) พอทำไปทำมา ลองเข้าไปเล่นเกมต่อ (ทที่เราเซฟไว้แล้ว)

พอภาพมาครบทุกอย่าง ภาพมือเรากับปืนหายไป!!!

แก้ยังไงก็ไม่ได้ ไม่เป็นไร ลงเกมใหม่ก็ได้ (ต้องเริ่มต้นใหม่ เล่นก็ไม่ค่อยเก่ง)

อยากได้เกมที่เป็นภาษาไทยจัง (มีใครพอจะอนุเคราะห์ผมได้หรือเปล่า ตัวเองจะได้เข้าใจภารกิจของเกมได้มากขึ้น)

******ขอบคุณมากครับ******

8500 gt Core 700 mem 500 (Clock)
                              ปรับเกม Low ทุกอย่าง

ลองปรับภาพแบบ minium (สะกดถูกเปล่า)

ภาพออกมาสวยมากเลย (แตกต่างกันมาก)

เกมเกมมันจะช้าๆหน่อย (แต่ก็พอเล่นได้)

สงสัยต้องเก็บเงินซื้อการ์ดจอใหม่ซ่ะแล้ว

Comment

Working...
                              X