overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ดูให้ทีครับ8800GTS 512Mใชกับ Enermax460W

OverclockZone Member Arcady's Avatar

Angry ดูให้ทีครับ8800GTS 512Mใชกับ Enermax460W

คือผมเล่น

Lost planet อยู่

มันดับอะครับเคื่องมันดับไป

ตอนฉาก เดิม ( ถ้าไม่เดินไปถึงตรงนั่นก็ไม่ดับครับ )

คือมันก้ไม่ได้มี effect ไรเยอะนะครับ

ขนาดห้องบอส ยังไม่ดับเลย

ผมเลยสงสัยว่า ทำไมเครื่องcpu มันดับไปอะครับ

เกี่ยวกับอะไรหรอครับ

อื่นๆก็ตามลายเซ็นครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

สเปกโอเคดีนะคับ คงเปนที่อย่างอื่นละมั้ง

เช็คความร้อนน

เล่นเกมอื่นเปนมั้ยคับ

OverclockZone Member Arcady's Avatar

ไม่เป็นครับ

ขณะเล่น 50ก่าๆได้ครับ

พัดลมตั้งไว้ที่70รอบครับ

เหอๆ

มันเป็น อีหยั่งบ่อฮู้ -*-

ดันๆครับๆ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ของผมก้เคยดับนะ ตอนตั้งพัดลมแบบออโต้.......เลยตั้งไว้ 80% ตอนเล่น คราวนี้เล่นได้นานแระ..

OverclockZone Member suicide's Avatar

เท่าที่ผมอ่านจากที่ท่านอธิบายอาการ ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับ VGA เเล้วหละ ปรับรอบพัดลมไว้ 70 มันเไม่ร้อนเเล้วหละ
    ลองเช็คตัวเกมส์ และ HW ตัวอื่นๆดูครับ ลองหา driver ตัวอื่นๆมาลงดูก่อนก็ได้ครับเผื่อจะช่วยได้ [ควรลองทั้ง Driver VGA + Driver Sound ครับ]
    ปล.ท่านใส่ HDD ไว้เกิน 4 ตัวมั้ยครับ ถ้าไม่ถึง แบบนั้นผมว่า PSU ก็ไม่เกี่ยวเหมือนกันนะ
    Last edited by suicide; 5 Mar 2008 at 20:23:24.

HD 1 ตัวเองครับ

Driver VGA ที่มันแถมแผ่นมาอะครับ ของ XFX

169.06 ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหม

Driver Sound :Realtek High definition

HDD ตัวเดียว ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ลองหาdriver ใหม่มาลงดู
    www.guru3d.com

OverclockZone Member suicide's Avatar

Quote Originally Posted by Arcady View Post
    HD 1 ตัวเองครับ

Driver VGA ที่มันแถมแผ่นมาอะครับ ของ XFX

169.06 ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหม

Driver Sound :Realtek High definition
    Links
    Reaktek R.1.88
    http://www.realtek.com.tw/downloads/...&GetDown=false

Nvidia 169.21 (Windows XP 32Bit)
    http://www.nvidia.com/object/winxp_169.21_whql.html

Nvidia 169.25 (Windows VISTA 32Bit)
    http://www.nvidia.com/object/winvist...9.25_whql.html

ผมไปถามมาหลายบอร์ดแล้วน่ะครับ

บางคนบอกเป็นที่ แรม

คือแรมตัวนี้ 2G/800Hz Apacer ได้มาจากร้าน JIB อะครับ ที่พันทิพย์

ไม่ทราบว่า บอร์ด 2slot แรม รองรับพวกนี้ไหมครับ

รบกวนดูให้หน่อยนะครับ

ผมโดนป๋าว่าใหญ่เลย ซิ้มาแพงมากๆ เล่นๆแล้วดับ T-T

บอร์ด ผม Gigabyte M61SME-S2L

2slot ram DDRII 800 PCI-E

แรมครับ

ดูรูปเลยครับ

OverclockZone Member

ท่านมีเพื่อนป่าวถ้ามีลองยืมแรมเพื่อนมาเทสก่อนที่จะสรุปนะคับ

คือ บอร์ดผมมันรับ

Dual น่ะครับ DDRII 800

ผมใส่ 1slot 2G/800hz

ก็เลยสงสัยน่ะครับ

OverclockZone Member

ส่วนใหญ่แล้ว 1slot จะไม่มีปัญหาเท่ากับ 2 slot อีกอย่าง M/B ของ Gigaby ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เลยไม่ทราบว่าถ้าไม่ใส่ 2 slot พร้อมกันแล้วจะทำให้ เกมส์มันเด้งนะคับ ผมใช้ ASUS ใส่ slot เดี่ยวไม่มีปัญหาคับ

ถ้าให้ดีลองเอาโปรแกรม super ip เทสดูนะคับว่าผ่านไหม
    1.ลองเทสโปรแกรม super ip ที่ 32 ดู (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)
    2.หายืมแรมมาเทส
    3.ดูความร้อนของ CPU
    4.ลองเปลี่ยน windowns ท่านใหม่ดูเพื่อ อาจจะเป็นที่ windowns โมมาทำให้เกิดอาการแบบนี้ได้
    5.อาการนี้เป็นได้หลายอย่าง ต้องลองเช็คไปเรื่อยๆ
    Last edited by suppchai; 6 Mar 2008 at 10:18:13.

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

ลองลบเกมแล้วลงใหม่ดีมั๊ยครับ

Bookmarks

Bookmarks