Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ตัวใหม่สุดตัวไหน ใส่กับบอร์ด M2N ได้มั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ตัวใหม่สุดตัวไหน ใส่กับบอร์ด M2N ได้มั่งอะครับ

อยากได้ Ph 9500+ อานะ แต่คงใส่ไม่ได้ เลยอยากถามว่าตัวใหม่สุดตัวไหน ใส่ได้มั่งอะครับ เอาดีที่สุดครับ จาเปลี่ยนละ ตอนนี้ใช้ x2 3600+ อยู่อานะ เล่นเกมส์ ไม่ค่อยดีที่จะเปลี่ยนเพราะอยากเล่น Assassins Creed อะครับ x2 3600+ คงไม่ไหวนะครับ เหอๆ

x2 4000+ ก็ได้คับ คล๊อกนิสหน่อยสบายแล้วคับ ไม่ก็ 5000 BE

Comment

ถ้าใช้ของ asus ผมแนะนำให้ไปเชคที่เวป asus จะดีกว่าครับ ดูที่หัวข้อ support แล้วดูที่ cpu support จากนั้นก็เลือกรุ่นและเมนบอร์ดให้ถูกรุ่น แค่นี้ก็ทราบแล้วครับ

อย่างของผมเชคแล้วสูงสุดได้ที่ athlon x2 6000+ ครับน่าเสียได้ที่ใส่ 6400+ ไม่ได้

หมายเหตุ! ของผมใช้รุ่น m2n-mx se ครับ!

Comment

หามาให้แล้วครับ ของคุณ M2N ธรรมดาใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ตามลิ้งนี้เลย

http://support.asus.com/cpusupport/c...n-us&model=M2N

Comment

ตัวล่างสุด นี่คือใหม่สุดเหรอครับ

Comment

ไม่ใช่ครับ..
            แต่ของท่าน ได้แรงสุดที่ 6400+ ครับ ยินดีด้วย ถึงจะใส่พี่น่อมไม่ได้ก็ตาม
            ไม่อยากคล็อก ซื้อ 6000 หรือ 6400+ ก็ได้ครับ ซื้อทีเดียวเล่นยาวเลย(M2N OCอัดไปได้ยากด้วย)

Comment

อีกเรื่องนะครับ แล้ว X2 6400+ มันประมาณทะไหร่เหรอครับ จาเตรียมตังละครับ

Comment

ประมาณ 6400-6500 บาทครับ! อ้อแล้วก็เกือบลืมบอกไปมันมีอยู่สองรุ่นนะครับ คือรุ่น ธรรมดา กับ black ถ้าคุณซื้อรุ่น black เนี่ยมันจะไม่มี ซิ้ง กับ พัดลมมาให้นะครับ ต้องเหลือตังซื้อพัดลมด้วย!
                Last edited by zantana313; 4 Mar 2008, 16:29:54.

Comment

รุน Black มันแรงกว่าใช่ไหมครับ อีกอย่าง ผมไม่ได้ใช้พัดลม ของ AMD อยู่แล้วอะ ผมใช้พัดลมที่ซื้อมาแต่งใหม่นะครับ G-Power Pro Cooler อะครับ อีกอย่างถามด้วยความโง่นะครับ ซิ้ง คืออะไรเหรอครับ -*-

Comment

ผมขอโทษนะครับ ที่พิมพ์ผิด ฮีทซิงก์ ไอ้เจ้าแผ่นโลหะระบายความร้อนนะครับ ที่มีทั้งแบบ อลูมิเนียม และทองแดง
                    Last edited by zantana313; 4 Mar 2008, 17:16:28.

Comment

Working...
                    X