Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบน้อยมาก ๆ 3000 ช่วยเลือก บอร์ด กับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบน้อยมาก ๆ 3000 ช่วยเลือก บอร์ด กับ CPU

ตามหัวข้อครับ งบ 3000
    เอามือหนึ่งนะครับ
    เมนบอร์ดขอ การ์ดจอออนบอร์ด ใส่แรม DDR2 บัส 667 ได้ (เพราะบัสนี้มันถูกอ่ะ)

ขอก๊อปจากข้างล่างแล้วกันนะครับ

CPU LE-1150 SEMPRON = 1,320
    Maniboard ASROCK(Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,620
    เอาสองตัวนี้จับคู่กันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
    คืองบน้อยอ่ะครับแต่อยากอัพเกรดเครื่อง(เครื่องน้องแถวบ้าน) อุปกรณ์อีน ๆ ก็ดึงจากของเก่ามาใช้
    ส่วนแรมคงซื้อใหม่ อยากได้ซัก 1 Gb ซึ่งถูกสุดก็คง เป็น บัส 667 อ่ะครับ

เครื่องเก่า เซเลรอน 2.4Ghz แต่แรม 128 การ์ดจอ Onboard อ่ะครับ มันช้าอย่างแรงครับผม

ตอนแรกว่าจะเพิ่มแรมให้ แต่ว่าแรม DDR ที่มันใส่กะรุ่นนี้ก็หลายตังอยู่ แล้วเครื่องน้องที่ว่าเนี๊ย
    บอร์ดมันก็โทรมมาก ๆ แล้ว คือประมาณว่า เมาส์เสียบช่อง PS2 ไม่ได้แล้วเพราะบอร์ดมันช๊อตอ่ะครับ
    ก็เลยบอกมันไปว่าไอ้น้องพี่ว่าซื้อ เมนบอร์ด CPU Ram ใหม่เถอะ ดีกว่าอัพเครื่องเก่า ที่ไม่รู้ว่าบอร์ดมันจะกลับบ้านเก่าไปตอนไหน
    Last edited by Ultrazero; 5 Mar 2008, 12:39:20.

CPU ขอท่านชื่ออะไรครับ

Comment

รุ่นไหนก็ได้ครับ ไม่จำกัด Intel หรือ Amd ก็ได้

Comment

CEL D 420 + Wolfdeal

Comment

แล้ว Amd ล่ะครับ พอจะได้ตัวไหนบ้าง
          LE-1150 SEMPRON = 1,320
          ASROCK(Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,620
          เอาสองตัวนี้จับคู่กันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
          คืองบน้อยอ่ะครับแต่อยากอัพเกรดเครื่อง(เครื่องน้องแถวบ้าน) อุปกรณ์อีน ๆ ก็ดึงจากของเก่ามาใช้
          ส่วนแรมคงซื้อใหม่
          เครื่องเก่า เซเลรอน 2.4Ghz แต่แรม 128 การ์ดจอ Onboard อ่ะครับ มันช้าอย่างแรงครับผม
          ตอนแรกว่าจะเพิ่มแรมให้ แต่ว่าแรม DDR ที่มันใส่กะรุ่นนี้ก็หลายตังอยู่ แล้วเครื่องน้องที่ว่าเนี๊ย
          บอร์ดมันก็โทรมมาก ๆ แล้ว คือประมาณว่า เมาส์เสียบช่อง PS2 ไม่ได้แล้วเพราะบอร์ดมันช๊อตอ่ะครับ
          ก็เลยบอกมันไปว่าซื้อ เมนบอร์ด CPU Ram ใหม่เถอะ ดีกว่าอัพเครื่องเก่า ที่ไม่รู้ว่าบอร์ดมันจะกลับบ้านเก่าไปตอนไหน

Comment

ขัยบไป athlon ใหวใหมครับ ขน L2 มาเป็น ถังเลยครับ

Comment

อืม ขอบคุณครับท่าน วิกร เดี๋ยวผมคุยกะน้องมันก่อน ว่าลองเพิ่มตังอีกหน่อย จะได้อะไรที่มันดีกว่าแล้วกัน ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Working...
              X