Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Mozilla Firefox อยูช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Mozilla Firefox อยูช่วยที

เพิ่งใช้ครั้งแรกคือ ภาษาไทยฟอร์นมันอ่านยากมากครับ ต้องทำไงให้มันปกติครับ

ลองโหลด Thai Firefox Community Edition มาใช้ดูครับ

ดีกว่ากันเยอะ

Comment

..ตามนี้นะครับ..ปรับในหน้าเหล่านี้..ให้เป็นตามรูป..ก็โอเชแล้วครับ
      1.

2.

3.
      Last edited by smoothcriminal; 26 Nov 2006, 18:36:21.

Comment

ลูกสร พี่ท่านสะใจดี

Comment

ตามรูปนั่นแหละ
          แต่ผมไม่เป็นปัญหานี้นะตั้งแต่ใช้เวอร์ชั่น2.0เนี่ย แต่จขกท ก็เวอร์ชั่นเดียวกันนี่นา
          แต่ไม่ว่าเบราเซอร์อะไรปรับเป็นTomahoไว้ก่อนเลยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

ปรับหลายรูปแบบแล้ว ไม่ลงตัวซักที

Comment

ขอบคุณทุกๆๆ คห. ครับ

Comment

อย่าใช้เลยครับ ไม่เสถียร มีปัญหากับ java

โดยเฉพาะถ้าเข้า thaibg.com ไปเล่นหมากกระดาน เดี้ยงทันที ดับปิดหน้าต่างเองไปเลย

IE ดีแล้ว ไปหลงกระแส เดี๋ยวจะตกเป็นเหยื่อแบบ สนธิปลุกม๊อบ

Comment

ในส่วนตัวผมคิดว่าใช้ดีกว่า IE มากๆครับ ผมเปลี่ยนมาใช้ หมาไฟ ตลอดทันทีที่ำได้ลองใช้มาเรื่อยๆ

Comment

ผมของถามหน่อยรู้สึกว่าผมเคยลองใช้แล้ว ตัว v.2 รู้สึกว่าอันตี้ไวรัสผมเวปเปิดเวปม่ะทำงานหรือป่าวนะสงสัย anti web มันเหมือนมะทำงานเตือนเวลาเราเปิดเวปมีรูป แต่ถ้าใช้ IE มันทำงาน

ปล.ตอนนี้ใช้ kaspersky internet secrity 6.0

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                      ผมของถามหน่อยรู้สึกว่าผมเคยลองใช้แล้ว ตัว v.2 รู้สึกว่าอันตี้ไวรัสผมเวปเปิดเวปม่ะทำงานหรือป่าวนะสงสัย anti web มันเหมือนมะทำงานเตือนเวลาเราเปิดเวปมีรูป แต่ถ้าใช้ IE มันทำงาน

ปล.ตอนนี้ใช้ kaspersky internet secrity 6.0
                      ผมอ่านกระทู้ท่านแล้วมึนตึ้บเลยครับ...ลองแปลไทยเป็นไทยอีกทีได้ไหมครับ..อาจช่วยได้

... ป.ล.ผมไม่เห็นด้วยกับคำว่าตามกระแสมาใช้ firefox เท่าไรเพราะถ้าหากท่านใช้โปรแกรมแบบเข้าใจตัวโปรแกรมจริง ๆ แบบที่ผมหรืออีกหลาย ๆ คนใช้ท่านจะเห็นว่าสิ่งเดียวที่เป็นรอง IE คือตอนเปิดตัวโปรแกรมอย่างเดียวเท่านั้น..
                      นอกนั้นทำงานได้ดีกว่ามาก..ทั้งความเร็วและความปลอดภัย...หากบางเว็บใช้งานไม่ได้
                      เช่นพวกเว็บฟังเพลงหรือเล่นเกมส์ต่าง ๆ เขาก็มี IE tab เขาไว้ให้ใช้อีก...เพราะงั้นใคร ๆ เขาถึงว่า
                      มันดีกว่า IE ไงครับ...การที่ใช้อะไรดี ๆ แล้วตาม ๆ กันมาใช้ไม่ได้เรียกว่าตามกระแสนะครับ
                      อย่างก่อนหน้านี้ AMD เขาสุดยอด..คนก็ใช้กันมาก..ตอนนี้ INTEL เขาแรงมาก็ต้องยอมรับ
                      คนก็ใช้กันเยอะ...แบบนี้เรียกว่าเลือกของดีครับ...ไอ้พวกที่บ้าเพลงเกาหลี..บ้านักร้องเขาทั้งที่แม่ง
                      ฟังไม่รู้เรื่องต่างหากที่เรียกหลงกระแส....

Comment

ผมว่ามันดีกันคนละอย่าง IE ดีตรงเวลาโหลดnetจะมาดีแต่เปิดเวฟจะบ๊อกพวกpouupได้ไม่ดี แต่ firefoxโหลดไม่ดี แต่บ๊อกดีกว่าIE สำหรับท่านูลองดูถ้าอย่าใช้แนะนำให้ลอง เวอร์ชันใหม่

Comment

Working...
                        X