Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาดูอุณหภูมิcpuของhwmonitor

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาดูอุณหภูมิcpuของhwmonitor

เวลาดูอุณหภูมิcpuของhwmonitorเค้าดูกันที่core#0-3หรือว่าดูที่cputinอะครับ ปกติผมดูที่ที่core#0-3ตลอดเลยไม่รู้ว่าดูถูกหรือป่าว

ขอท่านเซียนมาตอบสักตนดิครับ

Comment

ผมคิดว่าดูที่ TMPIN1 นะครับเพราะทุกทีดูตรงนี้ตลอด

TMPIN0 อุณหภูมิบอร์ด
      TMPIN1 อุณหภูิมิ cpu

เพราะ ถ้าดูที่ core ของผมบางทีมันบอก -2 องศายังมีเลยครับ - * -

: : : edit : : :
      เห็นของคนอื่นดูที่ core กันนะครับ แต่ของผม core ยังไม่เคยเกิน 10 องศาเลยครับ เชคในเมนบอร์ด 30 กว่าองศา - * -

ยังไงก็รอผู้รู้ท่านต่อไป

ฝากถามด้วยคนอีกอย่างครับ
      tem hwmornitor กับ pcwizard ไม่ตรงกันครับ ต่างกันมากเลย - * -
      โปรแกรมไหนบอกได้ตรงกว่าครับ
      Last edited by nnnnn-set; 5 Mar 2008, 02:58:45.

Comment

TMPIN0 อุณหภูิมิ cpu ครับ
        TMPIN1 อุณหภูมิบอร์ด
        TMPIN2 อุณหภูมิ NB
        ผมว่า hwmornitor ค่อนข้างชัวป์นะครับ ผมเคยลอง pcwizard มันสู้ Everest ไม่ได้เลยลบไป

Comment

เอ่ออ งั้นรบกวนถามต่อนิดหน่อยครับ คือผมดูอุณหภูมิตรง bios ประมาณ 30 นะครับ แต่ TMPIN0 ตอนนี้ 18
          PIN1 32 อะครับ pc wizard ก็บอก processor 18 mainboard 32

สรุปคือ bios ผมเชื่อไม่ได้ ใช่มั้ยครับ

Comment

18 เย็นจัดครับ น้ำยังไม่เย็นขนาดนี้เลย ใช้เมนบอร์ดอะไรครับ Asus หรือป่า่วครับ ผมว่าจะอยู่ที่ senser

Comment

Asus m2n ครับ
              ตอนนี้ลอง cpu load 90-99% ยังขึ้นไม่เกิน 28 ํ c เลยครับ บอร์ด ยัง 32 เท่าเดิมครับ

สรุปว่า hwmornitor หรือ bios บอกตรงกว่ากันอะครับ

แล้ว sensor มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ - * -

: : : edit : : :
              hwmornitor ตอนนี้อยู่ที่ 29-30 องศา ขยับขึ้นๆลงๆครับ
              Last edited by nnnnn-set; 5 Mar 2008, 03:32:35.

Comment

ตะกี้ restart ไปดู bios cpu 26 mainboard 22
                hwmornitor cpu 16 mainboard 28
                pcwizard cpu 15 mainboard 28

ช่วยให้ข้อสรุปทีนะครับ ขอบคุณมากๆ

edit ตอนเอาพัดลมมาเป่า hwmornitor cpu 12องศา mainboard 25องศา อะครับ core1 -2องศา core2 1องศา
                Last edited by nnnnn-set; 5 Mar 2008, 04:07:37.

Comment

Everest เถอะครับ

Comment

ทำไมแต่ละคนเย็นๆ กันทั้งนั้นเลยอะคับ ของผมเปิดมาดูที่ Bios ก็เริ่มที่ 40 องศาและเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้ว จนมานิ่งที่ 53 องศานี่ละ ใช้ E2180 เคสบ้านๆ มีพัดลม 2 ตัว บอร์ดเล็กๆ (P5KPL-VM)

Comment

coretemp speedfan everest

Comment

Everest เหอะคับท่าน เข้าใจง่ายกว่าเยอะ

Comment

เหมือนท่าน aha2pro ว่า

Comment

Working...
                          X