overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ในที่สุดก็จบGears of Warซะที :)

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Talking ในที่สุดก็จบGears of Warซะที :)

ก็เรื่องมันมีอยู่ว่า.. เมื่อไม่นานมานี้เพื่อนผมเอาGOWมายัดให้เล่น แล้วก็บอกว่าเล่นซะ มันส์โคตร!! ผมก็ว่า..เอาก็ได้ฟะ ปกติไม่ค่อยถูกโรคกะเกมยิงๆเท่าไหร่นัก เพราะเล่นไม่เคยจบเลยถ้าไม่ใช้สูตรช่วย
    และแล้ว.. วันที่รอคอยก็มาถึง ผมเล่นGOWจบโดยไม่ใช้สูตรแล้วคร้าบบบ เกมก็ไม่ยากไม่ง่าย(ตายหลายรอบเลยตอนสู้กะบอส) ความรู้สึกเวลาเล่นนี่ยังกะดูหนังเลยครับ มันส์ดี

แต่บางจุดผมว่ามันยังไงๆอยู่ เพราะผมเรียกพวกGearsว่า "กองทหารขาสั้น" ก็ตั้งแต่เล่นมานี่เป็นแกมแรกอ่ะครับ ที่ตัวละครกระโดดไม่ได้ แต่ดันกลิ้งข้ามเครื่องกีดขวางได้ ตลกดีเหมือนกัน

อารมณ์ขณะเล่น.. เหมือนดูหนังSci-Fi Actionครับ

ถ้าจะให้ให้คะแนนเกมนี้ผมให้9เต็ม10เลย!! หัก1คะแนนค่านายมาร์คัสกระโดดไม่ได้

OverclockZone Member youth's Avatar

เกมส์นี้ตอนแรกๆ ผมก็ไม่เล่นหรอก เพราะไม่ชอบยิงๆ แต่พอได้ Xbox360 มาก็ประเดิมเลย โห มันส์มากๆ แต่พอมาเล่นในคอม อ้าว เฮ้ย ทำไมเนื้อเรื้องตรงนี้ เราไม่เจอ ใน 360 น้อ งง ไปเลยผม จบไปหลายรอบละ สนุกครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ดีจายด้วยครับ เกมนี้มันมากจนผมจบไป2รอบ แต่ผมละเซงกับไอ้เพื่อนรักของเราชื่อDOMรู้สึกมันเป็นภาระยังไงไม่รู้ โดยเฉพาะตอนสู้กับบอสใหญ่ในรูป

OverclockZone Member Macro's Avatar

ดีจายด้วยจ้าา..

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

ผมก็ชอบครับ ตอนแรกไม่คิดจะเล่นเหมือนกันเพราะดุภาพจากตัวอย่างมันดูทึมๆหม่นๆไม่ชวนติดตามแต่พอได้ลองละไม่อยากหยุดเล่นเลยครับ 55+ EDITOR'S CHOICE เอาไปเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

Quote Originally Posted by Zemos View Post
    ดีจายด้วยครับ เกมนี้มันมากจนผมจบไป2รอบ แต่ผมละเซงกับไอ้เพื่อนรักของเราชื่อDOMรู้สึกมันเป็นภาระยังไงไม่รู้ โดยเฉพาะตอนสู้กับบอสใหญ่ในรูป
    สำหรับDomนี่ไม่ใช่แค่กับบอสนะครับ ขนาดตอนสู้กับBerserkerครั้งแรก ผมก็ไม่รู้ว่านายนี่มันไปยืนค้ำหัวBerserkerอีท่าไหน แต่ทันโดนชนตายประมาณ3-4รอบได้... เล่นเอาเซ็งไปเลย
    พอจะเล่นCo-opผ่านHamachiก็ดันเข้าไปเล่นไม่ได้(ว่าจะให้เื่พื่อนเล่นเห็นDomให้ซะหน่อย) ต้องแก้สารพัดสาเพ สรุปว่าในที่สุดก็ลายนายนี่ออกมาจากรูนั่นได้ครับ แล้วก็จบซะที

Quote Originally Posted by kerdyou View Post
    ผมก็ชอบครับ ตอนแรกไม่คิดจะเล่นเหมือนกันเพราะดุภาพจากตัวอย่างมันดูทึมๆหม่นๆไม่ชวนติดตามแต่พอได้ลองละไม่อยากหยุดเล่นเลยครับ 55+ EDITOR'S CHOICE เอาไปเลย
    บางฉากมืดมากๆครับ ปวดตาเหมือนกัน แต่ก็สนุกสุดๆจนพยายามเล่นจนจบ
    Last edited by Beaver_XT; 5 Mar 2008 at 00:56:04.

OverclockZone Member heatie's Avatar

เดี๋ยวจบจะว่าให้จบ แล้วไปกวาด Bioshock ต่อ แล้วเดี๋ยวเลยไป Oblivion ด้วยเลย เครื่องแรงละ เจอกันหน่อย

อ่าว แล้วงานเอ็งล่ะฮีท 555+

OverclockZone Member KORNY's Avatar

ดีใจด้วยครับ สนุกดีเกมนี้ ส่วนdom นั้นต้องคอยไปช่วยประจำเพราะชอบไปยืนให้เขายิง-*-
    เรียกก็ไม่ค่อยมา เลยทิ้งมันไว้นั้นแระเด๋วมันก็โพล่มาเอง

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

สอนบ้างดิ ด่าน3ยังไม่ผ่านมาเป็นเวลา6เดือนได้

Quote Originally Posted by KORNY View Post
    ดีใจด้วยครับ สนุกดีเกมนี้ ส่วนdom นั้นต้องคอยไปช่วยประจำเพราะชอบไปยืนให้เขายิง-*-
    เรียกก็ไม่ค่อยมา เลยทิ้งมันไว้นั้นแระเด๋วมันก็โพล่มาเอง
    มันชอบขวางทางอ่ะครับ บางทีก็ต้องทิ้งไว้หล่ะ แต่จู่ๆมันก็โผล่มาข้างเราซะงั้น!!

Quote Originally Posted by sc View Post
    สอนบ้างดิ ด่าน3ยังไม่ผ่านมาเป็นเวลา6เดือนได้
    ถึงตรงไหนแล้วอ่ะครับ ถ้าจำได้เดี๋ยวช่วยบอก

OverclockZone Member dvung's Avatar

จริงๆเกมส์นี้มันดังมากเลยนะครับที่ เมืองนอกสังเกตุจากหนังหลายๆเรื่องจะมีการเปิดเกมส์ทิ้งใว้ให้เห็น(เหมือนจงใจเลย)ที่เห็นก็มี Die Hard 4 แล้วก็ Transformers พอดูเรื่องนี้ทีไรก็จะเอามาเล่นทุกทีเลย

OverclockZone Member nalin's Avatar

ยังไม่ได้เล่นเลย

OverclockZone Member sabuyteen's Avatar
    อ้อมน้อย พุทธมณฑลสาย5

อยากได้สูตรจัง อิอิ แต่ก็จบแล้วเหมือนกัน

OverclockZone Member 2RIVERer's Avatar

เกมนี้โดนใจผมที่สุดในรอบหลายเดือนเลย ทั้งกราฟิกสวยงามละเอียดยิบ เสียงพากย์ ละก็อารมณ์ การเดินเรื่องมีจังหวะที่ลงตัว
    ทำเอาช็อตคัตเกมอื่นหน้าเดสก์ทอปเงียบเหงาไปพักใหญ่
    และคิดว่าจะเล่นอีกรอบอย่างไม่เบื่อครับ
    เสียดายบ้านเราไม่ได้ลิขสิทธิ์จัดจำหน่าย ไม่งั้นสอย.

OverclockZone Member swordman2's Avatar

เล่น co-op กับวง lan ในบ้าน

น๊อค 3 รอบยังไม่เบื่อเลยครับ !!

ยินดีด้วย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ยินดีด้วย
    ยังไม่ได้เล่นเลย แต่มีแผ่นแล้ว HDD เต็ม เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

เอาไปเล่น co-op กับเพื่อน ที่มหาลัย ไม่มี เบื่อ
    เบื่อตรงมันกระโดดไม่ได้ เหมือน R6Vegas นี่แหละ ฮ่าฮ่าฮ่า

OverclockZone Member Gatay's Avatar

เซฟหายไป 3 ครั้ง ... แก้ไม่ขาด

ยังไม่ถึงไหนเลยครับ ... ยังเซ็งไม่หาย - -"

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by dvung View Post
    จริงๆเกมส์นี้มันดังมากเลยนะครับที่ เมืองนอกสังเกตุจากหนังหลายๆเรื่องจะมีการเปิดเกมส์ทิ้งใว้ให้เห็น(เหมือนจงใจเลย)ที่เห็นก็มี Die Hard 4 แล้วก็ Transformers พอดูเรื่องนี้ทีไรก็จะเอามาเล่นทุกทีเลย
    มีคนสังเกตุเหมือนผมด้วย

Bookmarks

Bookmarks