Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็จบGears of Warซะที :)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็จบGears of Warซะที :)

ก็เรื่องมันมีอยู่ว่า.. เมื่อไม่นานมานี้เพื่อนผมเอาGOWมายัดให้เล่น แล้วก็บอกว่าเล่นซะ มันส์โคตร!! ผมก็ว่า..เอาก็ได้ฟะ ปกติไม่ค่อยถูกโรคกะเกมยิงๆเท่าไหร่นัก เพราะเล่นไม่เคยจบเลยถ้าไม่ใช้สูตรช่วย
    และแล้ว.. วันที่รอคอยก็มาถึง ผมเล่นGOWจบโดยไม่ใช้สูตรแล้วคร้าบบบ เกมก็ไม่ยากไม่ง่าย(ตายหลายรอบเลยตอนสู้กะบอส) ความรู้สึกเวลาเล่นนี่ยังกะดูหนังเลยครับ มันส์ดี

แต่บางจุดผมว่ามันยังไงๆอยู่ เพราะผมเรียกพวกGearsว่า "กองทหารขาสั้น" ก็ตั้งแต่เล่นมานี่เป็นแกมแรกอ่ะครับ ที่ตัวละครกระโดดไม่ได้ แต่ดันกลิ้งข้ามเครื่องกีดขวางได้ ตลกดีเหมือนกัน

อารมณ์ขณะเล่น.. เหมือนดูหนังSci-Fi Actionครับ

ถ้าจะให้ให้คะแนนเกมนี้ผมให้9เต็ม10เลย!! หัก1คะแนนค่านายมาร์คัสกระโดดไม่ได้

เกมส์นี้ตอนแรกๆ ผมก็ไม่เล่นหรอก เพราะไม่ชอบยิงๆ แต่พอได้ Xbox360 มาก็ประเดิมเลย โห มันส์มากๆ แต่พอมาเล่นในคอม อ้าว เฮ้ย ทำไมเนื้อเรื้องตรงนี้ เราไม่เจอ ใน 360 น้อ งง ไปเลยผม จบไปหลายรอบละ สนุกครับ

Comment

ดีจายด้วยครับ เกมนี้มันมากจนผมจบไป2รอบ แต่ผมละเซงกับไอ้เพื่อนรักของเราชื่อDOMรู้สึกมันเป็นภาระยังไงไม่รู้ โดยเฉพาะตอนสู้กับบอสใหญ่ในรูป

Comment

ดีจายด้วยจ้าา..

Comment

ผมก็ชอบครับ ตอนแรกไม่คิดจะเล่นเหมือนกันเพราะดุภาพจากตัวอย่างมันดูทึมๆหม่นๆไม่ชวนติดตามแต่พอได้ลองละไม่อยากหยุดเล่นเลยครับ 55+ EDITOR'S CHOICE เอาไปเลย

Comment

Originally posted by Zemos View Post
            ดีจายด้วยครับ เกมนี้มันมากจนผมจบไป2รอบ แต่ผมละเซงกับไอ้เพื่อนรักของเราชื่อDOMรู้สึกมันเป็นภาระยังไงไม่รู้ โดยเฉพาะตอนสู้กับบอสใหญ่ในรูป
            สำหรับDomนี่ไม่ใช่แค่กับบอสนะครับ ขนาดตอนสู้กับBerserkerครั้งแรก ผมก็ไม่รู้ว่านายนี่มันไปยืนค้ำหัวBerserkerอีท่าไหน แต่ทันโดนชนตายประมาณ3-4รอบได้... เล่นเอาเซ็งไปเลย
            พอจะเล่นCo-opผ่านHamachiก็ดันเข้าไปเล่นไม่ได้(ว่าจะให้เื่พื่อนเล่นเห็นDomให้ซะหน่อย) ต้องแก้สารพัดสาเพ สรุปว่าในที่สุดก็ลายนายนี่ออกมาจากรูนั่นได้ครับ แล้วก็จบซะที

Originally posted by kerdyou View Post
            ผมก็ชอบครับ ตอนแรกไม่คิดจะเล่นเหมือนกันเพราะดุภาพจากตัวอย่างมันดูทึมๆหม่นๆไม่ชวนติดตามแต่พอได้ลองละไม่อยากหยุดเล่นเลยครับ 55+ EDITOR'S CHOICE เอาไปเลย
            บางฉากมืดมากๆครับ ปวดตาเหมือนกัน แต่ก็สนุกสุดๆจนพยายามเล่นจนจบ
            Last edited by Beaver_XT; 5 Mar 2008, 00:56:04.

Comment

เดี๋ยวจบจะว่าให้จบ แล้วไปกวาด Bioshock ต่อ แล้วเดี๋ยวเลยไป Oblivion ด้วยเลย เครื่องแรงละ เจอกันหน่อย

อ่าว แล้วงานเอ็งล่ะฮีท 555+

Comment

ดีใจด้วยครับ สนุกดีเกมนี้ ส่วนdom นั้นต้องคอยไปช่วยประจำเพราะชอบไปยืนให้เขายิง-*-
                เรียกก็ไม่ค่อยมา เลยทิ้งมันไว้นั้นแระเด๋วมันก็โพล่มาเอง

Comment

สอนบ้างดิ ด่าน3ยังไม่ผ่านมาเป็นเวลา6เดือนได้

Comment

Originally posted by KORNY View Post
                    ดีใจด้วยครับ สนุกดีเกมนี้ ส่วนdom นั้นต้องคอยไปช่วยประจำเพราะชอบไปยืนให้เขายิง-*-
                    เรียกก็ไม่ค่อยมา เลยทิ้งมันไว้นั้นแระเด๋วมันก็โพล่มาเอง
                    มันชอบขวางทางอ่ะครับ บางทีก็ต้องทิ้งไว้หล่ะ แต่จู่ๆมันก็โผล่มาข้างเราซะงั้น!!

Originally posted by sc View Post
                    สอนบ้างดิ ด่าน3ยังไม่ผ่านมาเป็นเวลา6เดือนได้
                    ถึงตรงไหนแล้วอ่ะครับ ถ้าจำได้เดี๋ยวช่วยบอก

Comment

จริงๆเกมส์นี้มันดังมากเลยนะครับที่ เมืองนอกสังเกตุจากหนังหลายๆเรื่องจะมีการเปิดเกมส์ทิ้งใว้ให้เห็น(เหมือนจงใจเลย)ที่เห็นก็มี Die Hard 4 แล้วก็ Transformers พอดูเรื่องนี้ทีไรก็จะเอามาเล่นทุกทีเลย

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลย

Comment

อยากได้สูตรจัง อิอิ แต่ก็จบแล้วเหมือนกัน

Comment

เกมนี้โดนใจผมที่สุดในรอบหลายเดือนเลย ทั้งกราฟิกสวยงามละเอียดยิบ เสียงพากย์ ละก็อารมณ์ การเดินเรื่องมีจังหวะที่ลงตัว
                            ทำเอาช็อตคัตเกมอื่นหน้าเดสก์ทอปเงียบเหงาไปพักใหญ่
                            และคิดว่าจะเล่นอีกรอบอย่างไม่เบื่อครับ
                            เสียดายบ้านเราไม่ได้ลิขสิทธิ์จัดจำหน่าย ไม่งั้นสอย.

Comment

เล่น co-op กับวง lan ในบ้าน

น๊อค 3 รอบยังไม่เบื่อเลยครับ !!

ยินดีด้วย

Comment

Working...
                              X