overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: แจ้งหาย NB Fujitsu S7211

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Default แจ้งหาย NB Fujitsu S7211

แจ้งหาย NB Fujitsu S7211
    SN : ขอปิดไว้นะครับ ผมอยากให้เครือ่งเข้าศูนย์

หายที่ลานจอดรถ เมืองทอง ข้าง T8
    เซ็งอย่างแรง เสียดาย แต่งานข้างใน

อุปกรณ์ ข้างใน ที่ไม่เหมือน ชาวบ้าน
    HD : WD 320 GB ไม่มีประกัน
    HD : Hitachi 160 GB อยู่ใน HD Bay <-- ต้องสังซื้อ
    Ram : GEIL 2 GB x 2 ตัว ของ Saveway
    CPU T7700
    Last edited by data_db2; 5 Mar 2008 at 01:46:46.

OverclockZone Member superego1g's Avatar

โอ้วท่านหายวันไหนอ่ะ เสียดายแทน t77 เพิ่งได้มาอีก

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ทำยังไงถึงหายละครับ ท่าน - -;

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดันไป

OverclockZone Member

มันทุบกระจกรถหรือไรครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เสียใจด้วยนะครับ คงจะเสียทั้งงานและของ...เซ็งกันไปเลยทีเดียว ยังไงก็ขอให้ตามจับตัวได้เร็วๆ แล้วก็ขอให้ได้ของคืนพร้อมงานข้างในนะครับ

ว่าแต่มันเอาไปยังไงอ่ะครับ ทุบกระจกหรอครับ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

โดนเปิดจากท้ายรถครับ NS NX Coupe เคยโดนชนท้ายซ่อมแล้ว lock มันไม่ค่อยดี
    แล้วถ้าเปิดจากตรงท้ายรถสัญญาณกันขโมยจะไม่ดัง เปิดได้ ทะลุหน้ารถเลย Front วิทยุ พระหน้ารถ เศษตัง อยู่ครบ

ปกติจะไม่ทิ้งไว้พอดีวันนี้เอา NB ออฟฟิตกลับมาทำงานด้วย เลยเอากระเป๋าไว้ในรถ รถก็ติดฟิลม์ มืดมาก ส่องยังไงก็ไม่เห็น
    คิดว่าคงพวกขี้ยาแถวนั้น เหลือ แต่ กระเป๋า กับ DVD ให้ดูต่างหน้า
    ซวย อย่างแรง พร่งนี้คงไปแจ้งความครับ

ลักษณะเครื่องจะติดสติกเกอร์ทั้งเครื่องด้วยผ้าหนังเทียม สีดำ
    ไม่มี DVD Rom แต่จะเป็น HD 2 ลูก เป็น WD 320 GB , Hitachi 160 GB
    Last edited by data_db2; 5 Mar 2008 at 01:39:54.

OverclockZone Member independent131's Avatar

คนรู้จักกันแน่เลย ถึงได้รู้ว่าล็อกท้ายรถมันไม่ดี แล้วสัญญาณจะไม่ดังด้วย
    แล้วที่ลานจอดรถไม่มียามเหรอครับ
    Last edited by independent131; 5 Mar 2008 at 16:07:09.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

แล้วโจรมันรู้ได้ไงหว่า..ว่าล๊อคท่านไม่ดี?? ยังไงซะพวกนี้มันมีเซนส์พิเศษนะครับ เหมือนจะรู้ได้ว่าเราเอาอะไรไว้ที่ไหน
    ยังไงก็รีบๆแจ้งความดีกว่าครับ

OverclockZone Member e20wac's Avatar

แจ้งความโลด

คนรู้จักกันแน่เลย ถึงได้รู้ว่าล็อกท้ายรถมันไม่ดี แล้วสัญญาณจะไม่ดังด้วย
    แล้วที่ลานจอดรถไม่มียามเหรอครับ
    - คือรถเคยโดนชนมาแล้ว กระจกหาอะไหล่ไม่ได้ ครับ ครึ่งหลังเลยตีแผ่นเหล็กปิด เป็นรถ 2 ประตูรุ่นเก่าไขด้านหลัง ทะลุด้านหน้า ซึ่งตอนนั้นร้านใส่กันขโมยตรงด้านหลังไม่ได้ ซวย
    - ลานจอด ของเมืองทองไม่มี ยามเดินครับ มี ตึกละ 2 คนเอง นอกจากที่จอดรถพิเศษ T10 ถึงมีครับ หายบ่อยครับ ลองถาม มอไซด์รับจ้างดูแล้ว

แล้วโจรมันรู้ได้ไงหว่า..ว่าล๊อคท่านไม่ดี?? ยังไงซะพวกนี้มันมีเซนส์พิเศษนะครับ เหมือนจะรู้ได้ว่าเราเอาอะไรไว้ที่ไหน ยังไงก็รีบๆแจ้งความดีกว่าครับ
    - มันคงตั้งใจเอา วิทยุ อ่ะครับ แต่ดันได้ของแพง
    - มันเหมือนไขเอามากกว่าครับ น้องที่ออฟฟิต ก็ไม่เห็นรอยงัด

คงไปเย็นนี้ครับ แล้วค่อยติดต่อ Fujitsu
    ซวยครับ เสียดายข้อมูลข้างใน ตั้งแต่ สมัยเริ่มทำงาน

สักพัก คงประกาศหาซื้อ ในเวป NB หละครับ เพราะมี รูปถ่ายตอนแกะเครื่อง แกะ CPU เก็บไว้ในมือถืออยู่
    เลยมี ID harddisk , ram cpu ครบเลย

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้เจอเร็วๆครับ

ขอบคุณครับ ท่าน
    โชคดีไม่เคยถ่ายคลิป

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by data_db2 View Post
    ขอบคุณครับ ท่าน
    โชคดีไม่เคยถ่ายคลิป
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member SlaxBlack's Avatar

เอาใจช่วย ครับ ขอให้ได้กลับคืนนะครับ

เสียดายแทน เอาใจช่วยให้ได้กลับคืนไว ๆ นะครับ

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ได้คืนไวๆ โจรสบายเลยมีของดีใช้ฟรีๆ แหะๆ

ขอบคุณคร้าบ
    สักพัก จะเริ่มตามละครับ

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

เอาใจช่วยครับ

เด่วนี้ตามเจอได้ง่ายขึ้นเยอะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks