Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ด่วนเกี่ยวกับ MSI K9A2-CF กับ XFX 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ด่วนเกี่ยวกับ MSI K9A2-CF กับ XFX 9600GT

คือวันนี้ผมไดไป้ซื้อคอมให้เพื่อนมาชุดนึง ซึ่งสองตัวที่กล่าวมานี้ ซื้อที่ร้าน Compute & More

ตอนที่ซื้อเมนบอร์ดพอดีเหลือบไปเห็นตัว XFX9600GT XXX ผมก้อเรยถามเค้าว่าต่างกันตรงไหน

เค้าตอบมาว่าต่างกันที่ GPU ซึ่งจะเพิ่มจาก 650 เป็น 700 หน้ากล่องก้อมีสติกเกอร์แปะบอกไว้

พอมาถึงบ้านประกอบเสด ลงไดร์เวอร์เมนบอร์ดทุกตัวจากซีดีที่ได้มาหมดแล้ว ยกเว้น

ไดร์เวอร์ ซาวด์การ์ดที่โหลดมาใหม่เพราะเห็นมีท่านนึงบอกว่าตัวที่ให้มามีปัญหา ลงได้ไม่มีปัญหา

ปัญหาอยู่ที่ ไดร์เวอร์ การ์ดจอก้อได้โหลดตรงมาจาก www.nvidia.com แต่พอนำมาติดตั้งแล้ว

ขณะกำลังติดตั้งอยู่จอก้อเปลี่ยนเป็น จอมืด แล้วทางมุมบนซ้ายไม่บนมากนัก ก้อมี เครื่องหมาย - กระพริบอยู่

รออยู่ซัก 5 นาทีก้อไม่ีมีอะไรเปลี่ยนแปลงยังเป็นอย่างเดิม จนลองนลงไดร์เวอร์ใหม่ที่ได้มาจาก
    แผ่นแล้วก้อยังมีอาการเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร

อยากใ้ห้ผู้ที่เคยมีปัญหานี้ช่วยผมด้วยคับ รู้สึกไม่สบายใจมากเรย ไม่รู้ว่าสองตัวนี้มันเข้ากันได้หรือป่าว

ส่วนนี่เป็นสเป็กคร่าวๆคับ

AMD X2 5600+ AM2
    Ram Kingston 800 1GB*4
    MSI K9A2-CF
    XFX GF9600GT XXX
    PSU Enermax 460 Watts

ใครพอทราบหรือมีประสบการณ์แล้วช่วยบอกวิธิแก้หน่อยนะคับ

ขอบคุณมากครับ

ช่วยผมหน่อยคับ

Comment

ไม่มีใครรู้เรยเหรอคับ

Comment

รออีกสักนิดครับคงมีผู้รู้มาตอบแต่ถ้าไม่มีก็เอาไปที่ร้านโลดครับ ยังไม่ถึง 7 วันถ้ามีปัญหาคงเปลี่ยนได้อยู่แล้น

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
          X