Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับใช้ Swiftech Apogee-GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับใช้ Swiftech Apogee-GTX

ขอถามหน่อยครับตอนนี้ใช้บล๊อก Swiftech Apogee-GTX แล้วที่นี้ลองเอาหัวฟิตติ่งของ TT ขนาด 3/8" มาใส่มันก็ใส่ได้นะครับ ขนาดเดียวกันเวลาขันไม่ได้ฝืนเลยนะครับ แต่มีคำถามขอถามหน่อยครับว่า มันจะใช้แทนกันได้มั้ยครับ ระหว่างฟิตติ่งของ TT กับ Swiftech เพราผมมาสังเกตุว่าตรงส่วนเกลียวของทั้ง 2ยีห้อมันไม่เท่ากันครับ เกลียวของ TT มันจะยาวกว่าของ Swiftech นะครับ กลัวว่าถ้าใช้ของ TT มาใส่กับบล๊อก Swiftech Apogee-GTXแล้วมันจะไปขวางทางน้ำนะครับทำให้น้ำในบล๊อกมันไหลได้ไม่ดี (ที่จะใช้หัวฟิตติ่งของ TT เพราะว่ามันมีหัวขันตรงสายให้ด้วยนะครับ ดูแน่นหนาดีครับ) ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ มีใครเคยใช้แล้วช่วยบอกผมด้วยนะครับ

ุคุณติใส่หัวของ Swiftech ไปดีกว่าครับ แล้วตรงข้อต่อกับสายยาง ก็หาเข็มขัดรัดสาย จากร้านประปาเอา

แต่มันจะไม่สวยนี่สิ o_O

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
      ุคุณติใส่หัวของ Swiftech ไปดีกว่าครับ แล้วตรงข้อต่อกับสายยาง ก็หาเข็มขัดรัดสาย จากร้านประปาเอา

เอางั้นหรอครับ มันใช้กันแล้วไม่ดีหรอครับคุณโอ๊ต

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
        เอางั้นหรอครับ มันใช้กันแล้วไม่ดีหรอครับคุณโอ๊ต
        ก็อย่างที่คุณติกังวลครับ ผมว่ามันจะไปบังทางน้ำนะ เวลาใส่ฟิตติ้งของ TT ลงไปน่ะครับ

อย่าลืมว่าบล็อค SW เนี่ย มันมีฟินยื่นขึ้นมา เกือบถึงรูเสียบฟิตติ้งเลยนะครับ

เพราะฉะนั้นถ้าใส่ฟิตติ้ง TT เข้าไปแล้ว มันจะไปเสียบแปะพอดีกับฟินในบล็อคเลยนะครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post

ผมว่าตามท่านโอ๊ดเลยครับ แล้วใส่ของttแล้วเกลียวไม่ติดฟินหรือครับ ดูเหมือนของเดิมจะชิดกับฟินเลย
          Last edited by sc; 14 Aug 2008, 18:09:08.

Comment

เคลียร์ครับพ้ม ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

Working...
            X