Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N กับ 4200+ ลากได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N กับ 4200+ ลากได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

ใครใช้ ชุดนี้อยู่ช่วยแนะนำที่ครับ m2n กับ 4200+ 90 nm ผมลองปรับบัส ได้สูงสุดได้แค่ 220 ได้ความเร็วที่ 2475 mhz ตันแล้วครับถ้าลากมากกว่านี้ บูตไม่ขึ้นเลยครับ ลอง ปรับตัวคูณลงมา 10 แล้วเพิ่มบัส ก็ไม่ได้ผล ลองหลายวิธีแล้ว ได้แค่นี้เอง ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

สถานภาพเดียวกันกับผมครับ บอร์ด m2n เหมือนกันครับ เพิ่ม fsb ได้นิดเดียว

มีแต่คนบอกว่าลากไม่ไปครับ m2n

รอคนใช้ m2n ที่ลากไปมาช่วยด้วยคนครับ

Comment

ผมว่า cpuท่านด้วยนะ 90nm มันไม่ค่อยขึ้นนี่ครับ ถ้าจำไม่ผิดอ่า

Comment

ขอบคุณครับ ..ใครพอจะมีวิธีดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าไม่ได้จริงๆจะได้...ขายหาของไม่มาเล่นดีกว่า

Comment

ของผม M2N กับ 4000+

ลากจาก 2.11 >> 2.73

ของนายก็น่าจะได้ประมาณ 2.8-2.9 ละมั้งครับ

Comment

Originally posted by samza101 View Post
            ของผม M2N กับ 4000+

ลากจาก 2.11 >> 2.73

ของนายก็น่าจะได้ประมาณ 2.8-2.9 ละมั้งครับ

ทำยังงัยครับ ท่านช่วยแนะนำคร่าวๆ....หน่อยครับ จะได้เป็นแนวทาง ไปอัดมันอีกที

Comment

อัด bus cpu ของผมจาก 200 อัดไป 260 แล้วก็ตันแค่นี้ครับ ปรับค่าอย่างอื่นก็ไปไม่ได้

Comment

บอร์ด m2n แนะนำอย่าปรับตัวคูณเลยครับ ผมปรับยังไงก็ลากไม่ไป

ลองลด bus ram ดูนะครับ ของผมลด bus ram เหลือ 533 ลากได้fsb จาก bus 800 ได้จาก
                216 เป็น 245 เลยครับ แต่ 245 ไม่นิ่งเลยเหลือ 240

Comment

Originally posted by nnnnn-set View Post
                  บอร์ด m2n แนะนำอย่าปรับตัวคูณเลยครับ ผมปรับยังไงก็ลากไม่ไป

ลองลด bus ram ดูนะครับ ของผมลด bus ram เหลือ 533 ลากได้fsb จาก bus 800 ได้จาก
                  216 เป็น 245 เลยครับ แต่ 245 ไม่นิ่งเลยเหลือ 240

อัดไปได้อีกหน่อยครับ ผมลด บัสแรมลงมา อยู่ที่ 667 ตามที่ท่านแนะนำ แล้วลาก บัส cpu ไปแตะที่ 240 แล้วลด ht ลงมาที่ 800 ได้ความเร็ว ซีพียู 2.64 ghz ครับเข้าวินโด้ได้เทสผ่านทุกอย่างครับ
                  ขอบคุณทุกท่านครับ ความเร็วแค่นี้น่าจะพอเพียงแล้วมั้ง สำหรับ 90 nm กากๆตัวนี้

Comment

ผมไปได้ไกลนะ จาก 2.21/// ไปถึง 2.91

Comment

Originally posted by aumletsgo View Post
                      ผมไปได้ไกลนะ จาก 2.21/// ไปถึง 2.91
                      สุดยอดเลยท่าน ขอวิธีปรับหน่อยครับ เอาแบบละเอียดนิสหนึ่ง

Comment

Originally posted by aumletsgo View Post
                        น่าอิจฉาจัง ทำไงเนี่ย ช่วยแน่ะแนวทางหน่อยจิ m/b AsrocK ขอแจม อิอิ
                        แต่แค่นี้ก้อคุ้มค่ากะตังค์ที่เสียไปละคร้าบบบ :smellie_oooo

Comment

คุณเชื่อไหม

อิอิ เอาแบบสุดขั้วเลยนะ แบบว่าตายกันไปข้างดูกันเอาเอง ไปถึง 3.4 กับอะไหล่กากๆๆอีกไม่กี่ชิ้น บอกแล้วครับให้ตายกันไปข้าง 555+

Comment

ตายไม่ตายมาดูกัน clock ก่อนขาย เจ้า 4200+

ตายไม่ตายมาดูกัน clock ก่อนขาย เจ้า 4200+
                            Attached Files

Comment

ของท่าน มัน 65 nm นี่มิน่าถึงได้อัดได้เยอะขนาดนี้ แถมเมนบอร์ดท่านก็อัดไฟซีพียูได้เกิน 1.3 v อีก ของผม 90 nm แถมเมนบอร์ด อัดไฟ ซีพียู สุดๆ แค่ 1.3 v เลยไปใหนไม่ได้เลย

รู้งี้ซื้อ ตัว 65 นาโน มาก็ดีแระ ราคาเกินกันอยู่แค่ 300 กว่าบาทเอง ...

Comment

Working...
                              X