overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 142

Thread: มาส่งข่าวด่วน!!! Asus Sonar D2 มาแล้ว

OverclockZone Member takai's Avatar

Talking มาส่งข่าวด่วน!!! Asus Sonar D2 มาแล้ว

มาส่งข่าวด่วน!!! Asus Sonar D2 มาแล้ว ที่ Compu & More ประกัน 3 ปี Synnex

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

how much

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ราคาเท่าไรครับ

OverclockZone Member takai's Avatar

5000 ก่า ๆๆ

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

กว่าไป 900 - -"

แต่เสียงมันสุดยอดกว่า X-fi นะผมว่า

จะเอาให้พี่ต้นตัดให้น่าจะถูกกว่า

OverclockZone Member

มันคืออะไรครับ

OverclockZone Member excomics's Avatar

ที่ว่าเสียงดีกว่า นี่ เทสฟังดู รึยังอะคับ หรือ พูดลอยๆ - - (ไม่ได้ว่านะแค่ถามตรงๆ) ไม่ใช่อะไรถ้าดีกว่าจิงๆจะได้หามาลองใช้

Talking ส่วนตัวแล้วผมว่างั้นนะครับ เพราะลองฟัง X-Fi ตัวลอง Top แล้ว

Quote Originally Posted by excomics View Post
    ที่ว่าเสียงดีกว่า นี่ เทสฟังดู รึยังอะคับ หรือ พูดลอยๆ - - (ไม่ได้ว่านะแค่ถามตรงๆ) ไม่ใช่อะไรถ้าดีกว่าจิงๆจะได้หามาลองใช้
    ถอด Sonar มาฟังบ้าน ไอ้ตัวนี้มันฟังเพลง + ดูหนังแล้วดีกว่า ความคิดเห็นส่วนตัวจ้า

Default Sound Card

Quote Originally Posted by Audna View Post
    มันคืออะไรครับ
    จ้า

OverclockZone Member cmo's Avatar

สรุปแล้ว ก็หูใครหูมันครับ ต้องลอง(เสียตัง)

OverclockZone Member excomics's Avatar

*-* ลองเสียตั้ง 5900 เหมือนตอนผมลอง 2ZS ใหม่ๆเลยนะเนี่ย

Default ขอโทษนะครับท่านใช้ Sound Card ตัวไหนอยู่ครับ

Quote Originally Posted by excomics View Post
    *-* ลองเสียตั้ง 5900 เหมือนตอนผมลอง 2ZS ใหม่ๆเลยนะเนี่ย
    กำลังเก็บข้อมูล

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ดีจริงๆดครับ ยืนยันอีกเสียง ถ้าถามว่าฟังหรือยัง ก็ตามรูปครับ

ที่รู้สึกมีอะไรมากกว่าปกติก็ DTS Interactive ที่นอกเหนือ dolby digital live ครับ และ 24/192 ทุก ch ครับ ผมต่อ digital ใน PCM เหมือนกันๆ นะ เก็บรายละเอียดดีกว่าการ ต่อ digital จาก HD Realtec onboard ครับ ที่สำคัญ ไม่รู้จะเรียก feature หรือ ลูกเล่นดี มันเยอะดีครับ ยังไม่ได้ฟัง Analog แบบ จริงๆจังๆ เท่าไหร่ แต่คงไม่ขี้เหร่หรอกครับ DAC ของ Burr Brown PCM1796 ครับ

รายละเอียดทั้งหมด ครับ http://www.digit-life.com/articles3/...a/asus-d2.html

จริงๆ ราคามันต่ำกว่า 5900 ครับ แต่กว่าตอนผมซื้อมันมีขายร้านเดียว เลยเข้าหลัก

demand มากกว่า supply อย่าหวังจะได้ลดเลย ฮึ่ม! << อันนี้ต้องเป็นที่คนขายคิดแน่ๆ
    รูป รูป
    Last edited by Aeromancer; 5 Mar 2008 at 12:38:10.

OverclockZone Member

ราคานี้สูสีกับน้อง onkyo SE-200PCI เลยนะนั่น

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

คุณ Aeromancer ลง Driver ของ CMI8788 หรือว่า ของ Asus เหรอครับ
    เคยอ่านมา ว่า xonar ใช้ ชิพ CMI8788 ถ้าลง Driver ของทาง Asus มันจะไม่เห็นชิพ ต้องลง Driver CMI8788 เสียงมันจะดีกว่าเก่า ผมก็ฝากน้องซื้อไปแล้ว 4-5 วันน่าจะถึงมือ สิ้นสุดการรอคอยซะที

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Driver ในกล่องเลยครับ มันให้อะไรมา ก็ ลงอันนั้นเลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ชิปที่ Asus ใช้ เป็น AV200 Codec Chip , Burr Brown PCM 1796 , Cirrus CS5381
    Last edited by Aeromancer; 5 Mar 2008 at 12:43:25.

Audio Core ASUS AV200
    This chipset, which Asus tells us was ‘developed in cooperation with C-Media’, appears to be a re-branded CMI8788 OxygenHD codec chip, which is the same chip that we found on the Razer Barracuda AC-1.

"appears to be a re-branded CMI8788 OxygenHD codec chip"

Copy that !

ASUS AV200 (CMI8788 OxygenHD) codec chip

ไหนๆ ก็ไหนแล้วอ่ะนะต่อเลยดีกว่า

Burr-Brown DACs (Digital-to-Analog Converters). the PCM1796, aren't the top of Burr-Brown's product line, but they're a significant step up over the Asahi Kasei (AKM) DACs used in the Razer Barracuda card

"NEC UC2-4". These are miniature relays for switching the card to ALT recording mode. ALT stands for "Analog Loopback Transformation",

Burr-Brown OPA237 opamps, which are extremely high-quality units designed for applications where high slew rate is desired. While the Razer Barracuda sound card we reviewed earlier used four stereo (2-channel) opamps

ตกลงมันแข่งกับใครกันแน่เนี่ย creative หรือ razor barracuda
    Last edited by Aeromancer; 5 Mar 2008 at 13:10:37.

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks