Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax460W ดับครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax460W ดับครับ!!

คือผมเล่นเกมส์

Lost planet อยู่

พอถึงฉากนั้นดับทุกทีครับ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ตัวVGA 8800GTS 512m

รอบพัดลม 70

อุณภูมิขณะเล่น 50ก่าๆครับ

HD 1 ตัวเองนะครับ

ไม่ได้กินไฟมากมาย ทำไมมันดับ

ดันมันเองนี่แหละ

ช่วยหนูด้วย !!

Comment

ฉากนั้นมันฉากไหนหว่า?
      น่าจะเสียที่วินโดว์หรือตัวเกมนะ

Comment

ฉาก สู้กะตัวเยอะๆ น่ะครับ

แต่มันก็ ไม่ได้หน่วงเครื่อง

เพราะว่ายังลื่นอยู่อะครับ

อ่อตะกี้เข้าเกมส์ragnarok

ยังดับเลยครับ

สาเหตุมาจากไหนแน่ครับ

Comment

ลองใช้พวก Orthos เผาดูดิคับ ว่าเสถียรไหม หรือ ไฟไม่พอยังไง

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ตัวใหม่ดู
            และถ้าอุปกรณ์เยอะมากไป PSU Enermax 460W อาจจะไม่พอก็เป็นได้ สำหรับ GF8800GTS นะ

Comment

PSU น่าจะไหวนะครับ เพราะผมเคยใช้อยู่ แต่ตอนนี้เปลี่ยนใหม่แล้วครับ น่าจะเปนที่ตัวอื่นๆละครับ ดับแล้วมาที่วินโดว์หรือว่า เครื่องดับครับ ผมเคยเปนครับดับแล้วรีสตาร์ทขึ้นมาเองเลยครับ เวลาเล่นเกมส์หนักๆ แต่ของผมเปนที่แรมครับ(OCZ ReaperHPC 2GB)ตอนนั้นผมลอง Call of duty4 ครับ และเปิดหมดทุกอย่างครับ lost planet ลองไปประมาณ 2-3 ด่านเองครับ ก็เลยไปเคลมมาใหม่ครับ คราวนี้ผ่านฉลุยครับ เปิดเครื่องไว้เป็นอาทิตย์ก็ไม่ดับครับ ดูสเปก ผมด้านล่างครับแต่ PSU เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเองครับ แต่ก่อนผมก็ใช้ ENERMAX EG465P-VE ครับ *แนะนำครับผมใส่ -Vizo Propeller Slot Fan เป่าการ์ดจอครับ อุณหภูมิ ลงประมาณ 4-5องศาเลยครับ เล่นเกมส์ลื่นขึ้นอีกเหนๆครับ*

Comment

คือ

ผมก็สงสัยอยู่ เป็นที่แรมหรือเปล่า

2G/800Hz 1 slot อะครับ

ได้ของมาจากร้าน JIB ครับ

อ่อที่ดับนี่ ไม่รีเครื่องเองนะครับ

แต่ดับไปเลยอะครับเหมือนshut down

Comment

ช่วงนี้ กระแส JIB แรงจัง

Comment

ผมก้อเคยเป็นนะ เพราะอะไรก้อไม่รู้ดิคับ ไม้ได้เป็นบ่อยด้วย เหมือนอุณหภูมิจะร้อนเกินไปอ่ะคับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ

Comment

เก็บเงินเปลี่ยน PSU ครับ

Comment

Working...
                      X