Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องค่าความแรงของ CPU AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องค่าความแรงของ CPU AMD

Atlon 64 X2 dual core 4000+ 2.1Ghz
    หยากทราบว่า ค่า 4000 มันคืออะไรหรอครับ

มันน่าจะเป็นชื่อรุ่นนะแหละ

Comment

ชื่อรุ่นครับ เพื่อบอกว่า ยิ่งรุ่นสูงๆ ก็ยิ่งดี

Comment

เป็นชื่อรุ่นอะคับ 4000 คือค่าประสิทธิภาพเทียบเท่า CPU 4GHZ ของอินเทลคับแหะๆ เดาๆ

Comment

Originally posted by prieaw View Post
          เป็นชื่อรุ่นอะคับ 4000 คือค่าประสิทธิภาพเทียบเท่า CPU 4GHZ ของอินเทลคับแหะๆ เดาๆ
          เคยมีคนบอกมาแบบนี้เหมือนกันคับ ไม่รู้จิงป่าว อิอิ

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
            เคยมีคนบอกมาแบบนี้เหมือนกันคับ ไม่รู้จิงป่าว อิอิ
            ค่านี้ มันคือชื่อรุ่นครับ ไอที่บอกว่า เร็วประมานintel4ghzนั้น เค้าหมายถึงตัวเก่าครับ ตะกูลathlon64 ที่เที่ยบกะp4 3ghz ที่เป็นคอร์เดียวครับ

อย่าไปสนใจอะไีรมากเลยครับ มันคือชื่อรุ่น เหมือนe8400 e6550 ไรแบบนี้แหละ

Comment

Originally posted by prieaw View Post
              ประมาณนั้นแหล่ะคับ มันเป็นชื่อที่มีผลทางการตลาด
              สำหรับ พวกไม่ประสีประสา ที่คิดว่า ตัวเลขเย่อะๆแล้วต้องแรงเสมอไป

Comment

ภ้า 10000 อินเทลคงจะแรงมากกกกกกกกกกกกกกกกก อิอิ

Comment

เมื่อก่อนประสิทธิภาพจะขึ้นอยู่กับความเร็วครับสำหรับ Intel แต่ AMD ความเร็วน้อยกว่าแต่ให้ประสิทธิภาพเท่ากัน AMD เลยต้องตั้งชื่อCPU ที่มีความเร็ว 1.8 GHz. รุ่นเป็น 3000+ เพื่อให้ลูกค้ารู้ว่ามันมีประสิทธิภาพเทียบเท่า Pentium 4 3.0GHz. ครับ
                  แต่ปัจจุบัน Intel ได้พัฒนา CPU ให้ประสิทธิภาพต่อความเร็วดีขึ้นมากครับ คือความเร็วไม่มากแต่ให้ประสิทธิภาพเท่ากันหรือดีขึ้นครับ เลยทำให้เลขรุ่น CPU ของ AMD เท่ากับ Intel ไม่ได้แล้วครับ เพราะถ้า
                  CPU AMD รุ่น 4000+ ความเร็ว 2.1 GHz. กับ Intel ที่มีความเร็ว 4.0 GHz. มันต่างกันมากๆๆๆๆๆ เลยนะครับ

Comment

เล่นIntelดีก่าตอนนี้ อิ อิ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับบ

Comment

AMD ทุนน้อยแต่ต่อยหนักครับ เห้อๆๆๆ

Comment

ผมไม่รู้ครับ เพราะผมไม่เล่น AMD เล่นแต่ Intel ของเขาเทพ

Comment

ผมไม่รู้ครับ เพราะผมไม่เล่น Intel เล่นแต่ AMD ของเขาเทพ

Comment

มันเป็นค่า วัดประสิทธิภาพจริงในการทำงาน แต่ไม่ต้องไปเทียบกับยี้ห้อใหนทั้งนั้นแหละครับ เพราะ ตอนนี้ สปีด ไม่นำมาเทียบกันแล้วครับ ขืนเทียบตายแน่ AMD อิอิ

จากคนรัก AMD

Comment

Working...
                              X