Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะ Overclock VGA RAM CUP ต้องเปลี่ยนซิ้งไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะ Overclock VGA RAM CUP ต้องเปลี่ยนซิ้งไหม

คือเคื่องผม ใช้ซิ้งดั่งเดิมที่มันไห้มาตอนชื้ออะคับ กลัวว่าถ้า overclock แล้วมันจะไหม้อะคับ
    บ้านไม่มีแอร์ซะด้วย หรือ จะ overclock แค่นิดๆหน่อยๆพอ จะได้ไม่ร้อน เพราะอยากเล่นไครซิสไห้
    มันลื่นกว่านี้ซะนิดหน่อยอะคับ FPS เฉลี่ยแค่ 15-26 เอง ปรับ มีเดี้ยม หมด เว้น Texture-high
    shaders Quality-high Postprocessing-Quality-very high
    สเปคตามนี้คับ
    CPU C2D E4500 > oc เท่าไรดี มันจะร้อนเกินไหมคับถ้าใช้ซิ้งดั้งเดิม
    VGA XFX 8600 GT xxx 620/1600 >> 650/???? มันจะร้อนเกินไหมคับถ้าใช้ซิ้งดั้งเดิม
    RAM Kington [800] 1Gb*2 Duel > oc เท่าไรดี ไม่มีซิ้งคับ อันนี้แหละกลัวสุดๆ
    ใครพอจะมีประสบการหรือผู้รู้บอกผมทีนะคับ

ขอบพระคุณมากคราบ

ปล.ผมว่าคงใช้เวลาซักพักอะคับกว่าจะอ่านข้อความพี่ผมเขียนรู้เรื่อง
    Attached Files
    Last edited by icemanyo9002; 5 Mar 2008, 18:13:28.

แล้วแต่ สภาพแวดล้อม ห้อง กะ เครื่องที่ใช้ด้วยงับ... ต้องดูที่ อุณภูมิงับ

ส่วน OC ปาย อย่างดีก็เพิ่มแค่ 1-3 FPS งับ crysis

Comment

ผม o\c เดิมๆหมดเลยครับ ยกเว้นเสริมนิสๆ เปลี่ยนพัดลมให้แรงขึ้น แล้วก็ ตรงไหนสอดพัดลมได้ก็เป่าอัดก็เย็นลงครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800gt จะเห็นผลที่สุดครับ ถ้าจะลากลองทดแรมเป็น 1:2 ก่อน แล้วค่อยๆเพิ่มความเร็ว cpu เอาที่เสถียรที่สุดครับ ไม่ต้องไปเน้นลากครับ เพราะงบบานปลายแล้วไม่คุ้มด้วยครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          ผม o\c เดิมๆหมดเลยครับ ยกเว้นเสริมนิสๆ เปลี่ยนพัดลมให้แรงขึ้น แล้วก็ ตรงไหนสอดพัดลมได้ก็เป่าอัดก็เย็นลงครับ
          ที่จิงก็จะใส่แต่ PSU ไม่ อำนวยคับ

ส่วนที่ว่าเปลี่ยนเปน 8800gt ผมก็อยากอยู่คับ แต่ไม่มีตัง เพราะเพิ่งถอย บอด แรม CPU VGA มานี่
          และคับ รวมๆ 16000-17000 อะคับ

Comment

ทำภาพได้แต่นี้ละ

Comment

Comment

โว้วๆ ภาพสวยจริงๆ

Comment

ที่ผมocนะ ยังไม่เคยเปลี่ยนซิงค์เลย เพราะว่า ผมocแบบไม่บ้าเลือดอะ เอาพอเปนพิธี เหอๆ

ถ้าocแบบโหดๆ คงต้องเปลี่ยนซิ้งแหละครับ เสียตังแล้วสบายใจ เหอๆ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                    ที่ผมocนะ ยังไม่เคยเปลี่ยนซิงค์เลย เพราะว่า ผมocแบบไม่บ้าเลือดอะ เอาพอเปนพิธี เหอๆ

ถ้าocแบบโหดๆ คงต้องเปลี่ยนซิ้งแหละครับ เสียตังแล้วสบายใจ เหอๆ
                    ก็ว่าจะโอนิสๆละคับ โอมากไหม้แน่ๆ

ผมทำ 3DMARK06 ได้แค่ 5900+ เอง อ่า T T
                    Last edited by icemanyo9002; 5 Mar 2008, 20:22:50.

Comment

Originally posted by icemanyo9002 View Post
                      ก็ว่าจะโอนิสๆละคับ โอมากไหม้แน่ๆ

ผมทำ 3DMARK06 ได้แค่ 5900+ เอง อ่า T T
                      อย่าไปใส่ใจมากกับคะแนนครับ ใช้งานจริงได้พอใจก้อโอเคละ

ก่อนที่มันจาไหม้อะ มันดับก่อนครับ พอความร้อนถึงระดับแล้ว มันจาปิดการทำงานโดยอัตโนมัติ

Comment

ขอถามอีกอย่างคับ อุณหภูมิ ของ การ์ด 8600 gt ของ ผมเนียมันไม่ควรเกินเท่าไรคับ

ตะกี้เล่นเกมส์ 70+ แนะคับ

Comment

ใช้การ์ดจอได้คุ้มค่าจริงๆนะครับ
                          ผมยังปรับออลมีเดียมหมดอย่างเดียว ไม่มีอันไหนไฮเลย (เน้นลื่น) ได้เฟรมประมาณ 30+ ถึงค่อยน่าเล่นหน่อย

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                            ใช้การ์ดจอได้คุ้มค่าจริงๆนะครับ
                            ผมยังปรับออลมีเดียมหมดอย่างเดียว ไม่มีอันไหนไฮเลย (เน้นลื่น) ได้เฟรมประมาณ 30+ ถึงค่อยน่าเล่นหน่อย
                            จิงด้วย ออลมี ผมได้ 29-39
                            Last edited by icemanyo9002; 7 Mar 2008, 00:33:16.

Comment

จัดไป

Comment

Working...
                              X