Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อไป อุปกรณ์คอมพิวเตอร์จะแพงขึัึ้นหรือถูกลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อไป อุปกรณ์คอมพิวเตอร์จะแพงขึัึ้นหรือถูกลงครับ

ขอภาพรวมนะครับ ว่า ทั้งของใหม่ และ ก็ของเก่า จะถูกลง หรือแพงขึ้น

ถูกลงคับ

แต่ตัวที่ราคาตกก็เลิกผลิต

แล้วออกรุ่นไหม่ที่ราคาพอๆกับอันเก่า หรือแพงกว่า แต่ก็ เร็วกว่า

Comment

ผมว่าราคาประมาณนี้ แต่อุปกรณ์มันจะดีขึ้นเลื่อย แรงขึ้น ประสิทธิภาพดีขึ้น

Comment

ขอบคุณคับ เพื่อนผม มันเถียงว่าราคาแพงขึ้น เพราะอะไรมันยังไม่รุ่เลย

Comment

ปกติ ราคามันจะถูกลงเป็นไปตามธรรมชาติของมันอยู่แล้วครับ แต่ไม่รู้นะครับ ราคาคอมตอนที่ผมซื้อตอนเดือนมกรา กับ ตอนนี้ ไหงซื้อตอนมกรา มันถูกกว่าก็ไม่รู้ - - ทั้ง CPU และก็ Ram , HDD แพงกว่าเดิมทั้งนั้นเลย

Comment

ระยะปานกลาง ถึงระยะยาว ราคาจะถูกลง ประสิทธิภาพจะเพิ่มขึ้นครับ ระยะสั้นไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ครับ

Comment

ราคามีช่วง เหมือนๆเดิมครับ แต่ประสิทธิภาพต่อราคาดีขึ้น งงปะ

Comment

ความจริงเงินบาทแข็งขึ้น ราคาน่าจะถูกกว่านี้นะ ว่ามะ

Comment

Working...
                X