Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้แรมเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้แรมเสียไหมครับ

ซื้อเครื่องมาประกอบเองครับ พอดีไปเจอ
    Geil DDR2 2*2GB 800Mhz 5-5-5-15 Value
    พอมาประกอบเสร็จ เช็คดุ มันกลายเป็น 5-5-5-18 ครับ แบบนี้เคลมได้มั้ยครับ
    หรือผมไปปรับอะไรผิดไว้ ลองโหลดค่า Default ใน Bios แล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

ถอดแรมออกมาดู มันก็เขียน 800Mhz 5-5-5-15
    แต่เปิดในเครื่องเป็น 5-5-5-18 ครับ

ปรับเอาในไบออสได้เลยครับ

Comment

หาไม่เจอครับ หาทุกหัวข้อแล้ว มีแต่ปรับไฟครับ

Comment

แค่นี้ก็เทสได้โหดแล้วครับ อิอิ
        ขาดทุนเลยเนอะ

Comment

คือมันไม่ตรงตาม spec มันอยากให้มันตรงน่ะสิ
          เข้าไปหาใน Bios อย่างละเอียดอีกรอบแล้ว ยังไม่เจอเลย
          Spec ตามลายเซ็นครับ

Comment

RAM ไม่เสีย แต่ปลอมหรือเปล่าไม่รู้

Comment

ของผมก็เพิ่งซื้อมา ยืนเล็งตั้งนาน เพราะจะให้มันชิปรหัสเดียวกัน ทั้ง 2 ตัว 1G*2 800 Kington
              4 - 4 - 4 - 12 - 16 ครับ เดิมๆไม่ได้Clock

Comment

คือว่าจะปรับใน Bios มันก็ประบไม่ได้น่ะสิ มีแต่ไฟ เลี้ยง ram cpu
                แล้วก็ปรับบัสแรม แต่ปรับ CL ไม่ได้เลย

Comment

แบบนี้เครมไม่ได้หรอกครับ เพราะปกติถ้าปรับ auto มันมักจะเผื่อค่ามากกว่าค่อ default นิดหน่อย
                  แต่ถ้าปรับแบบ mannual ตามค่าที่บอกแล้ว จอฟ้า อันนี้เอาไปเครมได้เลยครับ

Comment

Working...
                  X