Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใน Directx มองไม่เห็น M/B ใครมีวิธีแก้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน Directx มองไม่เห็น M/B ใครมีวิธีแก้มั่งครับ

ใน Directx มองไม่เห็น M/B ใครมีวิธีแก้มั่งครับเป็นมาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาและครับ แต่ไม่ได้สนใจ เพราะมันใช้งานได้ปรกติ ไม่ทราบว่าผมเสียบจั้มเปอร์ตรงไหนผิดหรือป่าว(ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับจัมเปอร์นะ) แต่ใน CPUZ กับ Everest มองเห็นนะครับ งงเลย

Last edited by Boluang; 5 Mar 2008, 19:24:53.

Originally posted by Boluang View Post
    ใน Directx มองไม่เห็น M/B ใครมีวิธีแก้มั่งครับเป็นมาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาและครับ แต่ไม่ได้สนใจ เพราะมันใช้งานได้ปรกติ ไม่ทราบว่าผมเสียบตรงไหนผิดหรือป่าว

ถ้าเป็นผมจะแฟลช BIOS เวอร์ชั่นใหม่ นะ
    แต่ถ้าใช้ได้ไม่มีปัญหาก็ OK ละนะผมว่า
    ไม่เสียหรอกครับตราบใดที่ยังเปิดเล่นได้ปกตินะ

Comment

ครับ เดี๊ยวว่าจะลองแฟลชไบออสดูใหม่ก่อน

Comment

แฟลชไบออสแล้วก็ไม่หายฮือๆๆ

Comment

ไม่มีใครรู้วิธีแก้เลยเหรอครับ T_T ไม่อยากเอาไปเคลมเพราะมันเล่นได้ปรกติ

Comment

ก่อนที่จะทำอะไรต่อไป คุณลองตรวจสอบกับเครื่องอื่นๆหน่อยไม่ดีกว่าหรือว่า เครื่องคนอื่นเขาก็เป็นแบบเดียวกับคุณหรือเปล่า

ถ้าทุกคนเป็นแบบเดียวกันก็แสดงว่าเครื่องคุณไม่ได้ผิดปกติตรงไหน นอกจากคุณจะเข้าใจไปเองเท่านั้น

Comment

ของผม DFI-NF570SLI M2/G
              เป็นเหมือนกัน ตอนใช้ M2N-E ก็เป็นแบบนี้ละ

แต่บอร์ดเก่าๆส่วนใหญ่ ถ้าไม่เป็นช่องว่างๆไปเลย ก็จะเห็นรุ่น

Comment

อ๋อ โอเคครับ -*- ตกใจไปเองขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X