Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลการทดสอบว่าเมนบอร์ด GIGABYTE DES ประหยัดไฟจริงไหม !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลการทดสอบว่าเมนบอร์ด GIGABYTE DES ประหยัดไฟจริงไหม !!

ผมมีผลการทดสอบการที่เทสจากเมนบอร์ด GA-EP35-DS3R ที่มี DES หรือโหมดประหยัดพลังงาน ลองดูครับ ความแตกต่างระหว่างเปิด DES กับปิด DES ทำให้ท่านประหยัดพลังงานต่างเท่าไร

มาช่วยกันใช้ไฟกันอย่างประหยัดด้วย GIGABYTE DES เมนบอร์ดครับ

ขอบคุณผลเทสจากนิตยสาร Quick PC ครับ

จริงหรือไม่จริง อันนี้ต้องลองเองด้วยครับ

Comment

Originally posted by PonDTranG View Post
      จริงหรือไม่จริง อันนี้ต้องลองเองด้วยครับ
      อยากให้ลองกันจริงๆครับ เดี๋ยวงาน DES Road Show ผมจะเอามิเตอร์มาวัดให้ดู
      Last edited by God_Hand; 5 Mar 2008, 23:11:01.

Comment

ถามหน่อยครับ

DES เนี่ย หลักการ การทำงานคือยังไงครับ ... ?
        ใช้กลไกและวิธีอะไรถึงได้ ประหยัดพลังงาน
        และผลเสียคืออะไรครับ ?
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

น่าสนใจมากครับ

Comment

มันน่าจะเย็นลงด้วยนะผมว่า

Comment

Originally posted by PonDTranG View Post

พอลองปุบก็เสียตังก่อนเลยปั้บ

Comment

เหมือน EPU ของ Asus หรือป่าวงับ

Comment

วิธีที่ดีที่สุดในการประหยัดไฟ คือ ไม่เปิดเครื่องครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post

น่าคิด

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                      ถามหน่อยครับ

DES เนี่ย หลักการ การทำงานคือยังไงครับ ... ?
                      ใช้กลไกและวิธีอะไรถึงได้ ประหยัดพลังงาน
                      และผลเสียคืออะไรครับ ?
                      ขอเชิญมาอ่านที่นี่ครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=607

กดโหลด DES Movie

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=718

Comment

Originally posted by one View Post
                        เหมือน EPU ของ Asus หรือป่าวงับ
                        ต่างกันเยอะครับ ของ G เป็น Multi Gear ของ A มีแค่ 2 Gear เท่านั้น ไว้จะเทียบให้ดูครับ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                          วิธีที่ดีที่สุดในการประหยัดไฟ คือ ไม่เปิดเครื่องครับ
                          แล้วท่านจะมาโพสแบบนี้ได้ไหมละ อิอิ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post

สมัยนี้เสียเงินเป็นเรื่องธรรมดาครับ อิอิ เสียแต่คุ้นมครับ ประหยัดมากๆ

Comment

ใช้เมนบอร์ดรุ่น DES มาร่วมกิจกรรมที่นี่ครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=1141

Comment

Working...
                              X