Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดระเบียบห้องค้าเบอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mod ] จัดระเบียบห้องค้าเบอร์

ตามที่ได้รับแจ้งจากสมาชิกหลายท่านว่า มีผู้ขายบางท่านเอารัดเอาเปรียบด้วยการตั้งกระทู้แยกขายเบอร์จำนวนมาก
    overclockzone ขอจัดระเบียบในการดันกระทู้เป็นแผงในห้องค้าเบอร์
    เพื่อไม่ให้ผู้ขายคนใดคนหนึ่งหรือกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งยึดพื้นที่หน้าแรก
    หรืออาศัยช่องว่างของกฏสร้างความเอารัดเอาเปรียบผู้ขายท่านอื่นๆ

หากเป็นเจ้าของกระทู้มากกว่า 1 กระทู้ในห้องค้าเบอร์
    ห้ามไม่ให้ดันกระทู้ตนเองที่อยู่ในหมวดนี้ขึ้นมาอยู่ที่หน้าแรกเกินกว่า 2 กระทู้
    การกระทำผิดมารยาทดังกล่าวจะถูกเตือนด้วย infraction 1 point

หากสมาชิกท่านใดได้รับความเดือดร้อนจากการกระทำเอารัดเอาเปรียบดังกล่าว
    สามารถ capture หน้าจอแล้วรายงานเข้ามาได้ทาง pm โดยทีมงานจะไม่เปิดเผยชื่อผู้แจ้งจ้า

แนะนำ : เพื่อไม่ให้ผู้ขายเสี่ยงต่อการดันกระทู้ผิดมารยาท แนะนำให้รวมกระทู้ค้าเบอร์ให้เหลือไม่เกิน 2 กระทู้

อำนวยความสะดวก : สมาชิกสามารถแจ้งปิดกระทู้เก่าในห้องนี้ได้โดย pm หา Moderator ได้โดยตรง

ปล : สมาชิกทุกคนเป็นส่วนหนึ่งของสังคม ocz
    กติกามารยาททุกอย่างก็เพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย
    และอำนวยความสะดวกในการใช้งานเว็บบอร์ดสาธารณะของสมาชิกทุกท่านเองจ้า
    Last edited by ผ่านมา(LADY); 31 May 2012, 11:00:19.

ผมจะไม่เลื่อนเป็นแพงแล้วครับ รับทราบครับ
    Last edited by 0800330303; 16 Mar 2012, 01:34:58.

Comment

เห็นด้วยครับ ขอปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับผม

Comment

รับทราบครับ

Comment

รับทราบและปฏิบัติตามครับ ^^

Comment

เห็นด้วย
            บางคนมันดันเป็น10

Comment

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Comment

รับทราบครับผมมม

Comment

หากผมทำผิดกฎ แนะนำทาง PM ได้เลยนะคับ
                  ขอบคุณ พื้นที่

Comment

รับทราบครับผม

Comment

อยากให้เห็นใจกัน และแบ่งปันพื้นที่กันค้าขายจ้า

การขายเบอร์ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้ออยู่แล้ว
                      หากต่างคนต่างตั้งกระทู้กันหลายๆกระทู้ ดันกันทีละหลายๆกระทู้
                      กลายเป็นว่าต่างคนต่างถูกดันตกหน้าแรกแน่นอน

Comment

02.51น-02.54น มีคนทำผิดกฎ จัดการให้ดูหน่อยครับ ถ้าไม่จัดการ จะมีคนฝ่าฝืนอีกเยอะ

Comment

ถ้าเจอก็แจ้งมาเลยจ้า
                          ส่วนใหญ่จะมาดูตามหลักฐานที่สมาชิกท่านอื่นๆส่งภาพ capture มาให้
                          Last edited by ผ่านมา(LADY); 19 Mar 2012, 02:48:24.

Comment

รับทราบบ ครับผมมม

Comment

รับทราบค่ะ^^

Comment

Working...
                              X