overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 94

Thread: TP-LINK TD- W8910G ใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ ผมกำลังจะซื้อ

OverclockZone Member jjackk's Avatar

Default TP-LINK TD- W8910G ใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ ผมกำลังจะซื้อ

TP-LINK TD- W8910G ใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ ผมกำลังจะซื้อ

มันเปน อออินวัน
    สายแลนเข้าpc ไวเลทไปโน้ซบุค

อยากทราบว่าถ้าเอามาแทนเราเตอรตัวเดิม ความเร็วเน็ทจะตกจากเดิมไม๊ครับ
    ปกติเน็ทผมใช้เราเตอรแถมจาก ttt วิ่งที่ 168k/52k

กลัวซื้อมาเน็ทวิ่งไม่เหมือนเดิม แล้วต้องเอาไปขายต่อห้องมือสองอีก เลยมาถามความคิดเห็นจากพี่ๆน้องๆก่อนครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member น็อตคุฟ's Avatar
    สันกำแพง เชียงใหม่

บอกได้ว่า ดีคับ

OverclockZone Member jjackk's Avatar

หาข้อมูลมาแล้วครับ ดีเยี่ยมเลยประกันตลอดอายุทุกอุปกรณ์
    มีโมเดมในตัว เสียบสายโทรศัพท์เข้าแล้วใช้เน็ชได้เลย เซ็ตนิดหน่อย
    สัญญาณไม่ตก ราคา1600แกะกล่อง

ราคาขึ้นเปน 1800 แล้วครับที่บ้านผม
    Last edited by jjackk; 25 Mar 2008 at 06:18:20.

OverclockZone Member mamepoko's Avatar

Quote Originally Posted by jjackk View Post
    หาข้อมูลมาแล้วครับ ดีเยี่ยมเลยประกันตลอดอายุทุกอุปกรณ์
    มีโมเดมในตัว เสียบสายโทรศัพท์เข้าแล้วใช้เน็ชได้เลย เซ็ตนิดหน่อย
    สัญญาณไม่ตก ราคา1600แกะกล่อง
    ขอบคุณครับ ผมเอารุ่นนี้แหละ

OverclockZone Member Mc.Laren's Avatar

ใช้งานในบ้าน หรือ Office ขนาด(เล็ก) ดีครับ

สัญญาณแรง มาจากโรงงานเลยครับ แรงกว่า WRT54GL เดิมๆ ซะอีก

แต่ถ้ารับ User สัก 4 User ขึ้นไป หรือมีการรับสัญญาณได้ต่ำ สัญญาณ และ การรับ-ส่ง แบนวิด จะตกลงค่อนข้างมากครับ

WRT54GL จะเสถียรกว่า มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ นิ่งมาก แม้ว่า User จะใช้งานเยอะ หรือ รับสัญญาณได้ 1-2 ขีด ก็เสถียรเท่าเดิม ครับ

ผมลองเทสดูในขณะที่รับสัญาณได้ขีดเดียว ใช้งานเครื่องเดียว

ผลที่ออกมาเป็นที่น่าพอใจมากครับ คุ้มมากกับเงินเพียงพันหก+ประกันตลอดอายุการใช้งาน
    ใครที่จะซื้ออย่ามองข้ามตัวนี้,,,,,,เน้ออ ใช้ดีจึงบอกต่อ

แมคเน็ท 1.5เมก

โหลดบิทได้ดีไม่มีรวน

นิ่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Last edited by jjackk; 11 Mar 2008 at 04:09:24.

ก่อนซื้อเราเตอร์รุ่นอื่น โปรดสั่งเกตุรูข้างหลังด้วยนะครับ ซื้อผิดแบบเดี๋ยวเอาไปขายต่อมือสองอีก(เห็นหลายคนละ)

ถ้าไม่มีช่องให้เสียบสายโทรศัพท์ (รูปล่าง)แสดงว่าไม่ใช้แบบ ออ อิน วัน และไม่มีโมเดมในตัว
    ดังนั้นเวลาใช้ต้องต่อพ่วงกับเราเตอร์ตัวเดิมที่เราใช้อยู่อีกที (เสียบปลั๊ก2ตัว)

แบบ ออ อิน วัน(All-In-One รูปล่าง) มีโมเดมในตัว มีรูให้เสียบสายโทรศัพท์
    เอามาแทนเราเตอร์ตัวเก่าของเราได้เลย

OverclockZone Member KALAMANG's Avatar

แจ๋ว

รุ่นนี้ สาย เเลน เข้าpc ไว-ไฟเข้าnb ถ้าไม่เปิด pc ก้อปล่อยสัญญาณไว-ไฟได้ใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

แจ่มดีครับ
    LTด้วย

OverclockZone Member น็อตคุฟ's Avatar
    สันกำแพง เชียงใหม่

Quote Originally Posted by dekprik View Post
    รุ่นนี้ สาย เเลน เข้าpc ไว-ไฟเข้าnb ถ้าไม่เปิด pc ก้อปล่อยสัญญาณไว-ไฟได้ใช่มั้ยครับ
    ถูกต้อง

OverclockZone Member ioio0488p's Avatar
    We love AMD,We love Liverpool = You'll Never Walk Alone

ที่ทำงานผมใช้ Linksys WG200 ก็โอเคครับสัญญาณใช้ได้ดีเลย แม้ขนาดมีกำแพงกันหลายชั้นไกลกว่า 50 เมตร
    ก็ยังรับสัญญาณได้ เกือบ 3 เลย แต่ตัวที่คุณ jjack เสนอมาผมยังไม่เคยลอง เด๋วหามาลองซักหน่อยจะรู้ว่าคุ้มไหม

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

ดีเหมือนกันนะครับ แต่ผม สาวก Zyxel นะครับ

แมคแอดเดรดให้พิมพ์แบบนี้ครับ

*การแมคแอดเดรด คือ การตั้งค่าความปลอดภัยอีกวิธีหนึ่ง
    เพื่อไม่ให้คนอื่นมาแอบใช้ไวเลทของเรา

*เวลาเครื่องเราเจอสัญญาณไวไฟ
    แล้วเราไม่สามารถเชื่อมต่อได้และไม่มีหน้าต่างให้กรอกรหัสผ่านใดๆ แสดงว่าเจ้าของเครื่อข่ายอาจใช้วิธี แมคแอดเดรด

การตั้งค่ารหัสผ่านเครื่อข่ายไวไฟของเราครับ
    ตามรูปเลย ไม่เจ๋งจริงๆๆ แฮกคไม่ได้แน่นอน

*วิธีนี้ เวลาใครจะเข้ามาใช้สัญาณเราต้องกรอกรหัสผ่านให้ตรงก่อน

ลักษณะของการตั้งค่าความปลอดภัย

*่ถ้าท่านเจอเครื่อข่ายใดที่ไม่มีรูปลูกกุญแจ แล้วเบิลคิกเชื่อมต่อได้ทันทีใช้เน็ทได้ แสดงว่าเค้าปล่อยฟรีหรือเค้าตั้งค่าไม่เป็น หวานหมู เสร็จโจร

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมก็เพ่งซื้อมาตัวนั้นเลย เหงยี่ห้อมันแปลกดีเลยหาลองมาใช้หุหุ

กว่าจะทำไวเลสได้เล่นเอางง เพราะเพ่งเคยทำหุหุ

ตอนset ก็งงอีก เคยใช้ตัวอื่นถ้าเสร็จแล้วไฟสถานะ adsl จะติดค้าง ส่วนอันนี้จะไม่ติด แต่จะกระพริบเมื่อมีการใช้
    เราเห็นไม่ติดก็นั่งแก้เข้าไปเหอะเปงวันอ่ะ ฮาตัวเองเจงๆ เด๋อมาก

แหมๆถ้ามาเห็นกระทู้นี่ก่อนหน่ะ สบายเลยเรา นั่งงมโข่งอยู่ตั้งนาน

เท่าที่ใช้มา3-4วันยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

OverclockZone Member

รุ่นนี้ ผมใช้อยู่ ได้ไม่กี่วัน

แล้วพอดี ผมจิ้มปุ่ม reset ค้างไว้ 5 วินาที 30 วินาที 1 นาที ก็แล้ว
    มันไม่ยอม reset ค่าเดิม แบบนี้ มีปันหาใช่ปะคับ
    ถ้าใช่ จะได้ เคลม - -*

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ยี่ห้อนี้ดีนะค๊าบ รับประกันตลอดชีวิต ด้วย

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks