Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำจัดขยะอิเล็กทรอนิกส์กันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำจัดขยะอิเล็กทรอนิกส์กันยังไงครับ

ปกติกำจัดขยะอิเล็กทรอนิกส์กันยังไงครับ อย่างพวก

HDD ผมมีอยู่ 4 ลูกเลย เสียหมด (เป็นของเก่าของออฟฟิศ ไม่มีประกันแล้ว) เอามาแงะเล่นทำกระจกไปแล้วตัวนึง (แผ่นจานมันเงาดี แต่เลาะคราบมันง่ายชะมัด) อีก 3 ตัวไม่รู้เอาไปทำอะไรดี

Ram มีพวก SD Ram เก่า ที่เสียแล้วตั้งหลายตัว ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรดีเหมือนกัน หรือ MB เก่าๆ แล้วก็พวก Power บ้านๆ เสียๆ ก็มีตั้ง 4-5 ตัวแน่ะ

หรือแม้กระทั่งพวกแผ่น CD, DVD นี่ทิ้งกันยังไงครับ คือถ้ามันแผ่น-2แผ่น ผมก็หักทิ้งลงถังไปเลยนะ แต่ตอนนี้มันมีที่ต้องทิ้งหลายหลอดเลย (พวก CD เก่าที่เอามา backup ลง DVD ไปหมดแล้ว)

คือแรกๆ ผมกะว่าจะรอขายพวกซาเล้งรับซื้อของเก่า หรือพวกรถรับซื้ออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์เสีย แต่แถวบ้านผมมันมาไม่ค่อยตรงจังหวะผมว่างซักที ไม่ก็เรียกไม่ทัน ประมาณว่าได้ยินเสียงแล้ว แต่ผมวิ่งลงไปเรียกไม่ทัน (ผมอยู่ชั้น 5 ไม่มีลิฟต์) ก็เลยไม่ได้ทิ้งซะที

อยากรู้ว่าปกติชาว OCZ กำจัดขยะพวกนี้กันยังไงครับ หรือว่าใช้กันไม่ทันเก่าก็เปลี่ยนใหม่กันหมดแล้ว

หรือแม้กระทั่งพวกแผ่น CD, DVD ขายของเก่าได้คับ เป็นพลาสติก โลล่ะเท่าไรจำไม่ได้คับ แต่ผมว่าทำของเอาไว้ประดับดีก่าคับ

Comment

เก็บไว้สักวันก็คงมีประโยช

Comment

Working...
      X