overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: COD4 ด่าน TV Station ครับ

OverclockZone Member nueng_chiangrai's Avatar

Default COD4 ด่าน TV Station ครับ

ผมตายเพราะ ลูกระเบิด แทบทุกครั้งเลยครับ ตอนหลังมันโยนมาทีละ 3-4 ลูกเลย
    ไปไม่เป็น ใครเซียนเกมนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ต้องไว ครับ Move!!! Move!!!
    ไปเรื่อยๆ อย่านิ่งกับที่นานครับ

โดยส่วนตัวผมใช่ ลูกซองครับ โยนระเบิดนำไปก่อน แล้วบุก

OverclockZone Member nueng_chiangrai's Avatar

ขอบคุณแรงๆมากมายครับ เดี๋ยววันนี้จะทุบหม้อข้าวลุยละ ยอมมันมานานนม
    ต้องเผด็จศึกให้ได้เลยทีเดียวเชียว

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ด่านนี้***กระสุนมากครับ เล่นยากจริงๆ แต่ค่อยๆดันขึ้นไปทีละนิดทีละหน่อยได้ครับ แต่ต้องดูเพื่อนๆด้วยนะ ไม่ใช่ว่าเราดันเข้าไปคนเดียว สุดท้ายก็ไปตายอยู่กลางหมู่โจรนี่ ไม่ไหวครับ

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

วิ่งเข้าใส่ตลอด อิอิอิ มีลูกซองแล้วสะใจ

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

ด่าน TV ตรงที่ มันมี ที่เปิดโล่ง เยอะ คอมๆเยอะ อ่าครับ ถือว่ายากเลยล่ะ ขนาด Regular ผมยัง ตายหลายรอบเลย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ตรงนั้นผมก็ตายหลายรอบแต่ตอนหลังได้ทริกแล้วคือ
    เข้าห้องมาเลี้ยวขวาแล้ววิ่งให้สุดมุมห้องก่อนเลยใครจะยิงมาไม่ต้องสน
    ตรงนั้นจะมีห้องเล็กๆเข้าไปตั้งหลักในนั้นก่อนแล้วค่อยย่อตัวออกมาบุกไปตามทางเรื่อย
    จะมีคนสนใจเราแค่2-3คนเท่านั้นที่เหลือจะยิงอยู่กับเพื่อนเราพอกำจัดไอ้3คนนั้นได้จะสามารถลอบไปยิงที่เหลือจากด้านข้างได้

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ด่านนี้ต้องจำอย่างเดียวครับเพราะแต่ล่ะครั้งที่เล่น โจรจะชอบอยู่ตำแหน่งเดิมทุกครั้ง ผมเลยเทคนิค 2 อย่างคือ
    1.จำ
    2.เร็ว

แค่นี้ล่ะครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ตรงนั้นผมก็ตายหลายรอบแต่ตอนหลังได้ทริกแล้วคือ
    เข้าห้องมาเลี้ยวขวาแล้ววิ่งให้สุดมุมห้องก่อนเลยใครจะยิงมาไม่ต้องสน
    ตรงนั้นจะมีห้องเล็กๆเข้าไปตั้งหลักในนั้นก่อนแล้วค่อยย่อตัวออกมาบุกไปตามทางเรื่อย
    จะมีคนสนใจเราแค่2-3คนเท่านั้นที่เหลือจะยิงอยู่กับเพื่อนเราพอกำจัดไอ้3คนนั้นได้จะสามารถลอบไปยิงที่เหลือจากด้านข้างได้

ผมก็เอาอย่างนั้นล่ะครับ ตอนนี้กะลังลองแบบ เข้าห้องปุ้ป เลี้ยวขวาทันที วิ่งไปที่ห้องน้ำแล้วมุดหัวลงซชักโครก หลบกระสุน

ว่างๆลง HAMACHI เล่น Online กันมั้ยครับ อยากลองอย่างแรง

OverclockZone Member us---army's Avatar

เซียนๆทั้งนั้น ด่านที่ว่านี้ตรงที่มีคอมกะโต๊ะทำงานเยอะๆ หรือเปล่าครับ ผมละตายบ่อยเลยครับตรงนี้เพราะวิ่งสู้ฟัดน่ะแหละ เหอๆๆๆๆ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by us---army View Post
    เซียนๆทั้งนั้น ด่านที่ว่านี้ตรงที่มีคอมกะโต๊ะทำงานเยอะๆ หรือเปล่าครับ ผมละตายบ่อยเลยครับตรงนี้เพราะวิ่งสู้ฟัดน่ะแหละ เหอๆๆๆๆ
    ใช่ๆด่านนั้นแหละ
    ถ้ามีcoscomล็อกเป้าให้แบบGRAWจะไม่ว่าเลย นี่ตายเพราะมองไม่เห็นซะส่วนมากบริษัทไรฟะจัดห้องทำงานกับโคตรรกเลยยิงไปติดแต่คอม

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ด่านนี้ผมเบื่ออย่างเดียวครับ คือ ระเบิดโครตชุมมั๊กๆ ToT

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

เก็บทีละนิดๆครับ แล้วค่อยเลาะไปทางขวา ไปซุ่มอยู่ในห้องเล็กๆเก็บทีละตัวๆ พอใกล้หมดแล้วค่อยออกมาบู๊ เก็บอีกเรื่อยๆ ก็จะผ่านเองครับ

OverclockZone Member melwin's Avatar

ผมให้ลูกพี่ผมเข้าไปลุยแล้วผมวิ่งไปที่ห้องฝั่งตรงข้ามแล้วก็ยิงมันไปเรื่อยๆ โยนระเบิดมาเราก็เก็บแล้วโยนคืนไป ถ้าไกลเกินก็หมอบต่ำเข้าไว้ ไม่ต้องห่วงลูกพี่เราจะวิ่งตามาอยู่ครับ
    ปล. ผมตายเป็งสิบรอบลูกพี่ตายเปงกองร้อย

OverclockZone Member

งงเลย ด่านไหน จำไม่ได้แล้ว ต้องกลับไปย้อนอดีตอีกครั้ง รีบเกินไม่ได้ดู

OverclockZone Member

เล่นประมาณ 10 รอบก็จำได้แล้วครับว่าศัตรูอยู่ตรงไหน วิ่งให้ลุก ถึงที่แล้วคุกเข่า โดนยิงให้หมอบ ไปเรื่อยๆก็ผ่านแหล่ว

อย่าลืมใช้ที่กำบังให้เป็นประโยชน์ในสถานีที่กำบังเยอะแยะเลย

ขอบคุณอย่างแรงพี่น้อง ผ่านไปละ มันมากมาย
    เห็นแว่วๆ ว่าภาค 5 จะมาละ งี้ต้องรีบๆเผด็จศึกภาคนี้ก่อน
    ช้าอยู่ใย

Quote Originally Posted by nueng_chiangrai View Post
    ขอบคุณอย่างแรงพี่น้อง ผ่านไปละ มันมากมาย
    เห็นแว่วๆ ว่าภาค 5 จะมาละ งี้ต้องรีบๆเผด็จศึกภาคนี้ก่อน
    ช้าอยู่ใย
    มาไวๆนะภาค 5 รออยู่ ตอนนี้ผมกะลังตามหาภาคแรกอ่ะครับแบบ PC มันมีหรือเปล่าครับ ไม่เห็นที่ใหนเลย แล้วภาคแรกมันส์เหมือนภาค 2 กับ 4 หรือเปล่า

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าด่านที่มีคอมพ์เยอะๆ ผมใช้วิธีเลาะไปเรื่อยๆตามOfficeครับ แบบว่าย่อแล้วเดิน พยายามสังเกตุตำแหน่งจากแสงไฟจากปากกระบอกปืนศัตรู แล้วยืนขึ้นยิง แล้วย่อใหม่...
    สังเกตุดีๆบางทีศัตรูวิ่งมาไม่ทันเห็นเราอยู่ในหลืบ ก็เป่ามันซะเลยครับ ระยะประชิดนี่หล่ะ
    ทำแบบนี้ซ้ำๆไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะตายหมดครับ

ถ้าระเบิดมันมาให้ๆเราก็กดGครับ มันจะหยิบแล้วเขวี้ยงกลับไป
    ถ้ามันเขวี้ยงไม่ได้ก็... ลุกขึ้นวิ่งแล้วยิงไปด้วยครับ สาดเข้าไปเหอะกระสุนน่ะไม่ต้องยั้ง (เวลาเล่นต้องตะโกนด้วยนะ อ๊ากก~) ทั้งฉากนี่กระสุน+ระเบิดปลิวว่อน อาจฟังดูบ้าๆแต่ผมทำแล้วผ่านครับ...>.<"

ปล.ผมยังงงๆอยู่ว่านี่มันสถานีโททัศน์แน่หรอ จัดOfficeได้โหดยิ่งกว่าบริษัทคอมซะอีก

Quote Originally Posted by us---army View Post
    มาไวๆนะภาค 5 รออยู่ ตอนนี้ผมกะลังตามหาภาคแรกอ่ะครับแบบ PC มันมีหรือเปล่าครับ ไม่เห็นที่ใหนเลย แล้วภาคแรกมันส์เหมือนภาค 2 กับ 4 หรือเปล่า
    อยู่แถวไหนล่ะ แวะมาเอาก็ได้นะ เดียวก๊อบให้ แต่ต้องนัดเวลากันดีๆ เวลาผมเป็นเงินเป็นทอง อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks