overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 346 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 6908
    OverclockZone Member farfaraway's Avatar

สอยตัวX-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 ไปเรียบร้อยแล้วครับเสียงถูกใจมากครับ ป้าแอ้ดใจดีครับ ยังไงจะอุดหนุนและแนะนำพรรคพวกให้มาอุดหนุนเยอะๆครับ

OverclockZone Member Sim_79's Avatar

สวัสดีครับท่าน ๆ สมาชิกที่รักดนตรี

ผมมีคาร์ดอีกค่ายมาเสนอให้พิจารณา ระดับสูงมาอีกนิดจากบรรดาคาร์ดทั่วไป เป็นค่ายของ HT Omega ซึ่งเป็นคู่แข่งของค่าย Auzentech เป็นที่นิยมสำหรับ end user อีกกลุ่มหนึ่งในอเมริกา ที่มีรสนิยมดนตรีที่ไม่จัดจ้านเช่น X-Fi ค่อนข้างไปทาง Realistic หรือแบบของจริงอิงตามธรรมชาติ
    คือรุ่น HT Omega CLARO plus+ ซึ่ง upgrade มาจากรุ่นที่สร้างชื่อมาก่อน (HT Omega Claro) โดยเปลี่ยน Opamp เป็นคุณภาพแบบ High End.

มีสินค้านี้เพียงสองตัวครับ

อย่างคร่าว ๆ นะครับ รายละเอียดมากกว่านี้ เข้าดูในเว็บของ HT Omega ได้ครับ

- ตัว Processor เป็น C-Media Oxygen HD CMI8788 รุ่นสุด ๆ ของ C-Media ผู้ผลิต Audio chip ทั่ว ๆ ไปจะใช้กับ Home Theater เป็นหลัก
    - เป็น PCI Interface 4 output Jacks รองรับระบบจาก Stereo 2.1 ถึง 7.1 Multichannel
    - Jack แยกสำหรับ หูฟัง และ Jack สำหรับ Microphone, SPDIF Optical input/output หรือ Digital on board
    - Opamp AD8620BR ตัวนี้สำคัญที่ทำให้เสียงเจ๋ง ตัวนี้ตัวเดียวซื้อ Audigy SB0090 รุ่นแรกได้ 2 ใบ
    - ใช้ DAC AK4396VF 4 ตัว ของ Asahi Kasei Microsystem แถว ๆ หน้าผู้ผลิต semi conductor
    - Support DTS Interactive : DTS เพื่อต่อเข้าพวก Home Theater, DTS Neo:PC เจ้าตัวนี้จะแปลงระบบเสียง จาก 2.1, stereo เป็น Multichannel 5.1 สำหรับดูหนังฟังเพลงหลาย แบบหลายลำโพง
    - รับ Dolby Digital : Live, Pro Logic II และมี Digital สำหรับ หูฟัง
    - ข้อดีหลัก ๆ อีกอย่าง ที่น่าสน คือ SNR = 120dB ป้องกันเสียงรบกวนจากเสียงภายในคอมพิวเตอร์ คือ เมือเสียบคาร์ดอยู่ในในคอมฯจะมีเสียงต่าง ๆ เช่นจากพัดลม เสียงฮัมมม Humm......ต่าง ๆ การการทำงานของชิ้นส่วนของคอมฯจะเข้าไปรบกวนซาวด์คาร์ด เมือเสียงขับออกมาจากคาร์ดจะมีเสียงพวกนี้ผสมผสานออกมาด้วย แม้จะไม่ยินจัดเจน แต่มีผลรบกวน.... SNR ขนาด 120dB นี้ เมื่อมีเสียงขับออกมาจากซาวด์ เสียงค่อนข้างจะไสสะอาด SNR ของซาวด์คาร์ดทั่วไปจะอยู่ในระดับ 100 dB - 110 dB เท่านั้น
    - ฯลฯ อีกหลากหลายครับ บรรยายไม่หมด 555

มาดู Specifications กันหน่อยครับ คิดเห็นอย่างไรบอกกล่าว แบ่งปันกันนะครับ ของเค้าดีไม่ไช่เฉพาะ specs อย่างเดียว Hardwares เองก็อยู่ในเกรด A สำหรับผมน่ะบอกตรง ๆ ว่าชอบ แลใช้อยู่ด้วยครับ

C-Media Oxygen HD CMI8788 Audio Processor
    AD8620BR OPAMP from Analog Device Inc for Front Channel output
    4 pcs 24-bit/192kHz AK4396VF : (DAC - Asahi Kasei Microsystems)
    (120dB-part spec.) DACs for 7.1channel output. (24-bit/192kHz in 7.1channel playback) ใช้ chip DAC (Digital to Analog)
    1 pc 24-bit/192kHz WM8785G: Line Input.
    ADC input (24-bit/192kHz recording)
    1 pc CMI9780 AC'97 2.3 CODEC: AUX, CD, MIC input (16bit/48kHz playback/recording
    Integrated up to 192k/24-bit S/PDIF high grade special Optical and Coaxial connectors for 44.1kHz,48kHz, 96kHz, 192kHz SPDIF output. (work simultaneously)
    Standard 10PIN (AC97) Front Panel Audio supports: connectivity for stereo audio output and a microphone input from PC case

DTS Interactive:
    A real-time 5.1 channel encoder.
    DTS Neo:PC
    An upmix matrix technology.
    Dolby Digital Live (DDL) :
    A real-time 5.1 channel encoding.
    Dolby ProLogic IIx surround processor:
    spreading stereo audio into 7.1 channel surround sound.
    Dolby Headphone technology:
    conveying 5.1 surround and 3D gaming audio over stereo headphones.
    Dolby Virtual Speaker solution, bringing amazing virtual surround sound fields via general two speakers.
    C-Media FlexBass - LFE channel crossover frequency setable from range 50 to 250Hz in Small speaker mode and Small/Large speaker selectable
    C-Media Magic Voice: Popular feature for disguising your tone in online chatting.
    C-Media Xear 3D 7.1 Virtual Speaker Shifter technology. C-Media's unique Karaoke functions: Microphone Echo, Key-shifting.
    10-band EQ, 27 global reverberation environments.
    Supports most industrial standards of 3D sound for PC gaming with DirectSound.

มาดูรูปก็แล้วกันนะครับ
    Last edited by Sim_79; 20 Mar 2012 at 09:19:36.

OverclockZone Member Sim_79's Avatar

Quote Originally Posted by farfaraway View Post
    สอยตัวX-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 ไปเรียบร้อยแล้วครับเสียงถูกใจมากครับ ป้าแอ้ดใจดีครับ ยังไงจะอุดหนุนและแนะนำพรรคพวกให้มาอุดหนุนเยอะๆครับ
    ขอบพระคุณมากครับ มีอะไรให้ผมรับใช้ หรืออยากได้อะไร ใน USA บอกมาได้นะครับ

OverclockZone Member devilnazi's Avatar

SB0460 มีของไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

Quote Originally Posted by devilnazi View Post
    SB0460 มีของไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

มี มือสอง ครับ ราคา 2100 ครับผม

OverclockZone Member Spy-Th's Avatar
    นครศรีธรรมราช ^_^

Quote Originally Posted by devilnazi View Post
    ตอบแทน..มีครับ..วันนี้ 10 โมง ผมไปรับมาแล้ว 1 ตัว มือสอง สภาพดูดี..ป้าแอ๊ดใจดี..ฝากบอกมาว่ามีหลายรุ่น..โทรถามได้เลย..หรือไม่ก็ถามจขกท.ได้เลยครับ..

สินค้าแพ็คดีครับ..ใส่ซองดำ 3M กันเหมือนซองใส่เมนบอร์ด..ตามด้วยซองกันกระแทกอีกชิ้นหนึ่ง..ตามภาพเลย..
    Last edited by Spy-Th; 20 Mar 2012 at 13:00:25.

OverclockZone Member Spy-Th's Avatar
    นครศรีธรรมราช ^_^

Thumbs up

ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของกระทู้น่ะ..เห็นว่าขายไม่แพงและก็ค่อนข้างเอาใจใส่ลูกค้าดี..เลยต้องยกเครดิตให้หน่อยครับ...

ปล.เห็นของแต่ยังไม่ได้เทสสินค้าเลย 555+ แอบแว๊บออกจากทำงานไปรับของมา..ป้าแอ๊ดบอกไปรับได้ที่โรงพยาบาลพระมงกุฎ หน้าร้าน S & P เดินจากอนุสาวรีชัยฯ ขึ้นไปทางแยกตึกชัย ไม่ไกลครับ..ส่วนเรื่องส่งของ EMS รบกวนสอบถามจขกท.เลย..
    Last edited by Spy-Th; 20 Mar 2012 at 13:06:04.

ขอบพระคุณเพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านครับผม......

ขอ Update หน่อยนะครับ

X-Fi XtremeGamer Fatal1ty SB046A หมดแล้วครับ

ที่ยังมีอยู่....

ค่าย Creative
    SB0460... X-Fi XtremeMusic (PCI slot)
    SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) มีเฉพาะคาร์ดเสียงอย่างเดียว ไม่มี Front Panel นะครับ
    SB0886... X-Fi Titanium Fatal1ty Pro (PCIe slot)
    SB0550... X-Fi Elite Pro คาร์ดอย่างเดียว เหลือตัวเดียวแล้วนะครับ

ค่าย HT-Omega
    HT Omega CLARO plus+.....2 ใบเท่านั้น

ในวันสองวันนี้ จะมีเพิ่มเติม จากค่าย Creative และ Auzentech
    USB X-Fi Surround 5.1 ต่อจาก USB port
    USB X-Fi Surround 5.1 Pro รุ่นนี้มี Remote Control ต่อจาก USB port เหมือนกันครับ

Auzentech X-Fi Prelude 7.1 (PCI) รุ่นนี้ใช้ ชิพ X-Fi รุ่นเดียวที่ใช้ใน X-Fi XtremeMusic SB0460
    Auzentech X-Fi Bravura 7.1 (PCIe) รุ่นนี้ใช้ ชิพ X-Fi รุ่นใหม่ (second generation) ครบชุด

มีอะไรเพิ่มเติมจะเรียนให้ทราบเป็นระยะ ๆ ครับผม

ขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างสูงครับผม
    Last edited by Sim_79; 20 Mar 2012 at 20:05:24.

OverclockZone Member xlasw's Avatar

เวนหมดซะละ SB046A จ้องจะเอาอยู่เลยT^T

OverclockZone Member xlasw's Avatar

SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) มันดีกว่า SB046a ไหมครับ แล้วก็ราคาเท่าไรครับ
    เพิ่มเติมใช้ในกรณีเล่นเกมเป็นหลักนะครับ
    Last edited by xlasw; 20 Mar 2012 at 20:13:11.

Quote Originally Posted by xlasw View Post
    SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) มันดีกว่า SB046a ไหมครับ แล้วก็ราคาเท่าไรครับ
    เพิ่มเติมใช้ในกรณีเล่นเกมเป็นหลักนะครับ
    X-Fi FPS SB0466 เป็นรุ่นที่ออกมา รองจากรุ่นสูงสุดของ Creative สำหรับ PCI ด้วยกัน เพียงรองมาจาก X-Fi Elite Pro เท่านี้..... เอาอย่างง่าย ๆ นะครับ ตัวนี้ก็คือ รุ่น X-Fi XtremeMusic SB0460 บวกกับรุ่น X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A พัฒนาทั้งเสียงดนตรีและเกมส์ให้ดีขึ้น เลยมีรุ่นนี้ขึ้นมา

เป้าหมายจริง ๆ คือการตลาดน่ะครับ ว่าใครใช้ XtremeMusic มีตัวช่วยด้านดนตรี คือ Built-in DD/DTS อยู่แล้ว แต่ขาด ตัวเสริม 64MB X-RAM สำหรับเล่นเกมส์ .... เช่นกัน ใคร ๆ ที่ใช้ XtremeGamer Fatal1ty Pro มี 64MB on board สำหรับเกมส์อยู่แล้ว แต่ขาดตัวช่วยด้านดนตรี คือ DD/DTS.....ก็เลยทำรุ่น X-Fi FPS SB0466 ขึ้นมา มีพร้อมทั้งสองอย่าง (Built-in DD/DTS+64MB X-RAM) ถือโอกาสปรับปรุง หน้าตา (layout), DAC, chips บางตัว และ Capacitors รวมทั้งปรับปรุง SNR ให้ดีขึ้น (ป้องกันเสียงรบกวนภายนอกซาวด์คาร์ด เพื่อให้เสียงไสสะอาดขึ้น)ให้ดีขึ้นนั่นแหละครับ รุ่นนี้ผลิตออกมาไม่มาก เพราะราคาสูง

ไม่ผิดหวังหรอกครับ เล่นเกมส์ก็อยู่ในเกรดเอ...ดนตรีก็เพราะ เสียงเบสจะออกมาละมุนดีกว่ากว่า XtremMusic.....

มีของ "มือ 2" อยู่ครับ วางจำหน่ายอยู่ 2800 มือหนึ่งคงหายากมาก ภายใน 3-4 ปีที่ผ่าน เพิ่งผ่านตา เพียง 2-3 ตัว แต่ราคาก็เหมือนอยู่บนยอดตึกระฟ้ายังไงยังงั้นครับ

มีรูปให้ดูหน้าแรกนะครับ เพิ่งลงไป ถ้าสนใจอย่างไร ติดต่อ ป้าแอ๊ด 081-8690732 ใช้โทรฯ จะดีที่สุด เพราะท่านเป็นสาวเหลือหน้อย.....วิทยาการแบบใหม่ ๆ ไม่แข็งแรง...
    Last edited by Sim_79; 21 Mar 2012 at 01:23:49.

Quote Originally Posted by xlasw View Post
    เวนหมดซะละ SB046A จ้องจะเอาอยู่เลยT^T
    มี X-Fi FPS SB0466 มาแทนน่ะครับ ครบเครื่องกว่าทั้งดนตรีและเล่นเกมส์

2800 สู้ไม่ไหวแหะ T^T 046a จะมีมาอีกเมื่อไรครับท่าน

2800 สู้ไม่ไหวแหะ T^T 046a จะมีมาอีกเมื่อไรครับท่าน

อย่างเร็วที่สุด ก็ประมาณสิบกว่าวันแหละครับ ไม่ลองโทรฯ แหยม ๆ ป้าแอ๊ดดูล่ะครับ ท่านใจดี ถูกชะตาละก็ อาจได้ราคากว่าที่ตั้งหลายอัฐก็ได้นะครับ

OverclockZone Member farfaraway's Avatar

Quote Originally Posted by Sim_79 View Post
    ขอบพระคุณมากครับ มีอะไรให้ผมรับใช้ หรืออยากได้อะไร ใน USA บอกมาได้นะครับ
    ที่ว่าอยากได้อะไรใน usa เนี่ยพอจะยกตัวอย่างบ้างได้ไหมล่ะขอรับ

อุอุ ถูกชะตา คุณป้าท่านจะให้ 2000 ไหมหนอ

Quote Originally Posted by farfaraway View Post
    ที่ว่าอยากได้อะไรใน usa เนี่ยพอจะยกตัวอย่างบ้างได้ไหมล่ะขอรับ

เคยมีน้อง ๆ เค้าสั่งที่ผ่านมานะครับ
    เสื้อ T-shirt พิมพ์ภาพแปลก หรือยี่ห้อที่ยังไม่ส่งไปขายในไทย
    กางเกงยีน Levi's รุ่นที่หายาก
    รองเท้าผ้าใบแบบ Collection ต่าง ๆ
    เสื้อผ้าของ 21 Federal (ตอนนี้มีสาขาในไทย) หรือบางยี่ห้อที่ยังไม่ไปมีในไทย หรือที่ทำมาจำนวนน้อย แบบประเภทชั้นมีอยู่คนเดียว
    เข็มขัด หัวเข็มขัดหายาก
    กระเป๋าถือของสุภาพสตียี่ห้อดัง มือสอง
    เครื่องเสียงติดรถยนต์แบบ high end มือหนึ่งหรือสองยี่ห้อแปลก เช่น Sinfoni
    ชิ้นส่วน Computer นอกเหนือจาก Sounds ทีผมทำ บางครั้งก็เป็น Labtop รุ่นที่ไม่มีในไทย
    ของเล่นที่ควบคุมด้วยวิทยุ
    ตุ๊กตาสะสม
    เครื่องดนตรี หรือพวกเครืองประกอบ (components ต่าง ๆ)
    ของบางอย่างที่คนมีสตางค์แยะ ขี่เกียจบินไปซื้อเอง ยังไม่มีในไทย

หลากหลายครับ กล่าวไม่หมด บางท่านก็ดูในเว็บและให้ซื้อให้ ผมก็จัดให้ บวกค่าแรงค่าบริการ อยากได้อะไร ไม่มีในบ้านเรา ทำนองนั้น
    ถ้าทำได้ทำให้ครับ แต่ก่อนทำแยะ หลัง ๆ นี่เพลาลงไป ตั่งแต่อายุอานามมากขึ้น หรือตอนที่เริ่มไม่สนุกน่ะครับ และตอนที่ส่งของไป หายบ่อย หรือไม่หายแต่ไม่ครบ ไม่รู้ว่าล่องหนไปไหน ? 555

อุอุ ถูกชะตา คุณป้าท่านจะให้ 2000 ไหมหนอ
    แหมท่านละก็....ถ้าท่านป้าลดที่ 30-40 % แล้วผมคนที่ไปอ้อนวอนให้ท่านช่วย คงจะเป็นโรคขาดอาหารเร็ว ๆ นี้ล่ะครับ ??? 5555....
    Last edited by Sim_79; 21 Mar 2012 at 00:17:12.

Quote Originally Posted by Sim_79 View Post
    เคยมีน้อง ๆ เค้าสั่งที่ผ่านมานะครับ
    เสื้อ T-shirt พิมพ์ภาพแปลก หรือยี่ห้อที่ยังไม่ส่งไปขายในไทย
    กางเกงยีน Levi's รุ่นที่หายาก
    รองเท้าผ้าใบแบบ Collection ต่าง ๆ
    เสื้อผ้าของ 21 Federal (ตอนนี้มีสาขาในไทย) หรือบางยี่ห้อที่ยังไม่ไปมีในไทย หรือที่ทำมาจำนวนน้อย แบบประเภทชั้นมีอยู่คนเดียว
    เข็มขัด หัวเข็มขัดหายาก
    กระเป๋าถือของสุภาพสตียี่ห้อดัง มือสอง
    เครื่องเสียงติดรถยนต์แบบ high end มือหนึ่งหรือสองยี่ห้อแปลก เช่น Sinfoni
    ชิ้นส่วน Computer นอกเหนือจาก Sounds ทีผมทำ บางครั้งก็เป็น Labtop รุ่นที่ไม่มีในไทย
    ของเล่นที่ควบคุมด้วยวิทยุ
    ตุ๊กตาสะสม
    เครื่องดนตรี หรือพวกเครืองประกอบ (components ต่าง ๆ)
    ของบางอย่างที่คนมีสตางค์แยะ ขี่เกียจบินไปซื้อเอง ยังไม่มีในไทย

หลากหลายครับ กล่าวไม่หมด บางท่านก็ดูในเว็บและให้ซื้อให้ ผมก็จัดให้ บวกค่าแรงค่าบริการ อยากได้อะไร ไม่มีในบ้านเรา ทำนองนั้น
    ถ้าทำได้ทำให้ครับ แต่ก่อนทำแยะ หลัง ๆ นี่เพลาลงไป ตั่งแต่อายุอานามมากขึ้น หรือตอนที่เริ่มไม่สนุกน่ะครับ และตอนที่ส่งของไป หายบ่อย หรือไม่หายแต่ไม่ครบ ไม่รู้ว่าล่องหนไปไหน ? 555
    จิงก้อยอากให้ลองดูไมค์ wirless sure slx นะครับ http://www.shure.com/americas/produc...tems/index.htm เมืองไทยตัวเกือบสามหมื่นไม่รู้อเมการาคาเท่าไหร่ ท่ามีมือ2ก้อเอาครับมันคือไมค์เทพ

Page 2 of 346 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks