Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound Card หลายรุ่น...Internal - PCI/PCI Express -- External/USB และอื่น ๆ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) มันดีกว่า SB046a ไหมครับ แล้วก็ราคาเท่าไรครับ
    เพิ่มเติมใช้ในกรณีเล่นเกมเป็นหลักนะครับ
    Last edited by xlasw; 20 Mar 2012, 20:13:11.

Comment

Originally posted by xlasw View Post
      SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) มันดีกว่า SB046a ไหมครับ แล้วก็ราคาเท่าไรครับ
      เพิ่มเติมใช้ในกรณีเล่นเกมเป็นหลักนะครับ
      X-Fi FPS SB0466 เป็นรุ่นที่ออกมา รองจากรุ่นสูงสุดของ Creative สำหรับ PCI ด้วยกัน เพียงรองมาจาก X-Fi Elite Pro เท่านี้..... เอาอย่างง่าย ๆ นะครับ ตัวนี้ก็คือ รุ่น X-Fi XtremeMusic SB0460 บวกกับรุ่น X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A พัฒนาทั้งเสียงดนตรีและเกมส์ให้ดีขึ้น เลยมีรุ่นนี้ขึ้นมา

เป้าหมายจริง ๆ คือการตลาดน่ะครับ ว่าใครใช้ XtremeMusic มีตัวช่วยด้านดนตรี คือ Built-in DD/DTS อยู่แล้ว แต่ขาด ตัวเสริม 64MB X-RAM สำหรับเล่นเกมส์ .... เช่นกัน ใคร ๆ ที่ใช้ XtremeGamer Fatal1ty Pro มี 64MB on board สำหรับเกมส์อยู่แล้ว แต่ขาดตัวช่วยด้านดนตรี คือ DD/DTS.....ก็เลยทำรุ่น X-Fi FPS SB0466 ขึ้นมา มีพร้อมทั้งสองอย่าง (Built-in DD/DTS+64MB X-RAM) ถือโอกาสปรับปรุง หน้าตา (layout), DAC, chips บางตัว และ Capacitors รวมทั้งปรับปรุง SNR ให้ดีขึ้น (ป้องกันเสียงรบกวนภายนอกซาวด์คาร์ด เพื่อให้เสียงไสสะอาดขึ้น)ให้ดีขึ้นนั่นแหละครับ รุ่นนี้ผลิตออกมาไม่มาก เพราะราคาสูง

ไม่ผิดหวังหรอกครับ เล่นเกมส์ก็อยู่ในเกรดเอ...ดนตรีก็เพราะ เสียงเบสจะออกมาละมุนดีกว่ากว่า XtremMusic.....

มีของ "มือ 2" อยู่ครับ วางจำหน่ายอยู่ 2800 มือหนึ่งคงหายากมาก ภายใน 3-4 ปีที่ผ่าน เพิ่งผ่านตา เพียง 2-3 ตัว แต่ราคาก็เหมือนอยู่บนยอดตึกระฟ้ายังไงยังงั้นครับ

มีรูปให้ดูหน้าแรกนะครับ เพิ่งลงไป ถ้าสนใจอย่างไร ติดต่อ ป้าแอ๊ด 081-8690732 ใช้โทรฯ จะดีที่สุด เพราะท่านเป็นสาวเหลือหน้อย.....วิทยาการแบบใหม่ ๆ ไม่แข็งแรง...
      Last edited by Sim_79; 21 Mar 2012, 01:23:49.

Comment

Originally posted by xlasw View Post
        เวนหมดซะละ SB046A จ้องจะเอาอยู่เลยT^T
        มี X-Fi FPS SB0466 มาแทนน่ะครับ ครบเครื่องกว่าทั้งดนตรีและเล่นเกมส์

Comment

2800 สู้ไม่ไหวแหะ T^T 046a จะมีมาอีกเมื่อไรครับท่าน

Comment

2800 สู้ไม่ไหวแหะ T^T 046a จะมีมาอีกเมื่อไรครับท่าน

อย่างเร็วที่สุด ก็ประมาณสิบกว่าวันแหละครับ ไม่ลองโทรฯ แหยม ๆ ป้าแอ๊ดดูล่ะครับ ท่านใจดี ถูกชะตาละก็ อาจได้ราคากว่าที่ตั้งหลายอัฐก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by Sim_79 View Post
              ขอบพระคุณมากครับ มีอะไรให้ผมรับใช้ หรืออยากได้อะไร ใน USA บอกมาได้นะครับ
              ที่ว่าอยากได้อะไรใน usa เนี่ยพอจะยกตัวอย่างบ้างได้ไหมล่ะขอรับ

Comment

อุอุ ถูกชะตา คุณป้าท่านจะให้ 2000 ไหมหนอ

Comment

Originally posted by farfaraway View Post
                  ที่ว่าอยากได้อะไรใน usa เนี่ยพอจะยกตัวอย่างบ้างได้ไหมล่ะขอรับ

เคยมีน้อง ๆ เค้าสั่งที่ผ่านมานะครับ
                  เสื้อ T-shirt พิมพ์ภาพแปลก หรือยี่ห้อที่ยังไม่ส่งไปขายในไทย
                  กางเกงยีน Levi's รุ่นที่หายาก
                  รองเท้าผ้าใบแบบ Collection ต่าง ๆ
                  เสื้อผ้าของ 21 Federal (ตอนนี้มีสาขาในไทย) หรือบางยี่ห้อที่ยังไม่ไปมีในไทย หรือที่ทำมาจำนวนน้อย แบบประเภทชั้นมีอยู่คนเดียว
                  เข็มขัด หัวเข็มขัดหายาก
                  กระเป๋าถือของสุภาพสตียี่ห้อดัง มือสอง
                  เครื่องเสียงติดรถยนต์แบบ high end มือหนึ่งหรือสองยี่ห้อแปลก เช่น Sinfoni
                  ชิ้นส่วน Computer นอกเหนือจาก Sounds ทีผมทำ บางครั้งก็เป็น Labtop รุ่นที่ไม่มีในไทย
                  ของเล่นที่ควบคุมด้วยวิทยุ
                  ตุ๊กตาสะสม
                  เครื่องดนตรี หรือพวกเครืองประกอบ (components ต่าง ๆ)
                  ของบางอย่างที่คนมีสตางค์แยะ ขี่เกียจบินไปซื้อเอง ยังไม่มีในไทย

หลากหลายครับ กล่าวไม่หมด บางท่านก็ดูในเว็บและให้ซื้อให้ ผมก็จัดให้ บวกค่าแรงค่าบริการ อยากได้อะไร ไม่มีในบ้านเรา ทำนองนั้น
                  ถ้าทำได้ทำให้ครับ แต่ก่อนทำแยะ หลัง ๆ นี่เพลาลงไป ตั่งแต่อายุอานามมากขึ้น หรือตอนที่เริ่มไม่สนุกน่ะครับ และตอนที่ส่งของไป หายบ่อย หรือไม่หายแต่ไม่ครบ ไม่รู้ว่าล่องหนไปไหน ? 555

Comment

อุอุ ถูกชะตา คุณป้าท่านจะให้ 2000 ไหมหนอ
                    แหมท่านละก็....ถ้าท่านป้าลดที่ 30-40 % แล้วผมคนที่ไปอ้อนวอนให้ท่านช่วย คงจะเป็นโรคขาดอาหารเร็ว ๆ นี้ล่ะครับ ??? 5555....
                    Last edited by Sim_79; 21 Mar 2012, 00:17:12.

Comment

Originally posted by Sim_79 View Post
                      เคยมีน้อง ๆ เค้าสั่งที่ผ่านมานะครับ
                      เสื้อ T-shirt พิมพ์ภาพแปลก หรือยี่ห้อที่ยังไม่ส่งไปขายในไทย
                      กางเกงยีน Levi's รุ่นที่หายาก
                      รองเท้าผ้าใบแบบ Collection ต่าง ๆ
                      เสื้อผ้าของ 21 Federal (ตอนนี้มีสาขาในไทย) หรือบางยี่ห้อที่ยังไม่ไปมีในไทย หรือที่ทำมาจำนวนน้อย แบบประเภทชั้นมีอยู่คนเดียว
                      เข็มขัด หัวเข็มขัดหายาก
                      กระเป๋าถือของสุภาพสตียี่ห้อดัง มือสอง
                      เครื่องเสียงติดรถยนต์แบบ high end มือหนึ่งหรือสองยี่ห้อแปลก เช่น Sinfoni
                      ชิ้นส่วน Computer นอกเหนือจาก Sounds ทีผมทำ บางครั้งก็เป็น Labtop รุ่นที่ไม่มีในไทย
                      ของเล่นที่ควบคุมด้วยวิทยุ
                      ตุ๊กตาสะสม
                      เครื่องดนตรี หรือพวกเครืองประกอบ (components ต่าง ๆ)
                      ของบางอย่างที่คนมีสตางค์แยะ ขี่เกียจบินไปซื้อเอง ยังไม่มีในไทย

หลากหลายครับ กล่าวไม่หมด บางท่านก็ดูในเว็บและให้ซื้อให้ ผมก็จัดให้ บวกค่าแรงค่าบริการ อยากได้อะไร ไม่มีในบ้านเรา ทำนองนั้น
                      ถ้าทำได้ทำให้ครับ แต่ก่อนทำแยะ หลัง ๆ นี่เพลาลงไป ตั่งแต่อายุอานามมากขึ้น หรือตอนที่เริ่มไม่สนุกน่ะครับ และตอนที่ส่งของไป หายบ่อย หรือไม่หายแต่ไม่ครบ ไม่รู้ว่าล่องหนไปไหน ? 555
                      จิงก้อยอากให้ลองดูไมค์ wirless sure slx นะครับ http://www.shure.com/americas/produc...tems/index.htm เมืองไทยตัวเกือบสามหมื่นไม่รู้อเมการาคาเท่าไหร่ ท่ามีมือ2ก้อเอาครับมันคือไมค์เทพ

Comment

แหมท่านละก็....ถ้าท่านป้าลดที่ 30-40 % แล้วผมคนที่ไปอ้อนวอนให้ท่านช่วย คงจะเป็นโรคขาดอาหารเร็ว ๆ นี้ล่ะครับ ??? 5555....
                        ถ้าลด 2000พันเป็นผมก็ไส้แห้งเป็นอาทิตย์เหมือนกันท่าน แต่ผมหมายถึงเผื่อคุณป้าท่านใจดีลดให้800เหลือ 2000 ฮี่ๆ

Comment

สั่งเรียบร้อยแล้วครับ ^^
                          Last edited by devilnazi; 21 Mar 2012, 14:54:13.

Comment

Auzentech X-Fi Bravura 7.1 ราคาจะซักเท่าไหร่ครับช่วย pm บอกด้วยนะครับ
                            SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) สนใจตัวนี้ด้วยแต่สู้ไม่ไหวถ้าลดได้บ้างก็บอกมาใน pm ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เกือบสามหมื่น นี่มีอะไรบ้างครับ ?
                              Last edited by Sim_79; 21 Mar 2012, 18:33:20.

Comment

Originally posted by farfaraway View Post
                                จิงก้อยอากให้ลองดูไมค์ wirless sure slx นะครับ http://www.shure.com/americas/produc...tems/index.htm เมืองไทยตัวเกือบสามหมื่นไม่รู้อเมการาคาเท่าไหร่ ท่ามีมือ2ก้อเอาครับมันคือไมค์เทพ

เกือบสามหมื่น นี่มีอะไรบ้างครับ ?
                                เป็นชุด สองชิ้น หรือไงครับ Receiver+Handheld Transmitter.....
                                หรือรวม Bodypack Transmitter

Comment

Working...
                                X