Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound Card หลายรุ่น...Internal - PCI/PCI Express -- External/USB และอื่น ๆ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

up

Comment

มีคำถามหลังไมค์จากเพื่อน ๆ สมาชิก รวม ๆ กันตอบเลยนะครับ

X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 ถอด DTS ได้หรือเปล่า ?

ถอดได้แน่นอนครับ มี DTS Pack : DTS Neo:PC และ DTS Interactive
      ขออนุญาติขยายความนิดหน่อยนะครับ
      DTS Neo:PC ตัวจะแปลง 2 channel 2.1 หรือ Stereo เป็น Multichannel 5.1 สำหรับดูหนังฟังเพลง.....
      DTS Interactive ตัวนี้จะเป็นลักษณะ Streamline เมื่อต้องการต่อสาย เข้า Home Theater ใช้ตัวนี้ครับผม

Comment

DTS Neo:PC: This is a technology based on the DTS Neo:6 matrix surround technology, which transforms any stereo content (MP3, WMA, CD Audio, or games) into a simulated 7.1-channel surround sound experience. The 7.1-channel surround sound is output as a DTS stream for output via a S/PDIF cable port.

DTS Connect is a blanket name for a two-part system used on the computer platform only, in order to convert PC audio into the DTS format, transported via a single S/PDIF cable.

LINK
        http://en.wikipedia.org/wiki/DTS_(sound_system)

Comment

ผมเน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ

ไม่ทราบว่าควรเล่นตัวไหนดีครับ (งบไม่เกิน 3000 ครับ)

อ่านไปอ่านมา เริ่มจะงง ครับ ให้ จขกท แนะนำดีกว่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อีกนิดนะครับ ตัวที่ว่าเป็น USA มันดีกว่าตัวที่ขายในไทยหรือเปล่าครับ (อย่างไร รบกวนอธิบายหน่อยครับ)

Comment

สอบถามครับ คือผมจะนำมาเล่นคาราโอเกะ(วงดนตรี) สนใจ X-Fi แต่เลือกไม่ถูกว่า
            ควรจะเล่นรุ่นไหน ที่ให้คุณภาพเสียงนุ่มนวล,แน่น,คมใส รบกวนแนะนำให้ด้วยครับ
            (จะได้เป็นลูกค้ากันต่อไป ขอบคุณครับ)

Comment

Originally posted by Sim_79 View Post
              มีคำถามหลังไมค์จากเพื่อน ๆ สมาชิก รวม ๆ กันตอบเลยนะครับ

X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 ถอด DTS ได้หรือเปล่า ?

ถอดได้แน่นอนครับ มี DTS Pack : DTS Neo:PC และ DTS Interactive
              ขออนุญาติขยายความนิดหน่อยนะครับ
              DTS Neo:PC ตัวจะแปลง 2 channel 2.1 หรือ Stereo เป็น Multichannel 5.1 สำหรับดูหนังฟังเพลง.....
              DTS Interactive ตัวนี้จะเป็นลักษณะ Streamline เมื่อต้องการต่อสาย เข้า Home Theater ใช้ตัวนี้ครับผม

สนใจตัวนี้อะครับ ขอราคา สุดพ้อมส่งหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by comcenter2 View Post
                สนใจตัวนี้อะครับ ขอราคา สุดพ้อมส่งหน่อยนะครับ
                มีมือสอง 3500 บวกค่าส่ง EMS 50 ครับผม

Comment

Originally posted by kcpath View Post
                  ผมเน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ

ไม่ทราบว่าควรเล่นตัวไหนดีครับ (งบไม่เกิน 3000 ครับ)

อ่านไปอ่านมา เริ่มจะงง ครับ ให้ จขกท แนะนำดีกว่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อีกนิดนะครับ ตัวที่ว่าเป็น USA มันดีกว่าตัวที่ขายในไทยหรือเปล่าครับ (อย่างไร รบกวนอธิบายหน่อยครับ)
                  เป็นสินค้าดั้งเดิมจำหน่ายใน USA ครับผม......

ในงบนี้
                  X-Fi XtremeMusic SB0460 จะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด ราคาและคุณภาพสมน้ำสมเนื้อ 2100 บาท
                  อีกรุ่นที่ควรจะพิจารณา คือ X-Fi FPS SB0466 ราคา 2800 ได้คุณภาพอีกระดับหนึ่ง

แหะ ๆ เปรียบเทียบแบบง่าย ๆ 0460 คือข้าวผัดกระเพรา อร่อยอยู่แล้ว.... 0466 ข้าวผัดกระเพราะไข่ดาวไงครับ เพิ่มความอร่อยไปอีกขั้น 5555

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

Originally posted by mujaarm View Post
                    DTS Neo:PC: This is a technology based on the DTS Neo:6 matrix surround technology, which transforms any stereo content (MP3, WMA, CD Audio, or games) into a simulated 7.1-channel surround sound experience. The 7.1-channel surround sound is output as a DTS stream for output via a S/PDIF cable port.

DTS Connect is a blanket name for a two-part system used on the computer platform only, in order to convert PC audio into the DTS format, transported via a single S/PDIF cable.

LINK
                    http://en.wikipedia.org/wiki/DTS_(sound_system)
                    ขอบพระคุณที่นำความรู้มาแบ่งปันกันครับ
                    อย่าหายไปไหนนะครับ มีอะไรดี ๆ มาบอกกล่าวกันบ้าง
                    Last edited by Sim_79; 25 Mar 2012, 17:40:12.

Comment

Originally posted by Karuna View Post
                      สอบถามครับ คือผมจะนำมาเล่นคาราโอเกะ(วงดนตรี) สนใจ X-Fi แต่เลือกไม่ถูกว่า
                      ควรจะเล่นรุ่นไหน ที่ให้คุณภาพเสียงนุ่มนวล,แน่น,คมใส รบกวนแนะนำให้ด้วยครับ
                      (จะได้เป็นลูกค้ากันต่อไป ขอบคุณครับ)
                      ค่าย Creative
                      PCI นะครับ
                      X-Fi Elte Pro SB0550 น่าจะเป็นตัวเลือกตัวแรก ถ้าราคาไม่ไช่ปัญหา
                      X-Fi FPS SB0466 น่าจะเป็นทางเลือกที่สอง ราคาไม่แพง

PCIe
                      อยากให้ใช้ X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 จะเหมาะสมที่สุด

มีอีกตัว ถ้าต้องการใช้ USB port ....Audigy 2 NX SB0300 น่าจะเป็นทางเลือกทีควรพิจารณา......

ค่ายที่สอง Auzentech X-Fi Bravura 7.1 เป็น PCIe อยู่ในเกณต์ที่ท่านต้องการ แต่ต้อง setup จนกว่าจะได้จุดลงตัว.....

อีกค่ายหนึ่งที่ไม่ค่อยรู้จักกันมาก แต่น่าสนใจ คือ ค่าย HT Omega รุ่น HT Omega CLARO plus+
                      แต่ตัวนี้ใช้ chip ลูกยอด ของ C-Media รุ่น Oxygen HD CMI8788 Audio Processor
                      เอาสั้น ๆ นะครับ เสียงจะออกแนว realistic เหมือนธรรมชาติน่ะครับ

ส่วนค่าย ASUS นัยว่ามีดี ๆ หลายตัว ขอออกตัวนะครับ ไม่คุ้นเคย ขอเรียนเชิญท่าน ๆ ทีพอจะแนะนำได้ มาแบ่งปันกันนะครับ

ขอบพระคุณที่สนใจ ยินดีรับใช้ครับผม
                      Last edited by Sim_79; 25 Mar 2012, 23:33:48.

Comment

เรียนเพื่อน ๆ อีกครั้งนะครับ
                        ท่านที่รับคาร์ดไปแล้ว ทีปัญหาในการติดตั้ง กรุณาแจ้งมา หรือ ไปอ่านเกร็ด เล็ก ๆ น้อย ในกระทู้นี้ หน้า 4 #72

ขอบพระคุณ และยินดีรับใช้ครับผม

Comment

สวัสดีเพื่อน ๆ OCZ Fan Club ทุก ๆ ท่านครับ
                          ขอถือโอกาสนี้ นำเสนอสินค้าเพิ่มเติมอีกเล็กน้อย
                          โดยเฉพาะท่านที่ใช้ Laptop หรือ Notebook เป็นทางเลือกที่น่าสนใจ.....

USB - X-Fi Surround 5.1 พร้อมสาย USB และ software (ตามรูปที่ 2)
                          USB - X-Fi Surround 5.1 Pro พร้อมสาย USB, Remote Control และ Software (ตามรูปที่ 1)

ท่าน ๆ ที่ใช้ Desktop เหนื่อยหน่ายกับการเปิดเคส ติดตั้งซาวด์คาร์ด X-Fi วุ่นวาย นี่เป็นทางเลือกอีกทางที่จะได้เสียงไพเราะของดนตรี สนุกกับการดูหนังฟังเพลง หรือเลนเกมส์ ง่ายมากครับ เพียงเสียบสายจาก USB port ลงไดรเวอร์ จบ....ไม่เฉพาะแต่ Desktop นะครับ ท่านที่ใช้ Labtop หรือ Notebook ยิ่งเหมาะที่สุด สะดวกต่อการพกพาไปใช้ที่ไหน หรือต่อเครื่องไหนก็ไม่ผิดกติกา SPDIF/Optical port พร้อม...ไมค์ Port พร้อม....คาร์ดตัวนี้ใช้ Power up จากสาย USB สะดวกจริง ๆ ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม ดูตาม Link ข้าล่างหรือหลังไมค์มาก็ได้ ยินดีรับใช้ครับผม.....

http://support.creative.com/Products...i+Surround+5.1

มีของไม่มากนะครับ อย่างละตัวสองตัวเท่านั้น
                          Last edited by Sim_79; 26 Mar 2012, 07:59:47.

Comment

up

Comment

ขอขอบพระคุณ "คุณพงษ์" คุณูปการ วงการเสียง มาช่วยอุปการะเป็นอย่างสูง มา ณ ที่นี้
                              Last edited by Sim_79; 26 Mar 2012, 09:16:50.

Comment

การ์ดที่เอามาฟังเพลงเสียงดีดี แจ่มๆ แนะนำสักใบครับ ขอราคาด้วยเลย PM นะครับผม

Comment

Working...
                                X