Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound Card หลายรุ่น...Internal - PCI/PCI Express -- External/USB และอื่น ๆ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sunfishing View Post
    Auzentech X-Fi Bravura 7.1 ราคาจะซักเท่าไหร่ครับช่วย pm บอกด้วยนะครับ
    SB0466....X-Fi FPS Fatal1ty Champion (PCI) สนใจตัวนี้ด้วยแต่สู้ไม่ไหวถ้าลดได้บ้างก็บอกมาใน pm ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    X-Fi FPS SB0466 (คาร์ดอย่างเดียว) พอลดได้นิดหน่อยครับ โทรคุยกันได้ครับ

Auzentech X-Fi Bravura 7.1 (PCIe) ของใหม่แพ็คดั้งเดิม ยังไม่แกะกล่อง X-Fi Fidelity chip รุ่นสอง PCI Express ราคาสูงกว่า X-Fi FPS SB0466 ครับ

Comment

สนใจ 2 ตัวนี้ครับ X-Fi XtremeMusic มือ 2 ราคา 2100 กับ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A ตัวละ 2000 ต่างกันยังไงครับ ผมเน้นฟังเพลงครับ และมีลำโพง 2.1 Altec Lansing MX6021 ครับ
      หากเป็นตัว X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 มือ 2 3500 เกินความจำเป็น ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Sim_79 View Post
        เกือบสามหมื่น นี่มีอะไรบ้างครับ ?
        เป็นชุด สองชิ้น หรือไงครับ Receiver+Handheld Transmitter.....
        หรือรวม Bodypack Transmitter
        ผมทำอาชีพเกียวกับระบบ pa น่ะครับ ทุกวันนี้ยังตัดใจซื้อของแท้ไม่ลงซักที ใช้ของจีนตัวห้าพันกว่าบาทอยู่ ก้ออยากใช้ของแท้ให้มันสบายใจ แต่ซื้อทีตัวนึงมันเฮือกเลย ข้อดีคือเสียงมันไม่หลุด หล่นเสียงไม่เพี้ยน แทบไม่ต้องปรับเลยเสวียงอิ่มมากๆ นี่คือสุดยอดแห่งไมค์สำหรับพูดแล้ว ท่าร้องเพลงแบบป๋าเบริด์ตัวเป็นแสน จิงๆก้ออยากได้ครบชุดแหละ แต่ใช้งานบ่อยก้อแค่ตัวรับ ไมค์ถือ Receiver+Handheld Transmitter

Comment

Originally posted by Reeves View Post
          สนใจ 2 ตัวนี้ครับ X-Fi XtremeMusic มือ 2 ราคา 2100 กับ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A ตัวละ 2000 ต่างกันยังไงครับ ผมเน้นฟังเพลงครับ และมีลำโพง 2.1 Altec Lansing MX6021 ครับ
          หากเป็นตัว X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 มือ 2 3500 เกินความจำเป็น ไหมครับ ขอบคุณครับ
          Altec Lansing MX6021 2.1

ใช้ mainboard หรือ motherboard แบบไหนออยู่ครับ ถ้ามี่ PCIe ตัว SB0886 มือ 2 น่าจะพิจารณาเป็นตัวแรก X-Fi chip เป็นรุ่นสอง สำหรับ PCIe ขจัดปัญหาเรื่องความร้อนค่อนข้างสูงและ Bugs ที่มีกับ X-Fi รุ่นหนึ่งที่ใช้ในรุ่น X-Fi Xtreme บวกเท็คโนโลยีไหม่กว่า รองรับ Applications ใหม่ ๆ ยังอยู่ในความนิยมอีกหลายปีข้างหน้า

ถ้าต้องการใช้ PCI slot และเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ระหว่าง X-Fi XtremeMusic SB0460 กับ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A......X-Fi XtremeMusic ควรจะเป็นทางเลื่อกที่เหมาะสมกว่า เพราะเป็นคาร์ดที่ออกแบบมาเน้นไปทางดนตรี มี DD/DTS เป็นตัวช่วยในกรณีย์ที่เปลี่ยนไปใช้ 5.1 หรือ 7.1

ถ้าว่ากันเรื่องราคาละก็ สำหรับ PCI slot ทางเลือกอีกทางคือ มือสอง X-Fi FPS SB0466 ที่มีคุณภาพเหนือกว่า 0460 และ 046A หลายขุม ราคากลาง ๆ ระหว่าง 2100 และ 3500 ครับผม
          Last edited by Sim_79; 21 Mar 2012, 22:11:48.

Comment

Originally posted by farfaraway View Post
            ผมทำอาชีพเกียวกับระบบ pa น่ะครับ ทุกวันนี้ยังตัดใจซื้อของแท้ไม่ลงซักที ใช้ของจีนตัวห้าพันกว่าบาทอยู่ ก้ออยากใช้ของแท้ให้มันสบายใจ แต่ซื้อทีตัวนึงมันเฮือกเลย ข้อดีคือเสียงมันไม่หลุด หล่นเสียงไม่เพี้ยน แทบไม่ต้องปรับเลยเสวียงอิ่มมากๆ นี่คือสุดยอดแห่งไมค์สำหรับพูดแล้ว ท่าร้องเพลงแบบป๋าเบริด์ตัวเป็นแสน จิงๆก้ออยากได้ครบชุดแหละ แต่ใช้งานบ่อยก้อแค่ตัวรับ ไมค์ถือ Receiver+Handheld Transmitter
            ครับ ขอเวลาหน่อยจะพยายามหา มือ 2 ให้ จะเรียนให้ทราบเรื่องราคาอีกที ของมือ 1 เค้ามีตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทยอยู่แล้ว ผิดจรรยาบรรณ ถ้าเอามือ 1 ไปขาย แต่.......ถ้าเอาไปฝากเพื่อนฝูงใช้เอง สักตัวสองตัวคงไม่เป็นไรมังครับ ? 555

ถ้าต้องการจริงจัง อีเมล์มาจะสะดวกและเหมาะกว่าไหมครับ ?
            จะได้คุยรายละเอียดไดมากกว่านี้
            nuanhchau@hotmail.com

Comment

ขออนุญาติ UPDATE ให้เพื่อน ๆ สมาชิกทราบ.....

X-Fi XtremeMusic SB0460 (มือสอง).....ยังมีจำหน่ายอยู่ครับ
              X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A .....หมดชั่วคราวครับ
              X-Fi FPS SB0466 (มือสอง).....ยังมีอยู่ แต่ไม่มากครับ

Comment

Originally posted by Sim_79 View Post
                ขออนุญาติ UPDATE ให้เพื่อน ๆ สมาชิกทราบ.....

X-Fi XtremeMusic SB0460 (มือสอง).....ยังมีจำหน่ายอยู่ครับ
                X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A .....หมดชั่วคราวครับ
                X-Fi FPS SB0466 (มือสอง).....ยังมีอยู่ แต่ไม่มากครับ
                046A ฉันได้ไวๆน้าT^T

Comment

Originally posted by xlasw View Post
                  046A ฉันได้ไวๆน้าT^T
                  โถ ๆๆ พ่อคู๊นน...เพิ่มตังค์อีกร้อยเดียว ได้ X-Fi XtremeMusic SB0460 ไปใช้ไม่ต้องรอ ตัวนี้ไช้เล่นเกมส์ไช่ว่าจะขี้เหร่จนเกินไปนะ แถมมีระบบ DD/DTS ในตัวอีกด้วย ดูหนังฟังเพลงดูจะมีภาษีกว่า 046A นะ สิบอกให่.......
                  แต่ถ้าใจรักจริงรักจัง SB046A ก็ต้องรอนิด ก่อนสงกรานต์มีแน่นอน

ขอบคุณครับท่านที่สนใจ

Comment

UPDATE.....

มีเพิ่มเติมอีกรุ่นครับ.....

X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886... (มือสอง)... รุ่นนี้เป็น PCI Express Interface รุ่นที่มี Shield ใช้ X-Fi Chipset (DSP) รุ่นที่สอง

http://support.creative.com/Products...T=CategoryID:1
                    Last edited by Sim_79; 22 Mar 2012, 08:16:31.

Comment

UPDATE.....

มีเพิ่มเติมอีกรุ่นครับ.....

X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886... (มือสอง)... รุ่นนี้เป็น PCI Express Interface รุ่นที่มี Shield ใช้ X-Fi Chipset (DSP) รุ่นที่สอง

http://support.creative.com/Products...T=CategoryID:1
                      เท่าไหร่ครับตัวนี้ พอดีผมโทรไปยังไม่เปิดเครื่องอีกเบอร์สายไม่ว่างเช้าไปหรือเปล่าครับ

Comment

โถ ๆๆ พ่อคู๊นน...เพิ่มตังค์อีกร้อยเดียว ได้ X-Fi XtremeMusic SB0460 ไปใช้ไม่ต้องรอ ตัวนี้ไช้เล่นเกมส์ไช่ว่าจะขี้เหร่จนเกินไปนะ แถมมีระบบ DD/DTS ในตัวอีกด้วย ดูหนังฟังเพลงดูจะมีภาษีกว่า 046A นะ สิบอกให่.......
                        แต่ถ้าใจรักจริงรักจัง SB046A ก็ต้องรอนิด ก่อนสงกรานต์มีแน่นอน

ขอบคุณครับท่านที่สนใจ
                        จริงใจใน 046A ฮี่ๆ

Comment

up

Comment

อู๊วววว! ได้รับแล้ว ลองแล้ว Elite-pro ไม่มีปัญหาครับ ความรุ้สึกผมนะ คิดว่าเสียงนี่แน่นกว่า0460อีก หรือว่าผมคิดไปเองว่าของแพงมันต้องดีกว่าของถูกกันเนี้ย ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by pLayGirL. View Post
                              อู๊วววว! ได้รับแล้ว ลองแล้ว Elite-pro ไม่มีปัญหาครับ ความรุ้สึกผมนะ คิดว่าเสียงนี่แน่นกว่า0460อีก หรือว่าผมคิดไปเองว่าของแพงมันต้องดีกว่าของถูกกันเนี้ย ฮ่าๆๆๆ
                              ไม่ได้คิดไปเองหรอกครับ ของเค้าดีจริง ๆ สำหรับรุ่นนี้ ถ้าจะเปรียบเทียบกันแบบชาวบ้าน ๆ เรา ๆ นะครับ เหมือนขี่รถเบ็นซ์ กับขี่รถโตโยต้า ยังไงยังงั้น ฮ่า.......

Comment

สนใจตัวนี้ครับ X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ไม่ทราบว่ามีอุปกรณ์อะไรไหมครับหรือมีตัวการ์ดเพียว ๆ ถ้าไปรับเองไปรับได้ที่ไหนครับ

อีกนิดครับ ถ้าผมจะเอามา ดูหนังนิดหน่อย เน้นเล่นเกมส์ ก่ะฟังเพลง ควรเล่นตัวไหนดี
                                Last edited by topsecret9; 22 Mar 2012, 16:55:21.

Comment

Working...
                                X