overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: commart 2008 มีซุ้มเกี่ยวกับลำโพงไหมครับ

OverclockZone Member fernaldo's Avatar

Talking commart 2008 มีซุ้มเกี่ยวกับลำโพงไหมครับ

มีความคิดว่า จะไปเดินเที่ยว งาน commart 2008 ครั้งแรก เพราะไม่เคยไปงานแบบนี้มาก่อนเลย
    จุดประสงค์เพื่อไปเดินหาซื้อลำโพงดีๆ ในราคาย่อมเยา โปรโมชั่นต่างๆ มีอะไรบ้าง
    มอง 5.1 อยู่ งบราวๆ 3500 บาท ไม่เกินนี้ เดียวไม่มีค่ารถกลับบ้าน T_T

** ถามผู้ที่เคยไปเที่ยวมาก่อน เคยมีลำโพงมาขายบ้างไหมครับ
    แล้วถ้าซื้อในงานแบบนี้ มีอะไรแนะนำ ผมเพิ่มบ้างรึเปล่าครับ
    หรือไปหาซื้อตามห้าง แหล่งขาย ข้างนอกจะเหมาะกว่าครับ

รบกวนทุกๆท่าน ช่วยตอบที

speaker new hand

OverclockZone Member boa12345's Avatar

มีขายราคาที่คุณมีงบแน่นอน ไปที่ซุ้มใหญ่ของ Creative เลยครับ เอามาลดทุกปี รุ่นเก่าๆอ่ะทั้ง 2.1 ,5.1 รอบๆซุ้ม Creative จะมีของ Logitech,Philips ครับ เลือกดูได้เลย

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ได้เวลาแล้วสิ ได้เวลาแล้วสิ ได้เวลาเสียตังอีกละ ยังดี งาน commart มาก่อนที่ incentive bonus จะออก ไม่งั้นเกลี้ยงแน่ๆ

ใครจะไปก็เก็บบัตรเครดิตของท่านไว้ให้ดีนะครับ ทากาวแปะไว้กับกระเป๋าตังเลยก็ดี ไม่งั้น หนี้สินท่วมหัวแน่ๆ

OverclockZone Member fernaldo's Avatar

ในงานท่าทางมนุษย์จะเยอะมาก
    การทดสอบเสียงจากลำโพงคงไม่ควรทำใช่ไหมอะครับ -*-

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

ทดสอบในงานคงไม่ค่อยดีครับ เพราะเสียงรบกวนเยอะ เเนะนำให้ลองไปเฟังตามร้านก่อน แล้วไปซื้อในงาน 555+

OverclockZone Member ptrisriv's Avatar

ถูก คุณต้องมีรุ่นในใจ ไปถึงถูกก็สอยเลย อย่าไปเลือกในงานไม่มีทาง

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

งาน commart 2008 จัดวันที่เท่าไรครับ

21 - 23 มีนาคม มั้งครับ ไม่แน่ใจเรื่องวันที่
    รุ่นลำโพงในใจตอนนี้ ยังไม่มีเลยครับ มีียี่ห้อหรือรุ่นอะไรแนะนำบ้างรึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

eacan A200 เกินงบมาหน่อยคับ
    ที่ zeer 3990 มั๊ง

OverclockZone Member OJARU's Avatar

20 - 23 มีนาคม ครับ

ถ้าเพิ่มตังอีก700ได้และไม่ซีเรียลเรื่องว่าของเคยใชงานมาแล้วนะคับ ติดต่อกระทู้คุณIIMได้คับ พี่แกพึ่งซื้อมาไม่กี่วัน แล้วก็ขายขายทิ้ง
    อีกแล้ว LOGITECH X540 ตัวนี้5.1 เสียงสไตร์ ฟังเพลงสบายๆๆๆ(ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่)

ส่วนตัวเคยไปดูลำโพงที่งานคอมมาสมาเหมือนกัน แต่กลับคิดว่าไม่ค่อยได้อะไรเท่าไร 5.1 ราคามันแพงกว่างบแทบทุกตัวละคับ
    ส่วนที่อยู่ในงบมักจะเสียงไม่ค่อยดีเท่าไร และในงานคอมมาสลำโพงส่วนมากลดราคาแค่30-50บาทนะคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=170888
    Last edited by portega; 7 Mar 2008 at 12:03:08.

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ถ้างาน คอมมาส นี้ ส่วนมากผม จะไปดู สาวๆๆมากกว่า ถ้าไม่ชอบคนเยอะ ลองเดิน 1000tip ดีกว่าคับผม ช่วงนั้นราคา ไม่ค่อยต่างก่ะที่1000tip เท่าไหร่น่ะท่าน ที่ต่างก็อาจจะเป็นที่ของแถมในงานน่ะ

คิดว่า ในตัวงานจริงๆ คงเต็มไปด้วย LCD กับ notebook บริเวณรอบๆงานคง น่าจะสนใจมากกว่า , โปรโมชั่นไม่รู้จะเป็นยังไง
    แต่ที่ว่าส่วนลด แค่ 30 - 50 น่าคิดนะครับ -*- เหมือนไม่ต้องไปรองาน เดินไปพันธ์ทิพย์ ซื้อซะเลยดีกว่า
    งบ 3500 บาท หาดีๆ ไม่ได้เลยเหรอครับ เข้าใจว่า ทุกท่านหวังดี เพียงเพิ่มเงินอีกนิดได้ของที่ดี มีคุณภาพมากกว่า ขอบคุณครับ
    ท่าน IIM ลำโพง x540 นี่ ก้อสนใจนะครับ แต่ ... ขอหลีกทางให้คนที่มีกำลังทรัพย์มากกว่าผมละกัน T_T
    เรื่องมันเศร้า

ยังงั้นลองดูพันทิพย์ชั้น3 โซนด้านหลังคับ ไปดูที่ร้านP&Y กับ ร้านฝั่งตรงข้ามP&yดูคับ จะมีลำโพงโชว์ให้ท่านเลือกหลายแบบคับ แต่จะถูกใจหรือเปล่านี้อีกเรื่องนะคับ หุหุหุหุหุหุ แต่งบ3500 5.1 ก็คงมีCrativeนะคับที่เห็นวางขายอยู่

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

อยากไปบ้างจัง T T เป็นบิดซีดอยู่กับบ้าน

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

แนะนำนะครับ งบ3500 ถ้าไม่ได้เจาะจงว่าอยากจะได้ 5.1 มากๆๆๆ ก็หาเป็น 2.1 ดีๆจะดีกว่าครับเท่าที่เคยลองฟังดูในงบ 3500 ซื้อของใหม่ไม่เคยเจอตัว 5.1 ตัวไหนที่โดนใจเลยครับ(แต่ถ้่าโชคดีเจอของมือ 2 ดีๆละก้อพอลุ้นครับ)

Bookmarks

Bookmarks