Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะทีครับว่า VOODOO 2 สามารถใส่ในM/B MAXIMUS SE ได้หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะทีครับว่า VOODOO 2 สามารถใส่ในM/B MAXIMUS SE ได้หรือไม่ครับ

ขอรบกวนถามผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับว่า
    การ์ด PCI VOODOO 2 DIAMOND MONSTER 3DII 12 MB
    จะใส่ใน M/B MAXIMUS SE โดยต่อร่วมกับ POWER COLOR HD 3870
    ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ จะต้องปรับแต่งการจ่ายไฟ/แรงดันไฟ อะไรต่างๆนี่ หรือไม่ครับ
    ถ้าได้ ต้องใส่ที่ SLOT ใด
    หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป
    ขอความกรุณาช่วยแสดงภาพ SLOT ที่จะใส่ได้ ให้ด้วยนะครับ
    คือ ผมเกรงว่า ถ้าผมเข้าใจผิดหรือเข้าใจคลาดเคลื่อนจากที่ท่านชี้แนะ
    แล้วใส่ SLOT ผิด จะเกิดความเสียหายขึ้น(หรือไม่) ถ้าเห็นภาพ ก็จะได้มั่นใจ/ใส่ได้ถูกต้องยิ่งขึ้น
    ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณจริงๆครับ กรุณาชี้แนะอย่างละเอียดหน่อยนะครับ
    ^^'
    ปล. ขออภัยอย่างสูงครับ ที่โพสต์ถาม 2 ที่ เนื่องจากที่หัวข้อ ASUS ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยจะ
    มีคนเข้ามาตอบมากเท่าไร ประกอบกับ ไม่แน่ใจว่า ควรอยู่ในหัวข้อ การ์ดจอ หรือ เมนบอร์ด
    จึงจะเหมาะสมที่สุด

ผมคิดว่าถ้าจะใส่เพื่อต่อ monitor เพิ่มน่าจะได้นะครับ ช่อง PCI สีขาวนั่นละครับ แต่ถ้าจะพ่วงกับ 3870 ละก็คงไม่ได้ครับมันคนละบริษัทกันมั้งครับ

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
      คือ การ์ดวูดูนี่ มันต้องต่อร่วมกับการ์ดจอหลัก(ปัจจุบันผมต่อร่วมกับการ์ดจอ AGP8X)
      การ์ดวูดู(ที่ไม่ใช่ วูดู3000ขึ้นไป/ไม่ใช่ BANSHEE) ไม่สามารถใช้งานตัวมันเดี่ยวๆได้
      โดยหากใช้งาน MS OFFICE หรืออะไรต่างๆที่ไม่ใช่เล่นเกม ก็จะใช้งานบนการ์ดจอหลัก(AGP8X)
      ส่วนการ์ดวูดู จะใช้งานได้กับการเล่นเกมเท่านั้น และต้องเป็นเกมที่รองรับ GLIDE(3dfx)
      เช่น TUROK 1 FF VII เป็นต้น
      ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าจะใช้กับM/B รุ่นใหม่ๆ อย่าง MAXIMUS SE ได้มั๊ย

Comment

Working...
      X