Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงเราถึงจารู้ว่า เมนบอร์ดเราจะต้องใช้ agp หรือ pci อ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงเราถึงจารู้ว่า เมนบอร์ดเราจะต้องใช้ agp หรือ pci อ่าคับ

จาเช็คยังไงหรอคับ พอดีกำลังคิดว่าจะซื้อการ์ดจออันใหม่

ดูที่คู่มือก็ได้ครับ

Comment

ดูบนบอร์ดก็ได้ครับ

สีน้ำตาล AGP

สีอื่น PCIE มี 2 ล็อค เหมือนช่อง PCI สีขาวธรรมดา ที่เอามากลับหัว (ที่มันมีหลายช่อง)

Comment

ดูรูซิครับ (ตอบสั้นไปป่ะ) หรือว่าตอนซื้อก็เอาบอร์ดไปให้เค้าดูอ่ะคับ ตอนนี้ AGP หาเล่นยากมากๆๆ เดินๆๆๆๆๆ ขาขวิดเลย

Comment

AGP มันสั้นๆไงครับ แต่ PCI-E เป็นยาวๆ

Comment

Working...
          X